Trang 1 / 3 123 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 22
    Like
    0

IDM không download được

Các bác ơi,em chẳng hiểu IDM trong laptop của em nó bị làm sao ấy,em mới cài lại bản 5.12 của IDM,khi mà em mang sang nhà bạn em cắm mạng nhà nó vào thì IDM vẫn down được bình thường,còn khi mà mang về nhà cắm mạng ở nhà thì IDM không thể down dc.Nó vẫn hiện lên cái bảng download như bình thường, vẫn có tên bài hát mà em download ở trong list của IDM nhưng không hề có một byte nào được down về cả. Trong khi 2 máy dể bàn ở nhà em cũng mới cài IDM giống em thì vẫn down được bình thường.Thế là thế nào hở các bác!!!
    Quote Quote

Like
    0
    Giống mình, xài đang ngon, tự nhiên 2 hôm nay nó không thể down được tẹo nào. Chán quá. Vậy mà không ai trả lời. -> ít người bị, và -> nhiều người dốt quá.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi ytuongsieuviet View Post
    Giống mình, xài đang ngon, tự nhiên 2 hôm nay nó không thể down được tẹo nào. Chán quá. Vậy mà không ai trả lời. -> ít người bị, và -> nhiều người dốt quá.
    Tự nhiên ông không dùng được rồi tự nhiên ông lôi cái bài từ tháng 2 lên rồi tự nhiên ông kết luận là có nhiều người dốt. Chán thật

Like
    0
    Quote Được gửi bởi tocxu1020_lnn View Post
    Các bác ơi,em chẳng hiểu IDM trong laptop của em nó bị làm sao ấy,em mới cài lại bản 5.12 của IDM,khi mà em mang sang nhà bạn em cắm mạng nhà nó vào thì IDM vẫn down được bình thường,còn khi mà mang về nhà cắm mạng ở nhà thì IDM không thể down dc.Nó vẫn hiện lên cái bảng download như bình thường, vẫn có tên bài hát mà em download ở trong list của IDM nhưng không hề có một byte nào được down về cả. Trong khi 2 máy dể bàn ở nhà em cũng mới cài IDM giống em thì vẫn down được bình thường.Thế là thế nào hở các bác!!!
    Tại bản của bạn là đồ sài chùa, nhưng khi lên mạng nó bảo có Update không, bạn lại OK. Bạn lại phải làm động tác bẻ khóa lại đi. Một điểm nữa là không phải bất cứ Website nào cũng cho IDM nhào vô đâu.

Like
    0
    Sẵn tiện có người hỏi về vấn đề này nên tôi trình bày luôn một cách có thể tích hợp IDM vào FireFox, thậm chí là bất kỳ trình duyệt nào hiện có trên Internet!! Từ K-Ninja, Opera, Safari.... đều chơi tuốt hết!

CÁC THAO TÁC TIẾN HÀNH NHƯ SAU:
    BƯỚC 1:Tại giao diện chính của IDM bạn nhắp vào Options, ở cửa sổ hiện ra tại thẻ General bạn đánh dấu chọn vào mục “Use advanced browser integration”, nhắp Yes ở hộp thoại hiện ra rồi tiếp tục nhắp OK để khởi động lại máy tính.

BƯỚC 2:Sau khi máy tính khởi động xong bạn vào lại Options và sẽ ngạc nhiên vì có một sự thay đổi nhỏ về giao diện đấy.

Bạn sẽ thấy nút Add browser được thay thế bởi một checkbox mang tên “Dectect new applications that try to download files from the Internet”. Hãy đánh dấu chọn vào đấy, ngay sau đó một hộp thoại sẽ hiện ra. Ý nghĩa nội dung của hộp thoại là “Nếu trình duyệt mà bạn muốn tích hợp IDM vào đang chạy thì sau khi nhắp vào nút OK, bạn hãy khởi động lại trình duyệt. Và sau khi đã tích hợp thành công IDM vào trình duyệt đó rồi thì bạn nhớ vào lại Options và bỏ dấu chọn ở mục Dectect new applications… này đi”.

BƯỚC 3:Kể từ lúc này, IDM sẽ luôn ở tư thế rà xét, dò xem có trình duyệt nào đang định tải file không. Bạn hãy chạy trình duyệt cần tích hợp IDM vào, thử tải một file nào đó xem và sẽ vui mừng vì giờ IDM đã tóm gọn file đó!

LƯU Ý DÀNH CHO BẠN
    Bạn phải khởi động lại trình duyệt thì việc tích hợp mới có hiệu lực, còn việc phải vào lại Options bỏ chọn mục Dectect new applications… là cần thiết, bởi vì nhiều khi IDM nhầm lẫn giữa sự download của trình duyệt và việc autoupdate của trò gameonline lúc bạn khởi động game nên có thể xảy ra xung đột không mong muốn.

LỜI KẾT
    Bạn có thể thực hiện thao tác này với bất kỳ trình duyệt nào. Tỷ lệ thành công là 100%! Điển hình là tôi đã thao tác với 4 trình duyệt Safari, Flock, Avant và K-ninja, tất cả đều thành công tốt đẹp! Đối với những trình duyệt sau thì thao tác tích hợp diễn ra nhanh hơn nhiều, không phải khởi động lại máy như lần đầu. Bạn chỉ việc vào Options và đánh dấu chọn mục Dectect new applications… rồi thử tải một file với trình duyệt đó. Nếu IDM đã bắt gọn thì bạn vào lại Options và bỏ chọn mục đó là xong. Những lần sau, khi bạn tải file bằng trình duyệt đó, IDM sẽ tự động “nhảy ra” giành quyền tải về phía mình.

Like
    0
    cam on ban nhiu,may bua nay nhuc dau voi cai idm nay lun

Like
    0

không down được file

dạo này em down các file thì nó không bắt link
    em copy link thi nó kết nối rất lâu, sau đó hiện thông báo network time out.
    mong các anh sớm giải đáp.em chân thành cảm ơn!

Like
    0
    Các bạn có thể down IDM 5.18 tại đây về cài đặt và chạy patch là có thể xài miễn phí:
    http://www.ziddu.com/download/770520...x.com.rar.html
    Tuy nhiên sau mỗi lần update phiên bản mới, bạn phải patch lại!!!

Like
    168
    Không phải link nào cũng dùng IDM để dl được. Nếu thỉnh thoảng bị 1 cái thì đó là chuyện thường.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi khanhhoa84 View Post
    mình đã sử dụng path của bạn Oke nhưng vẫn không download đc nó thông báo thế này nè bạn giúp mình với mình bị cũng lâu rồi.
    http://www.upanh.com/uploaded.php?mode=view&id=tzmvpd
    thanks you
    Bạn có thể up ảnh to hơn một chút không! Mình chẳng đọc được gì cả!

Trang 1 / 3 123 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết