Hiển thị kết quả từ 1 đến 7 / 7
    Like
    0

Ngạc nhiên màn hình laptop bị đen thui

cho mình hỏi laptop của mình đang dùng tự nhiên đen thui,khi mình cắm vào màn hình ngoài máy vẫn hiển thị tốt,đi hỏi thì họ nói hư chip 0VGA nhưng mình không hiểu là hư chip VGA thì hình ảnh phải k hiển thị được luôn chứ? lấy chip đâu mà xử lý hình ảnh.xin các bro giúp đỡ,mình dùng HP DV6700.cho mình hỏi bệnh của em ấy luôn
    Quote Quote

Like
    168
    >> khi mình cắm vào màn hình ngoài máy vẫn hiển thị tốt
    Nếu cắm màn hình bên ngoài mà ok thì không phải tại video card mà tại màn hình.

Like
    2,418
    laptop có shortcut key để chuyển màn hình từ internal qua external. Đã có trường hợp người dùng tò mò gõ lộn nút, chuyển ra màn hình ngoài, khi đó màn hình laptop tối thui nhưng cắm màn hình ngoài thì lên, bạn nên xem lại trường hợp này vì như vậy là bình thường.

Like
    0
    mình cũng biết nút chuyển đó rồi,nhưng mình báo cáo project làm hoài,chuyển cũng nhiều nên cũng thử mà k được,mình cũng nghĩ do màn hình hay do cáp ,thanks

Like
    0
    Quote Được gửi bởi hoaianh1988 View Post
    cho mình hỏi laptop của mình đang dùng tự nhiên đen thui,khi mình cắm vào màn hình ngoài máy vẫn hiển thị tốt,đi hỏi thì họ nói hư chip 0VGA nhưng mình không hiểu là hư chip VGA thì hình ảnh phải k hiển thị được luôn chứ? lấy chip đâu mà xử lý hình ảnh.xin các bro giúp đỡ,mình dùng HP DV6700.cho mình hỏi bệnh của em ấy luôn
    chào bạn ! mình có thể biết chính xác model máy của bạn được ko ? ( bạn lật bên dưới máy có ghi model đó ) . do dòng này có 2 dòng 1 là intel sẽ sài chíp vga Go8400 . còn AMD thì sài chíp MCP67M ( Go7150M ) . trường hợp của bạn theo mình nghĩ là dòng intel đúng ko ? khi màn hình tắt bạn có thấy mờ hay ko hay đen thui nếu mờ thì 1 hư board cao áp hoạc đèn LCD hoặc main baord . Còn ko thấy gì thì 99% lỗi vga rồi bạn , khi bạn xuất ra màn hình ngoài thấy bình thường là do chíp vga có 2 đường khác nhau 1 đường ra LCD ,1 đường ra màn hình ngoài . kiếm chỗ nào uy tín kiểm tra nha bạn nếu hư vga thì thay là giải pháp tốt nhất .
    chào

Like
    5
    Đúng là trong trường hợp này vẫn có khả năng bị vga bạn có thể kiểm tra bằng cách kiếm màn hình khác thử.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi ibm_pro View Post
    chào bạn ! mình có thể biết chính xác model máy của bạn được ko ? ( bạn lật bên dưới máy có ghi model đó ) . do dòng này có 2 dòng 1 là intel sẽ sài chíp vga Go8400 . còn AMD thì sài chíp MCP67M ( Go7150M ) . trường hợp của bạn theo mình nghĩ là dòng intel đúng ko ? khi màn hình tắt bạn có thấy mờ hay ko hay đen thui nếu mờ thì 1 hư board cao áp hoạc đèn LCD hoặc main baord . Còn ko thấy gì thì 99% lỗi vga rồi bạn , khi bạn xuất ra màn hình ngoài thấy bình thường là do chíp vga có 2 đường khác nhau 1 đường ra LCD ,1 đường ra màn hình ngoài . kiếm chỗ nào uy tín kiểm tra nha bạn nếu hư vga thì thay là giải pháp tốt nhất .
    chào
    cảm ơn anh,máy em dùng chip AMD,lúc màn hình bị đen thì không thấy gì hết,màn hình hơi sáng.hix.vì hồi hè cũng phải thay chip cầu bắc rồi,không nghĩ là cái VGA đi mau như vậy,thường thì bị lỗi chip thay khoảng bao nhiêu hả anh

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết