PDA

View Full Version : khởi động máy kêu tiêng bip rùi màn hình đen thui coi giùm mình

th_dug
27-08-2006, 14:08
hồi tối máy em còn khởi động tốt nhưng sáng nay khởi động lại máy thi màn hình chỉ hiển thị màu ko thấy được chữ sao đó em tưởng do bị hở dây cắm nên cắm lại tất cả dây cắm nhưng cắm lại thì nó kêu bíp một tiền rùi màn hình đen thui theo các anh do gì vậy coi giùm em nha

tran_phong
27-08-2006, 16:41
khi bip xong bạn nhìn đèn numlock trên bàn phím có hoạt động không? Nếu có chứng tỏ là màn hình của bạn đã có vấn đề.

khoabeo108
27-08-2006, 20:55
Màn hình có vấn đề, mà cũng có thể chỉ có cáp nối màn hình có vấn đề thôi

hotkhoa
28-08-2006, 15:29
@th_dug kiếm màn hình khác thử coi có bị như vậy không, nếu không =>màn hình cua th_dug trục trặc, nếu có th_dug kiểm tra lại motherboard, ram..., chúc thành công

dhtlucky
29-08-2006, 03:40
tiếng BIP fa1t ra từ trong máy thì chứng tỏ máy tính của bạn chạy Ok, bạn chỉ cần kiểm tra màn hình mà thôi.
Chừng nào mà máy không kêu gì hoặc kếu nhiều mới đáng lo. :)

th_dug
29-08-2006, 14:08
vậy hả như vậy bị về màn hình thì chắc anh em mình po tay nhỉ chắc phải xách máy ra tiệm rùi hix hix ko biết ví sao nữa tại hồi tối còn xài tốt mà tự dưng nó bị thì vô lí thiệt anh em nghĩ sao hay nó bị cái gì nữa

th_dug
26-11-2006, 19:34
ok xong rùi thank alot mày mò cuối cùng cũng được cảm ơn các bồ nhiều

tran_phong
26-11-2006, 21:42
bị cái gì dạ, post lên bà con còn rút kinh nghiệm nữa :D

nino
27-11-2006, 04:59
ok xong rùi thank alot mày mò cuối cùng cũng được cảm ơn các bồ nhiều

ông này tính câu bài hay sao đó, cứ nêu 1 câu hỏi... sao đó rút lại .... cuối cùng thì mình làm xong rồi... nhưng không nói là làm như thế nào... ặc ặc bótay

mit_dac
27-11-2006, 10:27
Cho tớ hỏi ké luôn với, hôm bữa nghịch ngợm thế nào mà để rơi cuốn sách vào mainboard, đúng vào cái Vga (để trần hok có case hí hí ) làm màn hình hok lên luôn, bi giờ bật lên thì monitor thông báo là check signal cable, 3 cái đèn trên keyboard nhấp nháy liên tục lun hi x hi x, vậy là bị cái jì vậy các bác?

Thanks các bác nhièu nhièu

koshimisu
27-11-2006, 17:54
Chắc là lúc rớt vào làm lỏng chân cắm rồi, bạn gắn lại thử xem.

th_dug
27-11-2006, 18:33
ông này tính câu bài hay sao đó, cứ nêu 1 câu hỏi... sao đó rút lại .... cuối cùng thì mình làm xong rồi... nhưng không nói là làm như thế nào... ặc ặc bótay

bác nói thế là ko đúng rồi nếu tui là người thích câu bài thì bác thử coi hết các bài post chủ đề của tui xem thế nào rùi hãy nhận xét nhé những chủ đề khác tui đã nêu ra cách thực hiện của mình để giải quyết vấn đề + sự giúp đỡ của các bạn trong diễn đàn nhưng với chủ đề này thực sự có rất nhiều nguyên nhân tại tui gà mà mới tập tễnh tham gia giới tin học thôi nên ko dám nói cách làm bởi vì cách làm rất chuối nói ra sợ các bác cười nên ko nói bạn đừng nên nhận xét về một con người như thế nhé

à nếu bạn có nhả hứng muốn biết mình đã khắc phục lỗi của mình như thế nào thì mình xin nói mong các bạn đừng có cười
1> do bẩn ram < chùi một hồi hư luôn **** nên thay cái mới >
2> chân card màn hình bị mình lôi ra lôi vào nhiều trầy xước từa lưa bỏ thay cái mới ặc
3>Chạy đi mua đồ củ hết sạch tiền về thay cho cái máy cuối cùng mọi thứ cũng trở nên ok máy chạy phình phường
4>Học được nhiều điều tại phá máy hư tự mình khắc phục <bằng cách thay mọi thứ troncaais máy >
5>Ăn mì gói hết một tuần ặc hết tiền mà phạt cái tội ko biết gì mà đòi sửa chửa máy
6> hết bác còn thắc mắc chi nữa nói em bổ sung luôn hì hì
thank các bác đã quan tâm

th_dug
27-11-2006, 18:37
Cho tớ hỏi ké luôn với, hôm bữa nghịch ngợm thế nào mà để rơi cuốn sách vào mainboard, đúng vào cái Vga (để trần hok có case hí hí ) làm màn hình hok lên luôn, bi giờ bật lên thì monitor thông báo là check signal cable, 3 cái đèn trên keyboard nhấp nháy liên tục lun hi x hi x, vậy là bị cái jì vậy các bác?

Thanks các bác nhièu nhièu

theo mình thì chắc card màn hình bị longe bạn thử tháo ra rồi gắn lại cẩn thận xem nhớ là phải cẩn thận nha đừng như mình phải mua cái mới ặc chúc bạn sớm có máy lại để vọc tiếp hì hì
chúc cả nhà vui

tran_phong
03-12-2006, 20:41
bác nói thế là ko đúng rồi nếu tui là người thích câu bài thì bác thử coi hết các bài post chủ đề của tui xem thế nào rùi hãy nhận xét nhé những chủ đề khác tui đã nêu ra cách thực hiện của mình để giải quyết vấn đề + sự giúp đỡ của các bạn trong diễn đàn nhưng với chủ đề này thực sự có rất nhiều nguyên nhân tại tui gà mà mới tập tễnh tham gia giới tin học thôi nên ko dám nói cách làm bởi vì cách làm rất chuối nói ra sợ các bác cười nên ko nói bạn đừng nên nhận xét về một con người như thế nhé

à nếu bạn có nhả hứng muốn biết mình đã khắc phục lỗi của mình như thế nào thì mình xin nói mong các bạn đừng có cười
1> do bẩn ram < chùi một hồi hư luôn **** nên thay cái mới >
2> chân card màn hình bị mình lôi ra lôi vào nhiều trầy xước từa lưa bỏ thay cái mới ặc
3>Chạy đi mua đồ củ hết sạch tiền về thay cho cái máy cuối cùng mọi thứ cũng trở nên ok máy chạy phình phường
4>Học được nhiều điều tại phá máy hư tự mình khắc phục <bằng cách thay mọi thứ troncaais máy >
5>Ăn mì gói hết một tuần ặc hết tiền mà phạt cái tội ko biết gì mà đòi sửa chửa máy
6> hết bác còn thắc mắc chi nữa nói em bổ sung luôn hì hì
thank các bác đã quan tâm

đó là 1 kinh nghiệm xương máu đó bạn

th_dug
06-12-2006, 17:09
thank bạn đã động viên chúc bạn vui nha he he