Trang 1 / 7 12346 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 70
    Like
    20

Phía sau sự đam mê TMDT

Tôi thích làm TMDT lắm,kể từ ngày biết đến cái website chạy bằng IE6 trên đường truyền Dial-Up.Đầu năm nay cùng 2 người bạn thành lập một vài cái website gọi là để làm TMDT và một vài hình thức ăn theo nó.Tình hình kinh tế khó khăn chung,cty tôi cũng vậy.Cuối năm tổng kết thì lỗ ko ít cũng chẳng nhiều.Nhưng cái đáng sợ nhất là người cùng góp vốn với tôi từ đầu (Do tôi làm chủ sở hữu Doanh nghiệp),thấy bị lỗ hnay đã đến và yêu cầu tôi viết giấy vay nợ khoản tiền mà anh ta đã đầu tư cùng tôi lúc đầu.Xét về lý,nếu giờ tôi tuyên bố phá sản thì không những tất cả tiền bạc tôi bỏ ra cùng anh em và cả tiền của họ bỏ ra cùng tôi làm sẽ tiêu tan và phải chịu hậu quả trc pháp luật.Về lý thì tôi không sợ,về tình thì tôi quá sợ.Chính vì thế tôi cũng mong muốn qua đây tìm lại khát vọng làm TMDT của mình.Tôi cần những người có đam mê,sức cống hiến để chèo chống đi trên con thác TMDT này.Một vài tâm sự trên con đường lập nghiệp với TMDT của tôi.

Choao.Net
    Được sửa bởi Thiết Kế Website lúc 13:05 ngày 15-01-2012
    Quote Quote

2. 2 thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    Khổ thân bác, đọc những dòng tâm sự của bác thấy thê thảm quá, làm TMĐT ở VN chỉ có chết thôi bác ạ, nếu bác muốn làm TMĐT khuyên bác phải làm thêm 1 cái gì nữa để lấy ngắn nuôi dài hoặc đi xin đầu tư thôi

Like
    20
    Quote Được gửi bởi babay288 View Post
    Khổ thân bác, đọc những dòng tâm sự của bác thấy thê thảm quá, làm TMĐT ở VN chỉ có chết thôi bác ạ, nếu bác muốn làm TMĐT khuyên bác phải làm thêm 1 cái gì nữa để lấy ngắn nuôi dài hoặc đi xin đầu tư thôi
    À mình vẫn làm nhiều cái khác thì mới có đủ kinh phí chi trả lương.Cái buồn lòng là chiến hữu lại làm những việc như hnay.

Like
    6
    Giống mình thế, căng thẳng, mệt mỏi . Mình có lời khuyên từ cá nhân mình để bạn giải quyết vấn đề này ha: Đúng là mình từng nghĩ, cái tình giữa những ng ae với nhau có thể thay thế đc tất cả, nhưng khi ở hoàn cảnh của choao và mình rồi mới hiểu, đồng tiền có thể khiến con người ta đối xử với nhau như thế nào !

Hãy tin mình, đã ở tình thế này thì tình nghĩa chỉ là biện pháp để trì hoãn việc ng ta đối xử với nhau như thú vật thôi, nên mình khuyên bạn hãy mạnh mẽ và dứt khoát trong lúc này! Hãy nói rõ với họ, có việc gì, anh cứ ra tòa giải quyết với tôi, tự khắc họ sẽ dừng lại, còn dây dưa tình nghĩa này nọ, bạn còn mệt.

Ps. Cũng xin nhắn nhủ với những ai đang đi trên con đường TMĐT này, sẽ thật kệch cỡm khi bạn nói rằng bạn đam mê TMĐT trong khi mục tiêu của bạn chỉ hướng tới đồng tiền!. Cũng đừng nghĩ đầu tư tiền mà thắng đc ng ta, vì đối thủ đi trước đã có rất nhiều tiền rồi. Trong lĩnh vực này, ko phải sự tiên phong, mà sự khác biệt+thông minh mới giúp các bạn thành công.

6. 3 thành viên Like bài viết này:

Like
    37
    Quote Được gửi bởi babay288 View Post
    Sao bi quan thế, mình cũng TMDT bên lĩnh vực dịch vụ đào tạo online, và tư vấn tài chính , sống khỏe $-)

Like
    6
    Quote Được gửi bởi born2trade View Post
    Sao bi quan thế, mình cũng TMDT bên lĩnh vực dịch vụ đào tạo online, và tư vấn tài chính , sống khỏe $-)
    2 cái nghề chẳng liên quan gì đến tmđt cả

Like
    37
    Quote Được gửi bởi freecode View Post
    2 cái nghề chẳng liên quan gì đến tmđt cả :d
    có đấy ku, thời buổi số hóa đâu chỉ bán sản phẩm vật chất

Like
    6
    Quote Được gửi bởi born2trade View Post
    có đấy ku, thời buổi số hóa đâu chỉ bán sản phẩm vật chất
    ku hay ko thì ko cần biết, chỉ xin bạn đừng làm mình thêm nực cười về trình độ hiểu biết của bạn đi . Học lại đi rồi cả phán tèo ah =))

Like
    0
    Mình cũng bị sập tương tự như choao hiện nay.
    Mình nghĩ đã đi trên cùng 1 con thuyền rồi. Khi ký giấy vào làm việc với nhau, giờ rút ra không thể rút 100% được, Bác tính toán % được hưởng ban đầu, và tính ra hiện nay cty là bao $, thì nhân ra % rồi ghi vay nợ họ cũng đc. Thanh niên dám nghĩ dám làm. Cùng lắm mất 1, 2 năm cày cuốc trả nợ

Like
    20
    Quote Được gửi bởi nhandao.vn View Post
    Mình cũng bị sập tương tự như choao hiện nay.
    Mình nghĩ đã đi trên cùng 1 con thuyền rồi. Khi ký giấy vào làm việc với nhau, giờ rút ra không thể rút 100% được, Bác tính toán % được hưởng ban đầu, và tính ra hiện nay cty là bao $, thì nhân ra % rồi ghi vay nợ họ cũng đc. Thanh niên dám nghĩ dám làm. Cùng lắm mất 1, 2 năm cày cuốc trả nợ
    Vấn đề ở chỗ là lòng tin bác ạ,mình buồn là buồn cái tình thôi.Khổ cái nữa là dù cùng góp vốn nhưng họ vẫn đi làm việc của họ,còn mình thì mất ăn mất ngủ vì cty.Kết quả cuối cùng là buổi họp đầy sát khí chiều nay

Trang 1 / 7 12346 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết