PDA

View Full Version : Google Adsense ??

shinichikudo0686
27-08-2006, 00:26
Google Adsense là cái gì vậy? Mình là newbie nên nhiều thức cũng không rành lắm. Mình cũng có đọc một số định nghĩa trên mạng nhưng không rõ là Google Adsense là quảng cáo trên web của mình hay là một hình thức để đăng ký với search engine của Google, hoặc cũng có thể là một hình thức xem quảng cáo kiếm tiền? Không biết cái nào đúng. Bà con ai hiểu rõ về cái này giải thích cho em hiểu với.

Pagan
27-08-2006, 21:24
Google Adsense: cơ hội làm giàu cho người giỏi tiếng Anh (http://vneditor.blogspot.com/2006/07/google-adsense-c-hi-lm-giu-cho-ngi-gii.html) :).

shinichikudo0686
28-08-2006, 13:28
Mình biết google adsense là một phần mềm cho phép tích hợp quảng cáo lên image,text,... trên website. Nhưng mình không hiểu rõ là mình sẽ kiếm tiền từ quảng cáo đó như thế nào? Một đoạn trích trong wikipedia:

Many sites use AdSense to monetize their content and some webmasters work hard to maximize their own AdSense income. They do this in three ways:

1. They use a wide range of traffic generating techniques including but not limited to online advertising.(Còn cái này mình không hiểu ý nó muốn nói gì luôn)
2. They build valuable content on their sites; content which attracts AdSense ads and which pay out the most when they get clicked.(cái này nếu thông tin trên site của mình có giá trị thì người ta cũng chỉ xem thôi, chứ click vô đó làm gì??)
3. They use copy on their websites that encourage clicks on ads. Note that Google prohibits people from using phrases like "Click on my AdSense ads" to increase click rates. Phrases accepted are "Sponsored Links" and "Advertisements".(Họ sử dụng sao chép ở trên website để khuyến khích nhấp vào quảng cáo. Không hiểu chỗ sao chép nghĩa là sao?)

Bác nào tốt bụng xin chỉ dẫn đàn em. Xin cám ơn rất rất nhiều.

yeuaiaiyeu13
28-08-2006, 16:17
ko cần phải hiểu gì nhiều đăng kí 1 tài khoản rồi đặt quảng cáo của nó tạo ra lên website của mình. rồi chờ tiền về. Nên nhớ đây ko giống hình thức lừa đảo kiểu dạng đọc mail. cái này rất uy tín nhất là của google. Số lượng khách vào site của phải nhiều, và số lần click quảng cáo cũng nhiều. nếu 1 tỉ người vào site mà 0 lần click thì cũng chẳng đc xu nào

Pagan
28-08-2006, 17:01
nếu 1 tỉ người vào site mà 0 lần click thì cũng chẳng đc xu nào

Vẫn được chứ bác?

Bài viết không đủ dài.