Hiển thị kết quả từ 1 đến 4 / 4
    Like
    0

Thông tin cách tạo đĩa MP4 sử dụng trên máy DVD MP4 dân dụng

Chào các bạn,
    các bạn có cách chuyển những DVD VCD phim,ca nhạc sang đĩa MP4 loại chơi trên đầu DVD MP4 dân dụng với( cái loại đĩa chứa hàng mấy trăm bài ấy, em không hiểu định dạng của mấy bài hát trong đĩa MP4 có giống với loại MP4 trong ipod hay không vậy các bạn?Thanks
    Quote Quote

Like
    0
    >các bạn có cách chuyển những DVD VCD phim,ca nhạc sang đĩa MP4 loại chơi trên đầu DVD MP4 dân dụng

Em hãy dùng trình DivX Converter mà covert video sang format DivX, khi convert chọn ngay template "Home Theater", muốn tính tương thích cao thì chọn DivX codec version 5.0 http://www.divx.com/

>em không hiểu định dạng của mấy bài hát trong đĩa MP4 có giống với loại MP4 trong ipod hay không vậy các bạn?

chắc chắn là không vì chúng tuy là mp4 nhưng khác nhau về codec, ipod dùng H.264 codec, muốn convert video dùng cho ipod em hãy dùng Quicktime phiên bản pro của chính hãng Apple http://www.apple.com/quicktime/download/ lưu ý muốn covert dạng này PC phải có cấu hình cực mạnh.

Like
    0
    Vậy Muốn Ghi Đĩa Mp4 Nén Thì Dùng PM Nào Hả Bác?

Like
    0
    chào bạn theo như mình được biết thì đâu DVD bình thương chúng ta dùng hàng ngày không hổ trợ các đuôi như swf, wma, ... bạn muốn đọc được ở đầu dvd thì hảy conver sang đuôi khác mà đầu có thể đọc được như là pas, mp3, mp3, mpg bạn thử dùng phần mềm này xem sao "Magic Swf2Avi 2008" .vào google mà tìm

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết