Hiển thị kết quả từ 1 đến 6 / 6
    Like
    0

Câu hỏi, cần giúp đỡ Bàn phím không gõ ra chữ, phím Esc không có tác dụng

Em đang dùng bàn phím MITSUMI được hai năm rồi( nghĩa là đã hết thời gian bảo hành rồi)..Mà không biết tại sao và em cũng không biết sửa làm sao hết..Mấy anh chỉ cho em với...
    KHi bấm các phím Esc, Tab, Q,A,S,Z,X,~,! thì nó không có một kí tự nào hay một tác dụng nào cã...Em mở ra xem thử nhưng em chỉ thấy một rừng dây chằn chịt như rừng U Minh thôi...Không biết phải sửa làm sao hết...Có thể hàn các mối với nhau được không ạ..( Dùng dây điẹn từ loại nhỏ để hàn) Như thế có được không ạ...
    Em xin cãm ơm nhiều
    Quote Quote

Like
    0
    có thể nó chết rồi nên dùng cái mới thôi sửa làm gì

Like
    0
    Quote Được gửi bởi phuc20761 View Post
    .Em mở ra xem thử nhưng em chỉ thấy một rừng dây chằn chịt như rừng U Minh thôi...Không biết phải sửa làm sao hết...Có thể hàn các mối với nhau được không ạ..( Dùng dây điẹn từ loại nhỏ để hàn) Như thế có được không ạ...
    Em xin cãm ơm nhiều
    Bạn ơi! Bàn phím Mistumi đâu có đắt tiền, đã dùng 2 năm rồi, đã đến lúc thay mới rồi

Like
    0
    HÌnh như không có một ai biết sửa bàn phím hết hay sao đó..
    Mua mới thì vào đây nhờ vã anh chị em làm gì chứ. Vào đây hỏi chủ yếu là để biết sửa đẻ mà sau này có thất nghiệp thì Xin đi làm Kỹ Thuật Viên cũng được...
    Chỉ có thế thôi...Ừ..Đời chỉ có thế thôi

Like
    0
    Quote Được gửi bởi phuc20761 View Post
    HÌnh như không có một ai biết sửa bàn phím hết hay sao đó..
    Mua mới thì vào đây nhờ vã anh chị em làm gì chứ. Vào đây hỏi chủ yếu là để biết sửa đẻ mà sau này có thất nghiệp thì Xin đi làm Kỹ Thuật Viên cũng được...
    Chỉ có thế thôi...Ừ..Đời chỉ có thế thôi
    Ai đó kiếm cho cậu này cái diễn đàn về điện tử đi! Ở đâu thì hỏi đó thôi chứ, bạn hỏi cách sửa CPU nữa là anh vikhoa đóng cửa diễn đàn đó, hix!

Like
    0
    MÌnh biết rồi...Bàn phím bị đứt mạnh điện. Mạch điẹn trong bàn phím chia ra 2 nhóm nằm ở 2 phía ( Trên + dưới). Hai mạnh này xen kẻ nhau ( Mạch dưới nagng thì mạch trên dọc or ngược lại). Tấc cã các mạch đều nối với nhau...Nếu Dùng đồng hồ điẹn tử đo mạch từ đầu Cuối cùng cho tới đầu ra thì chỏ nào cũng có tín hiệu hết..Cho nên chúng ta phải nhóm lại từng nhóm một mà đo..Do các phím nằm cùng nhóm với nhau nên chúng ta rất dể nhóm lại...Và khi biết đoạn mạch ở chổ phím nào bị đứt thì mình đo chổ đoạn mạch đó..là xong...Cách đó là hay nhất và hiệu quả nhất đó...Bố tui nói thế

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết