Hiển thị kết quả từ 1 đến 9 / 9
    Like
    0

Câu hỏi, cần giúp đỡ Tìm lại pass của mạng wifi ?

Chào các Pro, hiện là em muốn sài Wifi của công ty nhưng không biết pass, giờ em muốn tìm ra cái pass đó thì phải làm sao, Cty em sài modem D-LINK, AP của TP-LINK (TL-WR642G). Từ destop của em bấm vào http://192.168.1.1 thì em đăng nhập với use và Pass là admin vào trong thì hiện ra cái bảng của D-LINK, rồi em tháo cái AP TP-LINK cắm vào máy tính em muốn truy nhập vào nó em cũng đánh http://192.168.1.1 thì ko truy nhập được. giờ em muốn truy nhập vào nó thì phải làm sao, xin nhờ các pro chỉ giáo để em tìm lại được mật khẩu hoặc là làm cho nó không hỏi mật khẩu khi mình vào mạng wifi (em đọc trên diễn đàn thấy chỉ là reset cái TP-LINK bằng cách nhấn vào nút reset 1 phút nhưng em bấm 2 phút vẫn ko thấy gì)xin nhờ các pro chỉ giáo nếu được xin để lại số ĐT em sẽ gọi lại hoặc yahoo để em có thể thỉnh giáo nhiều hơn. Thanks all! (SĐT của em: 0982772851 Huy)
    Quote Quote

Like
    0
    Trước hết là bạn reset lại cái AP, và xem hướng dẫn của nhà sản xuất là default IP của cái AP đó là gì? Sau đó bạn tạm thời kg dùng mạng chung với cái Modem nữa mà bạn cắm laptop trực tiếp vào cái AP, sau đó dùng địa chỉ default của AP vào và chỉnh lại IP+password cho phù hợp.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi dhpsos View Post
    Trước hết là bạn reset lại cái AP, và xem hướng dẫn của nhà sản xuất là default IP của cái AP đó là gì? Sau đó bạn tạm thời kg dùng mạng chung với cái Modem nữa mà bạn cắm laptop trực tiếp vào cái AP, sau đó dùng địa chỉ default của AP vào và chỉnh lại IP+password cho phù hợp.
    Vấn đề là mình reset cái AP ko được mới đau chứ, bấm vào cái nút ngồi chờ dài cổ mà nó vẫn ko thấy tắt mấy cái đèn, nhờ pro chỉ dùm cách reset cái AP ngoài cách bấm nút nhỏ đó còn cách khác ko pro, thanks !

Like
    0
    Thưa bạn!

Do router Wireless của bạn chưa update firmware mới nên không thể reset kiểu thông thường được. Bạn làm thế này nhé: Tắt nguồn router đi sau đó nhấn nút reset (giữ nguyên) rồi bật nguồn lại chờ 10 giây là được.

Sau khi update firmware mới thì bạn có thể reset mà không cần tắt nguồn.

Thân mến!

Like
    0
    Trên GG có mấy cái soft lấy pass wifi không hiểu có tác dụng gì không? Chưa dùng bao giờ!

Like
    0
    Quote Được gửi bởi ngocmoc View Post
    Thưa bạn!

Do router Wireless của bạn chưa update firmware mới nên không thể reset kiểu thông thường được. Bạn làm thế này nhé: Tắt nguồn router đi sau đó nhấn nút reset (giữ nguyên) rồi bật nguồn lại chờ 10 giây là được.

Sau khi update firmware mới thì bạn có thể reset mà không cần tắt nguồn.

Thân mến!
    Cảm ơn bạn rất nhiều, mình sẽ thử và post kết quả sau

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Quote Được gửi bởi SodepCatTuong View Post
    Trên GG có mấy cái soft lấy pass wifi không hiểu có tác dụng gì không? Chưa dùng bao giờ!
    Theo mình tìm hiểu thì mấy cái chương trình đó chỉ có thể lấy lại Pass khi bạn vào mạng wifi trên Laptop(đã đăng nhập ít nhất 1 lần) rồi sau đó bạn quên mất mật khẩu giờ muốn tìm lại thì được, còn có chương trình có thể phá pass nhưng chỉ là chế độ wep thôi bạn ơi, còn giờ thì chẳng ai sài chế độ bảo mật đó nữa đâu. Have fun!
    Được sửa bởi kenyhuy lúc 09:55 ngày 01-09-2009 Reason: Bổ sung bài viết

Like
    0
    Quote Được gửi bởi kenyhuy View Post
    Chào các Pro, hiện là em muốn sài Wifi của công ty nhưng không biết pass, giờ em muốn tìm ra cái pass đó thì phải làm sao, Cty em sài modem D-LINK, AP của TP-LINK (TL-WR642G). Từ destop của em bấm vào http://192.168.1.1 thì em đăng nhập với use và Pass là admin vào trong thì hiện ra cái bảng của D-LINK, rồi em tháo cái AP TP-LINK cắm vào máy tính em muốn truy nhập vào nó em cũng đánh http://192.168.1.1 thì ko truy nhập được. giờ em muốn truy nhập vào nó thì phải làm sao, xin nhờ các pro chỉ giáo để em tìm lại được mật khẩu hoặc là làm cho nó không hỏi mật khẩu khi mình vào mạng wifi
    Mặc định IP của modem + AP của bác đều = 192.168.1.1 để kô bị "đá" nhau nên khi config ta phải thay đổi IP của modem khác IP AP .
    - Trường họp của bác IP AP đã bị thay đổi ( 192.168.1.2 => 192.168....256 ) nên bác kô vào đc .
    Để biết IP của con AP, bác để PC ở chế độ nhận IP tự dộng (
    Obtain an IP address automati.....)
    Vào Start / run / cmd
    Trong cửa sổ gõ lệnh : ipconfig /all
    Bác xem dòng Default Gateway ...: 192.168.***.***
    Cái này chính là IP của AP => Bác đăng nhập vào cái AP = địa chỉ trên với name+pass = admin OK ! sau đó bác vào Wireless / Wireless Setting / Security type chọn "Díable" hoặc xem key trong đó .

Nếu phải reset lại cái AP thì bác nhớ là chọc chính xác vào cái nút bên trong , có nhiều trường hợp nút nằm hơi sâu + dùng tăm nhọn chọc vào nên bị trượt => kô tác dụng , sau khi chọc chỉ cần giữ ~ 5=>10s thôi .
    Sau khi reset bác nhớ config lại cái IP cho nó khác IP của modem nhé ( VD 192.168.1.2 )

Like
    0
    ngay tại nhà mình nhưng không hiểu sao ông anh mình làm thế nào mà giờ khi conet wifi no đòi security key ma chẳng biết làm thế nào dể tìm đến security key hay gở bỏ nó đi cả . Ai biết xin chỉ giup mình voi nha hien minh dang song o Han Quoc Korea

Like
    0
    Chào cả nhà,có ai biết các phá pass wifi ko vậy?chỉ cho mình biết với...thánh nhiều nha

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết