Trang 1 / 4 1234 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 31
    Like
    0

Tình hình sau 1 tháng sài Viettel Home N 88k!

Nhìn chung chạy ổn định nhưng chưa bao giờ đạt tốc độ như quảng cáo kể cả ngày lẫn đêm
    +Tốc độ thay đổi theo thời gian: ban ngày nhanh như dailup, tối nhanh hơn một chút còn đến đêm thì khoảng gần 800 kbps (down =IDM) gần =QC

+Về chi phí ban ngày quá đắt(đắt nhất quả đất) - đành phải bật máy down cả đêm(rẻ vãi). Bảng tính cước khá chi tiết và chính xác có điều update hơi chậm thường ngày hôm nay mới báo cước ngày hôm trước còn đến cuối tuần thứ 7 và CN thì tịt phải sang thứ 2 mới lên cước ( hình như sys tính cước cũng xin nghỉ cuối tuần hay là có một chú nào đó chuyên ngồi cộng từng bit cho khách hàng )

+ Ngoài ra còn có một vài hiện tượng: khoảng 3 lần trong tháng đèn tín hiệu tốt nhưng kô thể ăn được IP Wan - phải reboot modem cả chục phát mồi miếc các kiểu mới đc ! (chưa hiểu nguyên nhân có bác SUP của viettel nào ở đây cho anh em lời giải thích thỏa đáng phát)
    Còn 1 hiện tượng là ăn đc IP wan nhưng chỉ vào đc một số trang Web (Đã đc VT sup giải thích là lỗi sys ATM) thỉnh thoảng lại bị Out kô để ý kỹ nên kô thống kê đc

+ Về việc support của số (+84) 4 2555888 thì như là quay sổ số 100 phát ăn đc 1 phát - thua cái gọi là CALL CENTRE của ông viettel có lẽ nên sang FPT học hỏi thêm!!! -- service sau bán hàng nhìn chung quá yếu (kô biết khi bị đứt dây sẽ thế nào ???)

+ GO chưa bao giờ chơi nên kô bít tình trạng ra sao
    ...
    Được sửa bởi vitconducky lúc 02:41 ngày 27-12-2005
    Quote Quote

Like
    0
    ok , ko bình luận gì về ý kiến của bác, chỉ xin đưa ra ý kiến cá nhân của tôi, cũng xài Home N được hơn 1 tháng :
    - Đợt đầu mới lắp đúng là nhanh thật, có lúc về đêm tốc độ đạt 110 Kbyte/s ( rất gần quảng cáo ) , thậm chí có thời điểm lên được 128kByte/s( = quảng cáo ) , cá biệt có khoảnh khắc lên trên 150 kByte/s ( phê vãi )
    - Về sau , tốc độ có giảm nhưng vẫn ổn , lướt web cỡ 30kByte/s, down bằng flashget cỡ 50-70KByte/s ( thì số lượng thuê bao tăng ồ ạt , giảm là điều đáng buồn nhưng ko thể tránh được)
    - Đúng là bảng cước online update khá chậm, nhưng bù lại bảng cước ofline lại rất chi tiết
    - Số hỗ trợ 2555888 tôi gọi 10 lần thì thành công 8 , nói chuyện với nhân viên hướng dãn kỹ thuật suốt , ko hiểu bác vitconducky số đen thế nào mà 100 lần mới được 1.

Like
    0
    Up lên Home C đi, trung bình cả ngày là 100KB/s, ngày cũng như đêm.

Đôi lúc vọt lên 200KB/s, bằng với tốc độ max của gói này.

Like
    0
    Cái modem Pro-link gì đó mà viettel bán kèm chạy còn củ chuối hơn cai` zyxel của FPT.

Like
    0
    Chà, mới đăng kí VT xong, 2 tuần sau sẽ có net. Không biết đến lúc đó em vào topic này đây là để chửi hay là để khen nữa ?

Like
    0
    viettel dạo này tệ quá! chắc là tăng thuê bao nên chất lượng đi xuống! lắm khi ngang dailup!

Like
    0

Vui lắm !

Quote Được gửi bởi vitconducky

+ Ngoài ra còn có một vài hiện tượng: khoảng 3 lần trong tháng đèn tín hiệu tốt nhưng kô thể ăn được IP Wan - phải reboot modem cả chục phát mồi miếc các kiểu mới đc ! (chưa hiểu nguyên nhân có bác SUP của viettel nào ở đây cho anh em lời giải thích thỏa đáng phát)
    Còn 1 hiện tượng là ăn đc IP wan nhưng chỉ vào đc một số trang Web (Đã đc VT sup giải thích là lỗi sys ATM) thỉnh thoảng lại bị Out kô để ý kỹ nên kô thống kê đc

+ Về việc support của số (+84) 4 2555888 thì như là quay sổ số 100 phát ăn đc 1 phát - thua cái gọi là CALL CENTRE của ông viettel có lẽ nên sang FPT học hỏi thêm!!! -- service sau bán hàng nhìn chung quá yếu (kô biết khi bị đứt dây sẽ thế nào ???)

...
    Hi Hi bị đứt dây em gọi thì 2 ngày sau hoạt động đc nhưng tuần sau thì có hai anh chạy đén nhà để sửa ---> bó tay.
    Em xài HOME E mà tốc độ lúc cao lúc thấp à mà lúc này thấp nhìu hơn cao. download mới biết chứ chơi game, duyệt web không sao.

Like
    1

ban noi dung day

Quote Được gửi bởi vitconducky
    Nhìn chung chạy ổn định nhưng chưa bao giờ đạt tốc độ như quảng cáo kể cả ngày lẫn đêm
    +Tốc độ thay đổi theo thời gian: ban ngày nhanh như dailup, tối nhanh hơn một chút còn đến đêm thì khoảng gần 800 kbps (down =IDM) gần =QC

+Về chi phí ban ngày quá đắt(đắt nhất quả đất) - đành phải bật máy down cả đêm(rẻ vãi). Bảng tính cước khá chi tiết và chính xác có điều update hơi chậm thường ngày hôm nay mới báo cước ngày hôm trước còn đến cuối tuần thứ 7 và CN thì tịt phải sang thứ 2 mới lên cước ( hình như sys tính cước cũng xin nghỉ cuối tuần hay là có một chú nào đó chuyên ngồi cộng từng bit cho khách hàng )

...
    toi cung online bang duong cua viettel thi thay chang khac gi dialup. chuoi khong the ta duoc. kem qua. co le do ghen an tuc o voi VDC va FPT ma viettel co theo. nhung treo cao nga dau thoi. gia re la cua oi, dung khong pa con.

Like
    0

Vietteo bắt đầu lởm dần đều !!!

Roài bi giờ connect đến viettel sao mà khó thế cơ chứ, reboot đến cả chục lần mà vẫn kô ăn đc WanIP lại phải mồi!

Mà pà con bít cách mồi chưa nhẩy? Vô đây Post tý experience !
    + The first: change pass linh tinh gì đó save, write, reboot lại modem. Mục đích để sys báo sai pass và bắt đc MAC của modem
    + The second: come back change lại pass đúng lại save,write, reboot lúc đó sys đã bắt đc MAC và confirm thấy đúng pass là vô đc ngay ke ke!!!

Chúc pà con cuối năm an lành !

Like
    0
    Mèn ơi, thấy mấy bác chửi dzữ quá mà làm em cũng lo lo, 2 tuần sau là VT đến lắp rùi !!!

PS: bạn nào dùng HOME E cho mình hỏi tốc độ down ban ngày & ban đêm là bao nhiêu thế ?

Trang 1 / 4 1234 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết