Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 15
    Like
    0

Cần chú ý ! Cách don rác máy tính!

Em dùng phần mềm dọn rác fast cleaner để don rác máy tính (sạch như chùi. Nhưng khổ nỗi em hok bít làm thế nào để dọn rác trong Registry....Bác nào bít phải làm thế nào xin chỉ giúp em!! ^-^ Xin đa tạ!!! vả lại em có cần don thêm rác ở đâu nũa hok (sao máy em Pen 3.2, ram 512 mà dạo này chậm kinh khủng, bảo đảm hok virut)
    Quote Quote

Like
    0
    thứ nhất : có thể máy nhà pác dùng lâu quá sinh ra lỗi win--> cái này thì ghót lại là ok
    thứ 2 : có khả năng phần cứng của pác (ram,main...) sắp hỏng hoặc lâu ngày bụi bám nhiều quá nên máy chậm--pác nên kiểm tra lại nhé
    và cuối cùng..chương trình quét rác vô cùng tiện lợi đây TuneUp Untilities 2008 cái này hay lắm ,dọn rác ở tát cả các mục như pác nói và ngoài ra nó còn chống phân mảnh ổ cứng,ram..cho pác nữa
    lên google mà search pác nhé!search cách sử dụng lun nghe!ban sẽ không thất vọng đâu gút luk

Like
    0
    nều muốn quyét dọn regetry thì bạn có thể dùng phần mềm quyét rác ccleaner (chịu khó seach trên google nhé), cái này vừa quét rác trong máy tình vừa có chức năng quyét regetry nữa đó

Like
    0
    Thansk mấy bác nhiều nha!!!!!!!!1

Like
    0
    Quote Được gửi bởi fushina View Post
    nều muốn quyét dọn regetry thì bạn có thể dùng phần mềm quyét rác ccleaner (chịu khó seach trên google nhé), cái này vừa quét rác trong máy tình vừa có chức năng quyét regetry nữa đó
    em cũng có chương trình này,mà khổ nỗi em ko biết cách dùng là mấy, chỉ biết dùng nó để unintall mấy cái khó xóa thôi.Bác chỉ dùm em cách sử dụng với.

Like
    0

Thông tin

Quote Được gửi bởi hattieu189 View Post
    em cũng có chương trình này,mà khổ nỗi em ko biết cách dùng là mấy, chỉ biết dùng nó để unintall mấy cái khó xóa thôi.Bác chỉ dùm em cách sử dụng với.
    sau khi cài đặt bạn vào cửa sổ của chương trình, ở khung chính giữa có 2 thẻ là windows và applications ở hai thẻ này thì bạn sẽ tùy chọn những mục mà bạn muốn chương trình quyét, ở phía bên trái thì có một dãy là cleaner, regetry, tool và option nếu như muốn quyét dọn máy tính đơn thuần thì bạn chọn ô cleaner sau đó nhấp vào thẻ run cleaner rồi chương trình bắt đầu quyét, còn nếu bạn muốn quyét regetry thì chọn ô regetry rồi nhấp vào thẻ scan for issues sau khi chương trình quyét xong thì bạn chọn thẻ fix selected issues chương trình sẽ hỏi bạn có muốn lưu lại những khóa trong regetry sẽ bỏ hay không nếu muốn lưu thì bạn chọn yes rồi save lại còn không thì chọn No sau đó bạn nhập chọn Fix all selected issues sau đó chọn close, còn trong ô tool và option thì đó là nơi bạn chọn những mặc định cho chương trình, cái này thì bạn tự nghiên cứu nha. Chúc may mắn!

Like
    0

Thông tin

Quote Được gửi bởi fushina View Post
    sau khi cài đặt bạn vào cửa sổ của chương trình, ở khung chính giữa có 2 thẻ là windows và applications ở hai thẻ này thì bạn sẽ tùy chọn những mục mà bạn muốn chương trình quyét, ở phía bên trái thì có một dãy là cleaner, regetry, tool và option nếu như muốn quyét dọn máy tính đơn thuần thì bạn chọn ô cleaner sau đó nhấp vào thẻ run cleaner rồi chương trình bắt đầu quyét, còn nếu bạn muốn quyét regetry thì chọn ô regetry rồi nhấp vào thẻ scan for issues sau khi chương trình quyét xong thì bạn chọn thẻ fix selected issues chương trình sẽ hỏi bạn có muốn lưu lại những khóa trong regetry sẽ bỏ hay không nếu muốn lưu thì bạn chọn yes rồi save lại còn không thì chọn No sau đó bạn nhập chọn Fix all selected issues sau đó chọn close, còn trong ô tool và option thì đó là nơi bạn chọn những mặc định cho chương trình, cái này thì bạn tự nghiên cứu nha. Chúc may mắn!
    hehehe! cứ tưởng khó lắm.như dzị thì em thạnks bác

Like
    45
    thế system mechanic thì sao hả mọi ng`
    thấy nó nhiều chứac năng ghê

Like
    20
    CCleaner vừa free vừa dể dùng cho mọi người từ I-Tờ đến Pro. Tôi dùng nó cả mầy năm nay và rất hài lòng vì Free, nhanh, gọn và dể. Nhất là khi có update thì không cần phải uninstall cái version củ.

Like
    0
    Mà mấy chương trình này xài hoài cho Win thì đảm bảo sau 1 thời gian phải ... cài lại máy vì nó... vô tình xóa mất của mình cả đống file thuộc system.
    Phải không ạ?

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết