Trang 1 / 3 123 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 29
    Like
    0

Buồn quá đi ! Quá chán với cách cư xử của Viettel đối với khách hàng.

- Mình sử dụng gói cước ADSL của Viettel cach đây 5 năm rồi, trọn gói lúc đấy là 120k và phải sử dụng 4 năm (theo yêu cầu) sau khi hết 4 năm thì gói cước đó là 130k. Vừa rồi mình thấy có gói Combo Internet + tivi của Viettel nên đăng ký gói cước đó và làm HD hủy gói cước cũ. Và có rất nhiều điều mà mình muốn chia sẻ với mọi người về nhà cung cấp Viettel.
    * Trh 1: gói cước mới Combo internet +tivi
    -Khuyến mãi mà nhà cung cấp đưa ra bao gồm:
    + miễn phí lắp đặt ---> đã lắp đặt ok
    + thiết bị, Đóng 6 tháng được tặng 1 tháng ---> điều này chưa được xác minh rõ ràng vì khi mình hỏi tổng đài thì nói là tính từ tháng mình lắp đặt (vd: lắp đặt 24/1) tức là 24/1-31/1 là coi như hết 1 tháng. nhưng có khi thì bảo là khuyến mãi sẻ bắt đầu từ tháng thứ 2.
    + miễn phí 3 tivi truyền hình cáp:---> thực ra chỉ bắt có 1 tivi, 2 tivi còn lại sẹ thu tiền 100k/1 cái.
    * Trh 2: cắt gói cước ADSL đã sử dụng sau hơn 5 năm.
    - mình đã ra cửa hàng để đóng nhưng vấn đề như sau:
    + lần đầu ngày 25/1 mình ra cửa hàng và yêu cầu hủy HD ADSL và đóng tiền gói cước là 130k nhưng nhân viên Viettel nói là số tiền phải đóng là 253k/30ngay * 24 ngày sử dụng, còn nếu không thì ngày 31 ra đóng thì đóng 130k.
    + lần 2 mình ra đóng ngày 31/1 thì nhân viên yêu cầu mình đóng 253k do mình hủy HD, sau đó mình đã gọi lên tổng đài để được giải đáp, thì tổng đài trả lời (sau 10p chờ đợi dt để NV đi hỏi) minh phải đóng 253k nhưng nếu để qua tháng sau thì đóng 130k của tháng này và số tiền 253k/30ngay * số ngày sử dụng. Mình đã xin xác nhận từ phía NV và được NV xác định cách tính chắc như đinh đóng cột, thế là mình yêu cầu NV tổng đài nói chuyện với NV cửa hàng để xác minh giùm mình, sau cuộc dt khoảng (10p) giữa 2 NV của Viettel thì số tiền mình phải đóng là 253k.
    - Thật là đáng thất vọng cho 1 nhà cung cấp truyền thông lớn về lợi ích của khách hàng.
    - Mình chia sẻ bài này với mọi người để nếu ai muốn sử dụng dịch vụ của Viettel thì nhớ hỏi vấn đề cho kỹ lưỡng và được xác minh chính xác chứ không thì lại ngậm nguyên cục tức to đùng như mình

Xin cám ơn!
    Quote Quote

Like
    2
    Bên FPT cũng chả kém đâu, em cũng dính một phốt rồi

Like
    0
    Bọn viettel làm ăn càng ngày càng vớ vẩn. trước mình cắt fpt thì chỉ đóng tiền thuê bao/30 ngày * số ngày đã dùng. về nhà vẫn dùng được thêm vài ngày mới bị cắt internet.

Like
    0
    không hiểu viettel nữa rồi

Like
    1
    Đôi lúc mình cũng bị trừ tiền mà ko hiểu vì sao

xã Vĩnh Viễn, huyện Vĩnh Biệt, thành phố Kinh Cùng
    Like
    3,954
    Quote Được gửi bởi laptopgiatotHN View Post
    Bọn viettel làm ăn càng ngày càng vớ vẩn. trước mình cắt fpt thì chỉ đóng tiền thuê bao/30 ngày * số ngày đã dùng. về nhà vẫn dùng được thêm vài ngày mới bị cắt internet.
    Quote Được gửi bởi kd.vpro.vn View Post
    không hiểu viettel nữa rồi
    Quote Được gửi bởi winarrow View Post
    Đôi lúc mình cũng bị trừ tiền mà ko hiểu vì sao
    Sau khi gắn bó với VNPT mười mấy năm chuyển sang VT ....Mình xài hơn 2 năm nay có bị sao đâu?

Like
    28
    Mình xài 6 năm rồi, mạng ngon lành! Thích xài net của Viettel, còn đt thì xài Mobi là ok.

Like
    0
    Hôm bữa ra cửa hàng viettel đóng tiền net,
    lại bàn thu ngân nói: a đóng tiền net > như người vô hình, không trả lời được một câu "a chờ chút" hay gì ... (lúc đó nó đang tính tiền cho thằng khác)

trong khi hôm bữa vô thế giới di động cắt cái sim (mua ở chỗ khác) mà nhân viên nó dạ dạ, thưa thưa

Like
    1
    Quote Được gửi bởi nino View Post
    Sau khi gắn bó với VNPT mười mấy năm chuyển sang VT ....Mình xài hơn 2 năm nay có bị sao đâu?
    Mình đồng ý là mạng nào cũng làm việc chuyên nghiệp và tạo uy tín để làm ăn lâu dài. Tuy nhiên mình vẫn thấy có 1 số bất cập, đôi lúc bị trừ tiền quá tay. Nhưng nói đi cũng phải nói lại, dịch vụ khuyến mãi đối với khách hàng lâu năm cũng nhiều và tốt

Like
    0
    mình xài viettel tiền tới tận nhà thu, nó còn gọi điện hỏi thăm đủ thứ, tuyển mấy em lịch sự nhỏ nhẹ lắm mà

11. Thành viên Like bài viết này:

Trang 1 / 3 123 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết