PDA

View Full Version : Tường thuật Offilne 26/8

real_time
28-08-2006, 14:32
Sáng nhận được tin nhắn Offline 19h cùng ngày là đón anh Cường từ Sài gòn về :detective . Lần trước đón anh ấy từ nước ngoài về mình đã ko đi rồi nên lần này quyết định sẽ phải đi nếu không bác ấy lại nghĩ mình là thèng ku chỉ bít nói mà ko bít làm :lick:.

Đến điểm offline cùng một cô bạn tên là Hạnh (hỏng phải file đính kèm (*) của em ), rút kinh nghiệm những lần trước đây mình hỏi luôn mấy anh chàng và mấy cô phục vụ là: "có ai nhờ nhắn với bạn là có gặp mặt DDTH hay ko" thì chỉ nhận được những cái lắc đầu:noexpress :confused: . Vào quán gọi nước uống và chờ chờ chờ chờ và chờ ............... mất đến hơn 10 phút và một vài cuộc điện thoại cho vài mem mà mình có số thì mình quyết định đi quanh 1 vòng để tìm vì mình nghĩ là chắc là giờ này cũng phải có người đến rồi :detective :beer_smil . Và may sao cũng tìm thấy được. Gia nhập với một vài câu giới thiệu qua loa về mọi người và về Hạnh (mình chưa có khiếu giới thiệu trong đám đông):detective :detective . Mình để ý mặt Hạnh thì thấy em ấy có vẻ bất ngờ. Còn mọi người thì cứ nghĩ em Hạnh là "file đính kèm của mình". Vừa mới quen được có mấy hôm làm gì mà đã file đính kèm. Điểm danh nào: "SWAN, APTHAP, NPA, mrPaint, CuongDC9 (anh Cường)" ngồi một lúc nữa thì GHOST1982 đến, Wt132 (bạn thân của mình), gọi điện mãi mới thêm được QuaKhoang, nxson + 1 người ban (người này làm ở bộ y tế cùng chỗ làm với Swan. Anh ta chưa regnick ở diễn đàn), người đến cuối cùng là KN (administrator xanh) và Tulanhxinh. Vừa được một lúc bác Cường hỏi mình thế cái nick hungphuong0813 kia đâu rồi mình thản nhiên trả lời mất rồi hè hè :D :D (nói đúng sự thật vì nick đó mình bị hack mà cũng may là bị hack mới dễ trả lời. Khổ thể dân làm tin học mà bị nó hack mất nick không làm gì được)

Thằng bạn thân của mình cũng đã đến rồi (buồi chiều mình đã rủ nó rồi mà) may quá (chẳng nhẽ muộn lại đưa em về bằng xe buýt mà muộn thì lấy đâu xe buýt mà đi), nhưng bây giờ lại nảy sinh một vấn đề là mình có đi xe máy :horse: bao giờ đâu bây giờ mình còn phải đèo em nữa ặc ặc :angel_not ) . Chẳng sao cả đã cưỡi lên mình hổ rồi thì ta cứ phi đại đi chứ sợ gì. KN và Tulanhxinh đến thì đã 8:40 rồi mình sợ muộn nên bảo thằng bạn đưa tao mượn xe để đưa em về.

Về thì mình vừa đi đường vừa run :rolleyes: ặc ặc mặc dù đã đi với tốc độ 30Km/h thôi àh. Không sao đi mãi rồi cũng đến và nhanh nhanh chóng chóng chuồn. Quay lại buổi offline.

Ặc Ặc ngồi trong cái quán đó cái thằng DJ :chris: chết tiệt mở nhạc rõ to điếc cả tai. Anh Cường đề nghị mọi người đi ăn uống một thứ gì đó thôi chứ ngồi ở đây chắc hỏng tai mất :gathering . Tulanhxinh đề nghị đi ăn phở cuốn, còn KN thì để nghị đi ăn hủ tíu và mĩ văn thắn, nói chung là nhiều đề nghị :confused: và rồi cuối cùng mọi người quyết định là ăn hủ tíu và mì vằn thắn :hungry: .

Ra đường thì QuaKhoang xin về luôn , Swan thì không tham gia nữa . còn lại khoảng 10 người đến quán hủ tíu. Ăn uống :food_smil trò chuyện ở đó được một lúc thì lại phát sinh một vấn đề là ăn cái này xong thì lại thèm uống nước (thế mới khổ chứ):no: :food_smil . Lúc này vào khoảng 10:10, đầu tiên là ra nhà hát lớn cả đám đứng ở đó độ khoảng 10 phút. KN đề nghị chụp ảnh vì còn khá nhiều người :cool2: , nhưng anh Cường không mang máy ảnh, còn mấy bác chụp ảnh quanh đó không hiểu đi đâu mà chẳng thấy nên đề nghị này đã không được thực hiện. Bàn mãi mới duyệt được một ý là về hồ Thuyền Quang :boat: uống nước cho dân dã (bác Cường chỉ thích văn hóa đường phố ngồi vỉa hè thôi :zorro: , còn em thì thích nghi với tất cả). Ngồi tào lao nào là về quản lý, nào là về buôn Domain .vn, nào là số lượng bài viết của các mem..... Thấy có vẻ muộn muộn mọi người đề nghị giải tán. Mình cũng về và bảo đưa Npa về nhà nhưng mới đến cầu vượt cô ấy đã rẽ trái còn mình thì đi thẳng chẳng biết về có an toàn hay ko nhưng ngày hôm sau thì vẫn thấy có mặt ở trong buổi lẩu.

-------------------

(*) file đính kèm: được hiểu là bạn gái hay người yêu. Ngôn ngữ lòng thường dùng trong các buổi offline của các mem Hà nội khi một ai đó đưa bạn gái hoặc bạn trai đi cùng.

Tulanhxinh
28-08-2006, 16:19
Bác Real-Time đổi thành ghề viết văn đi thì hơn. Mặc dù đã tham gia offline nhưng khi đọc bài tường thuật của bác thì ko khỏi bồi hồi và xúc động (chờ xem tên mình ở đâu^-^). Cảm ơn các mem của DDTH nhé!

real_time
28-08-2006, 16:25
Nói thật văn vẻ gì đâu toàn kể lại những sự kiện xảy ra trong ngày một cách chân thực nhất thôi àh. Tui mà làm nghề viết văn chắc các nhà văn chết hết ròi àh.

thagnv
28-08-2006, 16:57
Sao ko có ảnh minh hoạ...?

Tulanhxinh
28-08-2006, 17:27
Này, CN vừa rồi vẫn chưa phải là ngày tống tiễn Cụ Ông đâu nhé. Cụ Ông hẹn trước khi lên đường còn gạp nhau lần cuối đấy. Mà hình như là Bowlling thì phải. Vậy bà con lại phải gặp nhau rồi đấy!!! Hôm qua có chụp hình mà, Cụ Ông chưa post lên rồi.

real_time
28-08-2006, 18:10
Hì hì, nói cho chính xác thì chủ nhật 27/8 mới là ngày tống tiễn Cụ Ông, nhưng do tối thứ bảy CụÔng buồn tình mới huy động một số anh em đi cafe "giải sầu". Cũng chính vì đột xuất vậy mà không ai kịp chuẩn bị máy ảnh. Thông cảm nha! :)

Còn cái gọi là "bài tường thuật" của bác real_time thì nên đặt tên là bài "Tường thuật buổi chiều và tối ngày thứ bảy 26/8 của real_time" thì đúng hơn. Đến một nửa bài là tường thuật chuyện bác đi tìm "em Hạnh" nào đấy rồi còn gì :tongue:

Dạ em thêm vào cho nhiều mà vì em có ko đủ thông minh để nhớ hết chi tiết mà tường thuật ạ! Các pác thông cảm cho em đi mà. Em văn dốt võ dát nhưng được cái hăng hái mà chả có ai chịu post nên em đánh viết đại mong mọi người thông cảm. Với lại tương thuật thì những gì liên quan đến em thì cũng nên kể chứ nhỉ? Biết gì kể nấy không biết làm sao dám nói nhiều. Chẳng nhẽ lại nói trong lúc đó thì SWAN đang làm gì, Anh Cường đang ở đâu, GHOST đang chờ ai, KN đang làm việc àh? Vậy thì em xin bỏ đoạn buổi chiều đi nhé! Sorry.

bluesky
28-08-2006, 18:52
Blue mún xem hình em....Hạnh.Lần sau phải có hình đi kèm nữa nghen.thế buổi lẩu hum sau có hình hong??post lên cho mọi người xem với

real_time
28-08-2006, 21:40
hình em Hạnh thì ko có còn 27/8 thì nhiều hình lắm lúc nào bác Cường POST lên Blue xem thoải mái.

Cuong_DC9
28-08-2006, 21:48
Xin bà con thứ lỗi, do ngọc thể bất an, mình vàng ngúng nguẩy cho nên giờ mới lên đâu hầu bà con được.
Chả là mỗ tui cũng hơi bi choáng sau 2 buổi giao lưu, nhiều điều muốn viết mà chưa biết sắp xếp ra sao cho khỏi lộn xộn. Thôi thì nghĩ sao viết vậy, của ta vừa mũi ta, bà con ráng chịu vậy.
Để tránh những trùng lặp đơn điệu thường có, tôi lại phải nhắc đến vãi Xoan. Nếu không vì vãi Xoan với mấy cái bao thì chưa chắc đã có buổi giao lưu tối thứ 7 vừa rồi. Điều đáng nói ở đây là vãi có mấy của quý nhưng lại không muốn cho bà con thưởng thức. Mà anh em thì thèm lắm rồi. Thôi thì van nài, nịnh rồi cả dọa dẫm đủ kiểu mà vãi vẫn cứ bo bo giữ. Sau cùng chắc thấy mọi người tha thiết quá nên động lòng trắc ẩn mở cửa chùa ra chiều bà con. Món phồng sữa liền được banh ra. Mọi người liền vồ lấy rồi suýt xoa: ôi ... trắng quá, thơm quá, ... to quá ...
Cũng nhờ buổi tối thứ 7 này mà tôi được biết thêm mấy cái mẹt của dd. Danh sách thì tên chăn vịt đã công bố rồi, giờ tôi chỉ nhấn vài chỗ thôi.
Bắt đầu là Quạ Khoang! Không hiểu sao mình lại cứ nghĩ là QK đã có gia đình, đến khi hỏi đến, em nó mới thẽ thọt: iem vẫn còn bié bác à. Ấy vậy không hiểu sao lại rút lui sớm thế. Nghi ngờ quá.

Tiếp theo là KN. Khi tôi hỏi sao lại hay đi ban nick các mem thế? Nàng cãi lấy cãi để, ban đâu mà ban, em chỉ trị mấy đứa bố láo thôi! Quả thật, trước đó tôi nghĩ khác về KN, nhưng khi gặp thì thấy rất dễ chịu.
Còn Tulanhxinh, giờ mới biết em là con gái, do thông tin không chính xác cho nên đã bị nhầm 1 chút. Đúng là xinh thật, đúng là tủ lạnh thật. Tâm hồn ăn uống của em thì miễn chê. Và cũng nhân dịp này em đã được mọi người đề cử vào chân trưởng ban ăn chơi ở HN.

Tiếp theo vòng ngồi là WT132, ông bạn này có lẽ thẹn với các em cho nên chẳng thấy nói năng gì cả.

Mấy ảnh này chụp bằng điện thoại cho nên không được đẹp tuy nhiên nếu cố gắng ta vẫn nhìn thấy các nét đẹp của các em, mặc dù nét nào cũng nhòe.

Rồi đến em Hạnh và tên chăn vịt, cả 2 cũng chỉ ngồi cười duyên suốt cả buổi. Rì Tai à, nên học theo các cụ, phá đời cha củng cố đời con. Cỡ như em Hạnh là được rồi đó, cố lên em.
Rồi đến NXSon, phải nói đại liên gọi bằng cụ. Cái gì cũng biết, cái gì cũng hay lại còn đi cãi nhau với các em suốt buổi nữa.

Tối chủ nhật.
Theo thường lệ, mấy vị cốt cán trong nhóm ăn chơi Apthap, lão Ma, NPA và tui đã có mẹt trước giờ hẹn 1 chút tại Ngõ Trạm. Đứng chờ ỏ cửa 1 lúc, chẳng thấy ma nào đến cả. Cả bọn quyết định "đi lên lầu". Sau 1 hồi gọi điện đi các nơi tìm trẻ lạc, với kết quả quá khiêm tốn. Mọi người liền đi ngay vào việc chính.

Ba người ngồi cạnh chú Hùng
Như 4 cái thùng để đựng mắm tôm:

Thật chả oan khi bị mọi người goi là to-cao-đen-hôi:

Còn đây là NXSon và cô em họ, chẳng biết có phải hay không?

Ăn xong rồi thì phải uống. Địa điểm thống nhất là càe Thọ ở Triệu Việt Vương. Chỉ đi sau có 3 mét mà không hiểu sao lại lạc mất NPA. Anh em vòng lại tìm, không thấy cả, quyết định cứ đến đó, hy vọng NPA sẽ tìm đến nơi. Rõ khổ cho NPA, lâu lâu ra thành phố lại bị lạc nên cũng hơi hoảng 1 chút. Nhưng vốn thông minh nên đã nhớ ra câu: đường ở mồm. Em bèn đi hỏi đường. Rõ là đen cho em, chọn đúng bà điếc mà hỏi. Cũng may, sau 1 hồi kêu gào, em đã tìm ra đường và đã đến nơi an toàn.

Từ trái sang phải: Ghost1982, NPA, Tulanhxinh, Wt132, mỗ, Real Time, Apthap và NXSon.

Đề nghi trưởng ban ăn chơi Tulanhxinh cho mọi người số phone để liên lạc!

dly
28-08-2006, 22:15
Hic nào giờ tương tulanhxinh tròn tròn như cái tủ lạnh, Giờ mới hiểu cô ấy thích măm nên thấy cái tủ lạnh nó xinh xinh :lick:

bluesky
29-08-2006, 01:27
Hahaha sao tấm hình cuối trong bác Ghosh ngồi giống nông dân wá.Sắp tới ddth sẽ chu du đất Vũng Sình...bà con đăng ký ủng hộ đê!

ThichNuDiuHien
29-08-2006, 08:47
Sao trông Ông Cụ buồn thế nhỉ ? Ai giải thích hộ nào ?

dly
29-08-2006, 08:55
Trước ống kính Cuộng ngường ngượng hay ngừa ngựa chi đó tớ vẫn còn ngờ ngợ :lick::lick::lick:

Cuong_DC9
29-08-2006, 09:05
Sao trông Ông Cụ buồn thế nhỉ ? Ai giải thích hộ nào ?
Hôm trước đã đo rồi mà đến hôm nay vẫn chưa kiếm được cái nhẫn gỉ nào cho em Trâm, bác bảo vui làm sao được?

dinhbaochau
29-08-2006, 09:46
Hôm trước đã đo rồi mà đến hôm nay vẫn chưa kiếm được cái nhẫn gỉ nào cho em Trâm, bác bảo vui làm sao được?

Sao bác lại "đo" em Trâm "của" đệ thế. Mà bác đo chổ nào vậy!?

Cuong_DC9
29-08-2006, 10:19
Sao bác lại "đo" em Trâm "của" đệ thế. Mà bác đo chổ nào vậy!?
Tại ông mải tình ca quá, có quan tâm gì đến em nó đâu. Tớ thì thừa chân thừ tay quá nên mới đo đó. Mới đầu nàng cũng kháng cự nhưng sau đó thì chiều. Ông cứ tưởng tượng, có chỗ cứng, có chỗ mềm, lại ươn ướt nữa. Thế có thích không?

apthap
29-08-2006, 11:17
Chài, hôm ăn mặc chỉnh tề thì ko thấy cái ảnh nào cả, đc hôm mặc quần đùi đi nhậu thì bác lại chơi luôn mấy phát, ác quá :D

Cuong_DC9
29-08-2006, 11:27
Chài, hôm ăn mặc chỉnh tề thì ko thấy cái ảnh nào cả, đc hôm mặc quần đùi đi nhậu thì bác lại chơi luôn mấy phát, ác quá :D
Quan trọng gì mấy cái đó, chỉ cần tránh trên cà vạt, dưới quần đùi thôi. Lần sau anh em ta đồng phục quần đùi cho nó máu!

Tulanhxinh
29-08-2006, 12:04
Úi giời! các bác ầm ĩ quá nhi. Công nhận là mấy bác chụp hình xấu thật, lẽ ra em còn xinh hơn nữa cơ ^_^. Em cũng ủng hộ í kiến của Bác Cuong lần sau đi chơi anh em mặc toàn quần đùi cho hoành tráng, đồng thời qua đó sẽ bình chọn ai mặc soóc đẹp nhất qua ddth.com

Nhân Tâm
29-08-2006, 12:50
Tại ông mải tình ca quá, có quan tâm gì đến em nó đâu. Tớ thì thừa chân thừ tay quá nên mới đo đó. Mới đầu nàng cũng kháng cự nhưng sau đó thì chiều. Ông cứ tưởng tượng, có chỗ cứng, có chỗ mềm, lại ươn ướt nữa. Thế có thích không?

Hôm trước em gặp Điêu Trầm, Cổ ấy nói "giả nai để đo máu bác" ai dè...Điêu bảo nó return true luôn.:D

real_time
29-08-2006, 16:41

Bác không hỏi em mời bác lên phố Hàng bạc ở đó thiếu gì nhẫn: gỉ có, sáng có, thật có giả có, vàng có, bạc có, lớn có, bé có tha hồ cho bác lựa lần sau vô SG tiếp tục.

Cuong_DC9
29-08-2006, 19:48
Bác không hỏi em mời bác lên phố Hàng bạc ở đó thiếu gì nhẫn: gỉ có, sáng có, thật có giả có, vàng có, bạc có, lớn có, bé có tha hồ cho bác lựa lần sau vô SG tiếp tục.
Mấy loại đó chỉ đeo vào ngón tay hay ngón chân thôi. Tôi cần loại đeo vào mũi cơ, ngoài hiệu không có, phải đặt người ta mới làm cho. Khổ thế đấy!:no:

real_time
29-08-2006, 21:05
Mấy loại đó chỉ đeo vào ngón tay hay ngón chân thôi. Tôi cần loại đeo vào mũi cơ, ngoài hiệu không có, phải đặt người ta mới làm cho. Khổ thế đấy!:no:

Tưởng bác muốn đeo vào chỗ nào đặc biệt chứ đeo vào mũi thì có gì là khó kiếm đâu. Bác ko chịu ra đó lại than la ko có nếu ko có thì cũng chỉ cần hỏi một cái là cùng lắm là vài ngày sau sẽ có hết àh hì hì.

real_time
30-08-2006, 09:52
Em còn biết có chỗ đóng cái loại đeo xiên 2 lỗ mũi liền bác có cần không em chỉ chỗ cho.

MrPaint
30-08-2006, 11:12
Oa oa, hôg có cái ảnh nào của em :((
CuỘng toàn chụp con gái kô à :(( (chết thật!)

Cuong_DC9
30-08-2006, 21:41
Oa oa, hôg có cái ảnh nào của em :((
CuỘng toàn chụp con gái kô à :(( (chết thật!)
Rõ khổ thân, chụp bằng điện thoại, không hy vọng là rõ nên chỉ chụp đại vài cái thôi.
Hôm sau có máy ảnh lại không đi, chán thế!
Thôi để lần sau vậy, nín đi em!