Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 11
    Like
    0

Quên password Folder Lock XP 3.0 ?

Mong các bạn giúp đỡ, mình chép tài liệu của công ty và khóa nó bằng chương trình Folder Lock XP 3.0 , nay mình đi công tác gần 1 tháng, khi trở về quên mất tiêu password.
    Bạn nào có cách lấy lại password của chương trình đó không, mình remove chương trình thì nó cũng hỏi password nữa. Xin hỏi nếu mình cài lại window mới thì nó có hiện lại thư mục bị khóa không. Mong giúp đỡ. Chân Thành Cám ơn các bạn nhiều.
    Quote Quote

Like
    0
    Quote Được gửi bởi nhoc_zero View Post
    Mong các bạn giúp đỡ, mình chép tài liệu của công ty và khóa nó bằng chương trình Folder Lock XP 3.0 , nay mình đi công tác gần 1 tháng, khi trở về quên mất tiêu password.
    Bạn nào có cách lấy lại password của chương trình đó không, mình remove chương trình thì nó cũng hỏi password nữa. Xin hỏi nếu mình cài lại window mới thì nó có hiện lại thư mục bị khóa không. Mong giúp đỡ. Chân Thành Cám ơn các bạn nhiều.
    Lúc trước, mình đã từng vọc rất nhiều về các chương trình bảo mật file dạng như vậy nghĩa là: ẩn thư mục hoặc khóa thư mục trong Windows. Thế nhưng hầu hết các chương trình này đều có một nhược điểm là chỉ có tác dụng trong Hệ Điều Hành hiện tại thôi (Hệ điều hành cài chương trình đó) vì vậy nếu như ta ra DOS thì sẽ thấy và truy xuất được thư mục được giấu đó một cách bìn thường, thế nhưng cũng có một vài chuơng trình có khả năng ẩn ngay trong DOS.

Tuy vậy dù ẩn trong DOS, nhưng mà nó lại không ẩn được trong Windows. Vì vậy nếu như máy đó có cài nhiều hệ điều hành khác nhau, thì bạn có thể dùng hệ điều hành còn lại truy xuất dữ liệu từ đó ra một cách cực kỳ dễ dàng.

Nếu bạn ngại việc cài thêm một HDH khác nữa, thì bạn có thể dùng các HDH chạy trên CD để làm việc này. Chẳng hạn như dùng hệ điều hành Hacao chạy trên CD chẳng hạn ( Ở trên DDTH này thấy có đưa lên rồi đấy).
    Hoặc bạn mang cái ổ cứng đó sang gắn ở máy khác rồi dùng HDH của máy đó để lấy dữ liệu ra cũng OK tuốt.

Chính vì vậy mà mình không bao giờ dùng các chương trình bảo mật kiểu như vậy cả, rất không an toàn.

Thế nhưng Cái thủ thuật này là mình vọc lâu rồi, cũng vài năm trước, không biết bây giờ các chương trình này có khắc phục được nhược điểm đó chưa nữa.

Mình lên Google Search về cái "Folder Lock XP 3.0" thì không thấy phần mềm nào có tên là "Folder Lock XP" cả mà chỉ có phần mềm là Lock Folder XP phiên bản 3.6.
    Mình vừa mới kiểm tra thử với phiên bản 3.6 này và thấy rằng nó cũng vẫn chưa khắc phục được nhược điểm này, mình dùng Hacao Linux thì vào đó truy cập được Folder bị khóa mà không gặp trở ngại nào cả.
    À mà dùng Hiren Boot ra DOS truy cập vào cũng được đấy.
    Được sửa bởi zene lúc 13:38 ngày 17-01-2007

Like
    0
    thành thật cám ơn bạn nhiều. Để mình thử xem. Tưởng đâu là cuối năm nay không tổng kết được sổ sách rồi.Thanks again.!
    À, nếu như mình cài lại window thì nó có bị mất chức năng khóa thư mục không ,mình có thể truy xuất vào thư mục đó được ko nếu cài window mới. Dữ liệu mình để ổ D

Like
    0
    Mình nghĩ rằng nếu như bạn cài mới hoàn toàn Windows thì vẫn có thể truy cập vào đó bình thường thôi. Vì bạn để dữ liệu bên ổ D: nên cũng không phải lo gì

Nhưng trước khi cài mới Windows bạn thử các cách mà mình đã nêu xem sao.

Like
    0
    Mình đang sử dụng chương trình trial 30 ngày của invisible private folder nhưng do quá hạn mình không thể truy xuất dữ liệu. Không thể remove chương trình được luôn. Mong các bạn giúp đỡ Key của chương trình này hoặc cách làm sao remove ra khỏi máy tinh. Thanks

Like
    0
    Quote Được gửi bởi 108 View Post
    Mình đang sử dụng chương trình trial 30 ngày của invisible private folder nhưng do quá hạn mình không thể truy xuất dữ liệu. Không thể remove chương trình được luôn. Mong các bạn giúp đỡ Key của chương trình này hoặc cách làm sao remove ra khỏi máy tinh. Thanks
    Phần mềm này cũng không thoát khỏi nhược điểm trên, bạn cứ làm theo một trong những cách mà mình nêu ở trên là có thể lấy dữ liệu lại được thôi.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi zene View Post
    Phần mềm này cũng không thoát khỏi nhược điểm trên, bạn cứ làm theo một trong những cách mà mình nêu ở trên là có thể lấy dữ liệu lại được thôi.
    Cám ơn bạn, mình đã lấy đượ dữ liệu rồi nhưng làm sao remove software này ra khoi PC? đã hết hạn rồi không sử dụng được, để lại ích gì?? 10q

Like
    0
    xin hỏi bạn, mình ra DOS nhưng khổ nỗi là có 1 số dữ liệu Ổ C , mà ổ C thì dùng NTFS , cho nên không nhận ổ C ngoài DOS. Vậy bạn biết chương trình nào chạy Dos mà nhận dạng được NTFS. Mình có bít chương trình miễn phí Avira NTFS4DOS Personal nhưng nó phải chạy đĩa mềm, khổ nỗi là ổ đĩa mềm nó die rùi. Vậy có cách nào cho nó chạy bằng CD không zậy ?

Like
    0
    xin hỏi bạn, mình ra DOS nhưng khổ nỗi là có 1 số dữ liệu Ổ C , mà ổ C thì dùng NTFS , cho nên không nhận ổ C ngoài DOS. Vậy bạn biết chương trình nào chạy Dos mà nhận dạng được NTFS. Mình có bít chương trình miễn phí Avira NTFS4DOS Personal nhưng nó phải chạy đĩa mềm, khổ nỗi là ổ đĩa mềm nó die rùi. Vậy có cách nào cho nó chạy bằng CD không zậy ?
    Trong HirenBootCD có hỗ trợ NTFS for DOS đấy. Hoặc bạn dùng các đĩa Linux live CD thì đa số cũng truy cập được NTFS (chỉ truy cập chứ không ghi dữ liệu nào NTFS) ví dụ như là HACAO Linux chẳng hạn.

Like
    0

Nói nhỏ nè !

Cách này rất đơn giản và tiện dụng mà bạn có thể xài ngay trong windown không cần remove Lock Folder XP 3.0 vì mình còn dùng nó được mà kkk
    Bạn vào Run gõ regedit.Tìm đến nhánh HKEY_LOCAL_MACHINE/SOFTWARE/EverStrike/LF30
    Ở phía bên phải bạn tìm đến 2 giá trị Password và pData và xoá nó đi
    Dóng cửa sổ Registry lại và khởi động lại máy.Bây giờ bạn thử tìm đến chỗ bạn giấu file,ngạc nhiên sẽ đến với bạn
    Đặc biệt là ta có thể thiết lập lại mật khẩu cho Lock Folder XP nữa bằng cách khởi động Lock Folder XP 3.0 lên .Chọn Sucurity/Change Password nhập lại mật khảu và OK
    Nếu như quên Pass nữa thì lập lại các bước từ đầu nhé
    Have fun *_*

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết