PDA

View Full Version : chẳng biết bệnh gì nữa =))

tantuyen
27-08-2006, 23:25
Mọi người cho em hỏi tí nha
máy vi tinh nhà em chẳng hiểu sao nhiều lúc đang dùng thì nó lai bị tắt màn hinh đột ngột (mặc dù vẫn nghe tiếng máy chạy. em đã thử cài lại win mà vẫn ko dược, và em chắc là do phần cứng bởi vì những lúc như thế (cái này xảy ra ko thường xuyên cho lắm)em thử đụng vào mấy cái dây điện thì máy nó lại khởi động lại. em đang nghi ngờ bộ nguồn của nó có vấn đề, bg chẳng biết làm sao, cũng chẳng biết nên sửa ở đâu là tốt nhất, em đang ở Hà Nội
hy vọng nhận đc cao kiến của mọi người thank...

SweetGinger
28-08-2006, 14:18
và em chắc là do phần cứng bởi vì những lúc như thế (cái này xảy ra ko thường xuyên cho lắm)em thử đụng vào mấy cái dây điện thì máy nó lại khởi động lại. em đang nghi ngờ bộ nguồn của nó có vấn đề

Bạn đã tự tìm ra nguyên nhân rồi đấy, chỉ cần nhờ người nào có kiến thức về ĐIỆN TỬ là giải quyết được thôi
:)

hotkhoa
28-08-2006, 15:21
@tantuyen đụng dây điện máy khởi động lại=> dây nguồn bị lỏng/@tantuyen kiểm tra lại tất cả dây nguồn (motherboard/CD/DVD HDD) có cái nào lỏng không? Sau đó kiểm tra lại PSU (dây từ ổ cắm vô máy), kiểm tra PSU có đủ công suất không? chúc thành công.

tantuyen
28-08-2006, 19:42
thực sự là em ko biết gì về phần cứng cả, em cũng ko biết kiểm tra lại các dây nguồn ntn(bác hiểu cho, có hàng đống dây, mà em thì...), chắc là em phải ra hàng sửa mất, các bác co biết chổ nào vừa rẻ vừa uy tin =)) ko ạ, chỉ giúp em với

khoabeo108
28-08-2006, 20:35
Tốt hơn hết thì bạn mua máy ở đâu, đem máy ra đó để sửa. Còn nếu muốn sửa ngoài (trường hợp này xảy ra khi hết hạn bảo hành), thì bạn phải nói bạn ở đâu chứ!