Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 18
    Like
    0

Co cach ghi dia DVD tu file .vob ko?

Chao cac ban . toi co 25 file nhac voi .vob file roi rac nhau .toi thu ghi no ra dia dvd bang Nero ,nhung khong ghi duoc. ban nao co cach giai quyet khong?xin giup toi voi
    Quote Quote

Like
    49
    Quote Được gửi bởi thanh_nam855 View Post
    Chao cac ban . toi co 25 file nhac voi .vob file roi rac nhau .toi thu ghi no ra dia dvd bang Nero ,nhung khong ghi duoc. ban nao co cach giai quyet khong?xin giup toi voi
    Hong có bỏ dấu, đọc hong hiểu

Like
    20
    Rename 25 cái .VOB lại thành 25 cái .MPG. Dùng Nero Express hay Vision burn lại thành DVD.

Like
    0
    Bạn nên dùng phầm mềm TMPGEnc DVD Author 1.6 (Tải ngay ở diễn đàn này ) Sau đó add các phai .VOB đó vào và author ra 1 DVD khác với đầy đủ đường dẫn và sau đó dùng NERO ghi lại là ok.

Like
    0
    Các Bác cho mình hỏi, Mình có file karaoke .mpg, khi burn ra đĩa DVD thì không chọn được left/right để tắt giọng hát của ca sỹ, Xin các bác tư vấn giúp, cảm ơn các bác.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi dohuuhai View Post
    Các Bác cho mình hỏi, Mình có file karaoke .mpg, khi burn ra đĩa DVD thì không chọn được left/right để tắt giọng hát của ca sỹ, Xin các bác tư vấn giúp, cảm ơn các bác.
    DVD không dùng dowmix stereo nên mình phải tách dòng audio này ra thành 2 audio riêng: File 1 có lời ca sĩ. File 2 chỉ có nhạc thôi. sau đó dùng các phần mềm Authoring DVD như encore, Lab Pro, Maestro để add 2 dòng âm thanh này chung với 1 video (1 line trên, 1 line dưới giống như mình dựng phim trong Premiere vậy-nhưng khi phát thì chỉ mặc định phát 1 kênh (cài này là do mặc định như vậy nha)). Khi dùng thì người ta chọn bằng cách nhấn nút audio trên DVD remote

Like
    0
    Mình thấy dùng TMPGEnc DVD Author 1.6 tạo DVD xong, có thể dùng luôn công cụ Write DVD folder to DVD của nó cho tiện.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi The Old Man View Post
    Rename 25 cái .VOB lại thành 25 cái .MPG. Dùng Nero Express hay Vision burn lại thành DVD.
    bạn có thể nói rõ hon không vậy hướng dẫn dùm bạn kia với tui với.tui có mấy bài nhạc mà tui dùng tool để lấy trong dvd ra mà mỗi bài mình đặt trong 1 folder tại vì mỗi folder nó điều có file .vob,ifo,bup het nên khi dùng nero ghi nhạc thì nó báo lỗi
    Code:
    One or more files could not be added to a compilation.

The following files may not reside in the VIDEO_TS directory of a DVD-Video compilation. Only compliant DVD-Video files
    VIDEO_TS.IFO,
    VIDEO_TS.VOB,
    VIDEO_TS.BUP,
    VTS_nn_0.IFO,
    VTS_nn_0.VOB,
    VTS_nn_0.BUP and
    VTS_nn_m.VOB
    can be added to the VIDEO_TS folder. Please add files from a completed DVD-Video title or use an authoring software like Nero Vision to create DVD-Video files from standard video files such as *.avi and *.mpg.

J:\tttbackup\19\19.VOB

J:\tttbackup\19\VIDEO_TS19.BUP

J:\tttbackup\19\VIDEO_TS19.IFO

J:\tttbackup\19\VTS_01_19.BUP

J:\tttbackup\19\VTS_01_19.IFO

Like
    20
    Quote Được gửi bởi thanhtam1222 View Post
    bạn có thể nói rõ hon không vậy hướng dẫn dùm bạn kia với tui với.tui có mấy bài nhạc mà tui dùng tool để lấy trong dvd ra mà mỗi bài mình đặt trong 1 folder tại vì mỗi folder nó điều có file .vob,ifo,bup het nên khi dùng nero ghi nhạc thì nó báo lỗi
    Trong câu hỏi đầu tiên bạn không nói rỏ về các file VOB bạn có như thế nào nên tôi trả lời thế. Nay biết bạn lưu lại với dạng DVD trong Hard disk với đầu đủ thông tin của DVD (ifo,bup v.v) mà bạn đã rename các file đó lại theo ý bạn như hình trích dẩn.

Một file DVD chứa trong Hard dík phải đúng tiêu chuẩn của một folder DVD tức lạ trong đó các file phãi nằm trong folder Video_TS và trong đó phải có VIDEO_TS.BUP .IFO v.v.
    Và nhất là file VOB theo quy luật phải có tên là VTS_01_0.VOB rồi tăng dần thành VTS_01_1.VOB, VTS_01_2.VOB v.v.

Coi hình trong folder số 19 của bạn có file :

J:\tttbackup\19\19.VOB
    J:\tttbackup\19\VIDEO_TS19.BUP
    J:\tttbackup\19\VIDEO_TS19.IFO

Những file được tô đậm trên không phải là file DVD hợp chuẩn. (vì thế Nero không thấyc được)

Bạn có thể dùng WMP mở file 19.VOB mà chơi được (vì như tôi đả nói nó chỉ là file 19.MPG)

Vì vậy bạn chỉ cần copy file 19.vob vào một folder nào đó cùng với 24 các file vob khác (theo tôi đoán là 1.vob, 2.vob, ... 10.vob, 11.vob cho đến 25.vob) và rename chúng lại là 1.mpg... 25.mpg là xong rồi dùng Nero Vison hoặc các loại video tool (Authoring) khác như các bạn trong dđ đã đề cập tới là có thế burn ra thành dỉa DVD.

Like
    0
    copy hết các vob files vào 1 folder mới và rename thành VTS_01_1.VOB tới VTS_01_X.VOB

Dùng trình DVDShrink và chọn mục reauthor sau đó dùng nẻo ghi DVD như thông thường.

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết