PDA

View Full Version : Main support CPU....

nobitavietnam
18-01-2003, 18:00
Cho mình hỏi chút xíu nha:
Main của mình xài Slot 1, máy của mình là PIII 450. Sách main của mình bị mất rồi nên mình không biết main support CPU tốc độ bao nhiêu hết. Mình muốn hỏi mấy bạn có cách nào để biết main support bao nhiêu vậy. Giúp mình với nhé.
Thank!!!

nmthuan
18-01-2003, 18:58
Main đó support đươc con PIII 500 thì phải? Tui chỉ thấy con Sllot 1 là PIII 500 thui, còn hơn thì tui chưa có thấy.

nobitavietnam
19-01-2003, 00:56
Vậy cho mình hỏi có thể nào nâng cấp BIOS để có thể support các CPU tốc độ cao hơn không vậy?
Nếu có thì mình có thể đến nơi nào ở Tp. Hồ Chí Minh để nâng cấp lên vậy?
Thank!

mixer
19-01-2003, 10:50
Bài viết được gửi bởi nobitavietnam
Vậy cho mình hỏi có thể nào nâng cấp BIOS để có thể support các CPU tốc độ cao hơn không vậy?
Nếu có thì mình có thể đến nơi nào ở Tp. Hồ Chí Minh để nâng cấp lên vậy?
Thank!

bạn phí tiền để cho chúng nó ăn làm gì. Flash Bios chỉ mất chưa đầy 1 phút. Rất đơn giản, bạn có thể tự làm được. Xem cái MAin hiệu gì, lên site của nhà sản xuất tải cái file update bios về, nếu không biết thì xem cái hướng dẫn trên site rôì làm theo. tuỳ theo nhà sản xuất mà có cách Flash Bios khác nhau. Dễ nhất là của Asus. An toàn nhất là của gigabyte vì thằng này có dual bios nên nghịch vô tư

ktvnguyenchien
19-01-2003, 11:28
Các main cũ,khi nâng cấp bios cũng không nâng được tốc độ support là bao nhiêu,vì nó còn phụ thuộc nhiều thứ khác nhất là điện áp Main.

nmthuan
19-01-2003, 21:17
Nâng cấp bios không giải quyết được vấn đề gì cả, muốn support thì chỉ có cách duy nhất là mua main mới thui.

nofear
20-01-2003, 00:49
Cái đó cũng tuỳ vào loại main có support để upgrade lên hay k !? Hồi trước mình xài cái Tomato chip Intel 440BX support PII 400 bus100. Sau khi down về cái Bios upgrade thì mình mua con PIII 650E Slot 1 chạy thử, kết quả tốc độ cải thiện đáng kể chạy cực kỳ ổn định. Theo như website của main quảng cáo thì nó có thể up lên được con PIII 850E nhưng tui chưa thử nên k có ý kiến. Nhưng nếu bạn muốn cải thiện tốc độ thật rõ rệt thì nên đổi cả main, chip, ram vì đ/v PIII socket 370 chạy ở bus 133 cả main, ram, chip thì sẽ thấy được sự khác biệt với PII là khá lớn.

thitluoc
20-01-2003, 01:28
hehe, lại chuyện xem 50cc lắp máy 70cc chạy như Dream 100 rùi, tất nhiên chạy thì nó vẫn chạy rùi, nhưng bắt chúng nó lao lực như thế thì có bền không. ???? http://smilies.sofrayt.com/%5E/b/smokin.gif

nofear
21-01-2003, 00:33
to thitluoc: xin thưa với cậu là tớ đã sử dụng được gần 3 năm rùi mà không có vấn đề gì cả??? Nói như cậu thì mấy thằng sản xuất mainboard nó tạo ra cái file upgrade cho bios để làm gì nếu làm giảm tuổi thọ của máy?