Trang 1 / 6 1234 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 54
    Like
    0

Tệ thật ! FPT - Có kiện mình ra tòa hem ?????

Chẳng là em có đăng kí dv megayou,trọn gói 1 tháng là 275k. Thời gian vừa qua em thấy mạng fpt chậm quá,nên 2 tháng cước phí em ko đóng,tổng cộng là 550k . Gọi lên FPT,lên đóng 2 tháng,sau đó cắt mạng đc ko,thì bà tư vấn nói là hợp đồng 12 tháng gì đó.v..v...

Nên em quyết định ko đóng 2 tháng cước phí 550k ấy,để chấm dứt xài mạng FPT.Thì nó gữi giấy báo 2,3 lần rùi.Lần cuối thì nó ghi trong giấy báo là nếu ko đóng,thì sẽ chuyển qua bộ phận chức năng giải quyết !!!

Thế giờ em nên làm thế nào hả anh chị ? Để vậy ko xài nó cũng tính cước phí hàng tháng mà phải không ?? Hix , lúc làm hợp đồng thì em chả coi kĩ mấy mục này T___T .Giờ có lên đóng tiền,thì đâu phải chỉ đóng 550k....bực bọn FPT ghê T__T
    Quote Quote

Like
    0
    Chắc bạn lắp đặt trong thời gian khuyến mại nên trong hợp đồng FPT có điều khoản bắt buộc bạn phải sử dụng dịch vụ trong vòng 1 năm nếu bạn ko sử dụng nữa thì bạn phải thanh toán tiền khuyến mãi vì thế nếu bạn muốn ko sử dụng mà dùng cách tiêu cực nhất là ko đóng tiền thì e rằng bạn sẽ sớm nhận đc giấy hầu tòa đó ^^

Like
    0
    ko phải đâu,lúc lắp đặt em tốn > 1tr mà T____T

lúc đầu em xài theo kiểu " xài nhiêu trả nhiêu " ,cước phí tháng nào cũng 500k-600k,nên em chuyển qua trọn gói T_____T

thế chả lẽ bây giờ còn hơn 7 tháng nữa mới hết hợp đồng,em phải đóng tiền 7 tháng đó cho nó - dù ko xài sao T______T hix...

Like
    0
    tôi cũng rơi vào hoàn cảnh như bác nè, ngồi nhà xài mạng FPT 5MBS tốc độc có 500kbs, nhưng cứ nghĩ nhà mình "vùng sâu vùng xa" (NAM SÀI GÒN) nên ạmng như vậy cũng dc rồi, ai de thì ra là ếch ngồi đáy giếng hôm bữa lại tiệm net gần nhà (150m) thấy nóp xài mạng viettel 2mbs (tét = speedtest.net), nay emk muốn chấm dứt hợp đồng với FPT thì làm ntn hả các pác,

Like
    0
    Bác ơi, hình như theo luật là quá 500K thì có thể kiện được. Em có thằng em lần trước cũng chơi trò không trả cước, sau đó bị Công An gọi lên đồn nhiều lần, kể cả FPT không lấy được tiền nhưng cũng là củ "hành" mình cho mất thời gian đi lại và mệt mỏi. Theo em thì bác cứ đóng tiền rồi giải tán cho đỡ lằng nhằng.

Like
    0
    úi trời... nói là nói vậy nhưng chẳng lẽ chỉ có 500k mà ISP lại làm lớn chuyện bằng cách đi kiện hay sao.

Nếu bạn sợ thì chuyển wa xài lưu lượng rùi hàng tháng chỉ trả thuê bao có vài chục nghìn cũng ko sao mà.

Like
    0
    kinh nhỉ, có vài trăm ngàn mà đụng đến chính quyền luôn!

Like
    0
    Thôi đừng đóng, kệ nó đi,... cho nó đòi tới chừng nào làm quá thì mình đóng, mình chậm trả thôi chứ đâu có giật nó đâu mà sợ,...hehe
    Nhưng mà tui thấy như VNPT, Viettel nó chỉ có 3MB là thấy cũng khũng lắm rồi mà thằng FPT nó xạo dám nói là 5MB mà khi sử dụng lại ko bằng 1Mb của người ta.
    PS: thằng VNPT cũng củ chuối nữa...

Like
    0
    nó có bảo đảm speed theo hợp đồng ko ?

Like
    2
    Hoàn toàn không hề đúng speed. Mình cũng đang trong tình trạng này. Trước kia có line MegaYou từ lâu, hôm rồi thấy chậm quá chơi quả MegaNet + IPTV để lên 6Mbps. Mèn ơi. Về còn chậm hơn cả MegaYou cũ. Nản quá vứt quách đó đếch đóng xèng, quay lại dùng MegaYou.
    Muốn chém cái tụi mất dạy đó quá (MegaYou có 1,5M à).
    Đang tính qua VNPT vì ở nhà dùng gói VNPT 5Mbps nhanh như tên lửa.
    VietIDC-VPS/Dedicate/Colocation Server

Trang 1 / 6 1234 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết