Hiển thị kết quả từ 1 đến 7 / 7
    Like
    0

Lỗi USB bắt format. Cần giải quyết gấp

Tình hình là em có 1 USB mà không hiểu sao cứ cắm vào máy là bắt format mới vào đc mà ngặc nổi trong USB chứa biết bào tài liệu quan trọng của em, cái này không phải do virus mà là do USB, bác nào biết cách xử lí không ạ em đã phục hồi file nhưng chỉ phục hồi ddc khoảng 10% số file của em(, em cần gấp mong mấy bác hướng dẫn. Trước đây có khi vào vẫn đc nhưng có cái những file ngoài 1 folder ra thì vẫn hiện ra còn các folder lại bị ẩn hết mặc dù đã cho hiện file ẩn. Lần này chỉ cần em lấy lại được dữ liệu là cho nó vào sọt rác mà nếu sửa được luôn thì hay quá.
    Thank mấy bác nha, giúp em nha
    Quote Quote

2. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    Chào bạn, Đăng Khoa xin được góp ý câu hỏi của bạn như sau:
    Theo như bạn mô tả có thể USB của bạn đang có vấn đề với IC nhớ thì rất khó để khắc phục. nếu khắc phục bằng cách nạp lại firm ware hay fomat thì bạn vẫn bị mất dữ liệu.
    Để muốn usb ko đòi hỏi fomat thì bạn làm như sau:
    start->run->cmd-> bấm ok-> gõ lệnh format F: /fs:fat32 -> enter sau đó bạn chờ fomat và nhập tên cho usb của bạn.
    Chúc bạn may mắn và thành công.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi dangkhoaonline01 View Post
    Chào bạn, Đăng Khoa xin được góp ý câu hỏi của bạn như sau:
    Theo như bạn mô tả có thể USB của bạn đang có vấn đề với IC nhớ thì rất khó để khắc phục. nếu khắc phục bằng cách nạp lại firm ware hay fomat thì bạn vẫn bị mất dữ liệu.
    Để muốn usb ko đòi hỏi fomat thì bạn làm như sau:
    start->run->cmd-> bấm ok-> gõ lệnh format F: /fs:fat32 -> enter sau đó bạn chờ fomat và nhập tên cho usb của bạn.
    Chúc bạn may mắn và thành công.
    Cảm ơn giải pháp của bạn dangkhoaonline01, nhưng có lẽ sẽ có cách tốt hơn bởi cách của bạn sẽ làm dữ liệu mất hết, format mà!

Like
    0
    cách tốt hơn là bác nên mua 1 usb khác, em nghĩ cái usb của bác bị hư rồi, bởi vì em gặp nhiều trường hợp như bác, format xong rút usb ra lại bắt format tiếp, lỗi nhận diện usb hoặc bị dính virus rồi bác ạ, giải pháp tốt nhất bác cứ mua 1 em usb khác để đảm bảo, chấp nhận mất dữ liệu usb hiện tại

Like
    2
    Thử cắm vào máy tính khác xem. Còn đã format rồi thì không lấy lại được dữ liệu đâu.

Like
    2
    Em cũng hay bị trường hợp này lắm phải làm sao ạ

Like
    0
    Quote Được gửi bởi hauconghanh View Post
    Tình hình là em có 1 USB mà không hiểu sao cứ cắm vào máy là bắt format mới vào đc mà ngặc nổi trong USB chứa biết bào tài liệu quan trọng của em, cái này không phải do virus mà là do USB, bác nào biết cách xử lí không ạ em đã phục hồi file nhưng chỉ phục hồi ddc khoảng 10% số file của em(, em cần gấp mong mấy bác hướng dẫn. Trước đây có khi vào vẫn đc nhưng có cái những file ngoài 1 folder ra thì vẫn hiện ra còn các folder lại bị ẩn hết mặc dù đã cho hiện file ẩn. Lần này chỉ cần em lấy lại được dữ liệu là cho nó vào sọt rác mà nếu sửa được luôn thì hay quá.
    Thank mấy bác nha, giúp em nha
    cái usb bác có vấn đề về chip nhớ nên nó bắt format hoặc là cổng usb trên máy cũng bị lỗi này, bác thử mang cái usb qua máy khác thử nếu vẫn bị tình trạng trên thì xinc hia buồn cùng bác thôi.

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết