Trang 9 / 10 FirstFirst ... 4678910 LastLast
Hiển thị kết quả từ 81 đến 90 / 93
    Like
    1
    Quote Được gửi bởi mrtuantu View Post
    Nếu các bạn học tại FAT2, có thể các bạn biết mình đấy.
    Sao mà biết bạn được ^^!
    Bạn học xong năm nào?

Like
    0
    Đọc topic này em xin có vài lời ntn :
    1. Bản thân em cũng là học viên của fpt-aptech khóa 2008, gần như là khóa đầu, vì 2008 năm em đi đh xong bỏ ko học đh để học fpt-aptech
    lý do là vì fpt-aptech là 1 chuyên gia PR, maketting, hồi đó em nghe học aptech tương lai sáng lạng, nghe cái nào cũng ngon lành cành đào
    2. em học hết 2 năm có cái bằng hdse, thực ra học đc 1 năm là thấy chán rồi nhưng phải ráng vì cái bằng hdse thì may ra còn có cơ hội xin việc.
    3.2011 tốt nghiệp có cái bằng hdse trong tay đi xin việc cũng chẳng ai nhận, fsoft cũng thế, tùm lum,chưa kể cái bằng hdse thì phải đi công chứng dịch thuật mới làm đc hồ sơ, cứ 75k 1 tờ, em dịch công chứng 2 cái bằng của aptech là 300k, mà ở sài gòn thì chỉ có quận 1 là công chứng cái bằng của aptech...haizz, nói chung mỗi lần làm hồ sơ này nọ cần bằng là khổ sở vl luôn, chưa kể công chứng dịch thuật 1 tuần mới lấy đc chứ ko phải lấy ngay, em đi riết mà chị ở quận 1 quen mặt , em có sdt luôn.
    4. về kiến thức học đc thì em thấy nếu mà so sánh với việc bỏ số tiền lớn như thế ( học phí tính = giá $ hiện tại) thì thà học cao đẳng nghề hay các trung tâm như nhất nghệ , vnpro có khi còn cứng tay nghề hơn... v.v
    5. 2011 em thấy cái bằng aptech coi như là ko có tương lai nên em đi học chính quy giờ đang chuẩn bị xin đi làm nhà nước. hết phim. kết 1 câu apetch chỗ nào thì ko biết nhưng fpt-aptech là câu tiền giỏi lắm. tuy nhiên nói về thầy cô cũng có 1 số thầy cũng rất pro và tốt bụng, nhớ duy nhất thầy Lam Phương, em học fat1 nam quốc cang. hết

Like
    2
    4. về kiến thức học đc thì em thấy nếu mà so sánh với việc bỏ số tiền lớn như thế ( học phí tính = giá $ hiện tại) thì thà học cao đẳng nghề hay các trung tâm như nhất nghệ , vnpro có khi còn cứng tay nghề hơn... v.v
    P/s: Cái này hơi lạ bạn ak!
    Tình yêu cuộc đời!

Like
    0
    Quote Được gửi bởi tuonghn01 View Post
    P/s: Cái này hơi lạ bạn ak!
    đó là kinh nghiệm mình rút ra sau khi học xong, ví dụ như học mạng bạn có thế học các khóa của nhất nghệ đảm bảo chi phí sẽ rẻ hơn và bạn cũng sẽ cứng tay nghề hơn, hay lập trình mình thấy khoa học tự nhiên hcm cũng có mở lớp, mình có biết thầy Duy Thanh dạy lập trình ở đây đảm bảo pro ăn đứt mấy ông thầy aptech.

Like
    0
    Lại nhiều người nữa mắc lừa FPT Aptech. Học xong ở FPT Aptech dc trang bị kỹ năng mềm, hc trên môi trường thực tế của doanh nghiệp ấy chứ. Tốt nghiệp đảm bảo 95% có việc làm trên 300 USD/tháng đấy..... đúng là bọn lừa đảo .

Like
    0
    Quote Được gửi bởi mrtuantu View Post
    Hix, thông cảm. Mình không làm ở FPT Aptech, mình có lẽ còn lớn hơn 2 bạn 1 2 tuổi. Mình hiện đang làm bên TMA
    Ngày làm ở TMA tối về dạy cho FPT Aptech

Like
    0
    Quote Được gửi bởi vuhoangminhhai View Post
    Lại nhiều người nữa mắc lừa FPT Aptech. Học xong ở FPT Aptech dc trang bị kỹ năng mềm, hc trên môi trường thực tế của doanh nghiệp ấy chứ. Tốt nghiệp đảm bảo 95% có việc làm trên 300 USD/tháng đấy..... đúng là bọn lừa đảo .
    Lúc vào tìm hiểu đăng ký thì bọn nó nói hay lắm nào là học xong Sem3 học 1/2 Sem4 là nhà trường sẽ gửi tới các cty lớn thực tập lấy kinh nghiệm thực tế vậy mà làm xong eproject 4 lên nhờ văn phòng xin vào các cty thành viên của FPT: fptsoftware, fpttelecom... để thực tập thì nhận dc câu trả lời những cty đó đã nhận đủ thực tập sinh rồi trong khi lớp có 16 người ai lên cũng dc trả lời câu này hết. Chán về tự vác đơn xin thực tập nộp hơn 20 cty mà chẳng cty nào nhận hết nộp vào cty nào cũng hỏi những câu như vầy: Bạn học trường nào? Hệ gì chính quy hay không chính quy? Trường bạn ở đâu tên gì? Chương trình học mấy năm bn học kỳ?.... => kết luận các bạn đi sau hãy để 60M đầu tư vô chuyện khác chương trình 2 năm ở aptech chỉ làm được mỗi trang web chưa hoàng chỉnh thôi các bạn ạh chứ chẳng làm được gì đâu đừng có nghe họ quảng cáo mà sập bẩy nhé.
    Aptech Hải Phòng thành lập ở VN hơn 10 năm rồi quy mô chỉ sau FPT Aptech thôi mà bây giờ như vầy nè các bạn ạh hãy cảnh giác tụi aptech nha các 9x:

https://www.youtube.com/watch?v=O8cn2WWN5rQ&app=desktop

P/S từng tốt nghiệp ở FPT Aptech 2009 bằng HDSE loại gỏi đây

Like
    0
    Aptech hoạt động chui o VN đấy các bạn a`h hoạt đồng hơn 10 năm rồi mà không được bất kỳ cơ quan có thẩm quyền ở VN cấp phép cả. Theo lời ông Long giám đốc aptech hải phòng thì các trung tâm aptech đang hoạt động ở VN là theo kiểu doanh nghiệp bán hàng thôi nếu qua quảng cáo bạn ưng ý thì bỏ tiền mua sản phẩm của họ mua xong xài không được ráng mà chịu đấy. Nghĩ tội nghiệp cho mấy bạn bị vướng vào aptech hp học tiếp để hoàn thành khóa học cũng ko dc lấy tiền lại thì cũng ko xong vì trừ tiền các môn hc xong chắc trung tâm trả lại dc vài triệu là cao . KN bản thân hãy muốn hc nghề hãy sáng suốt chọn những trường của công lập của Nhà Nước ấy đừng nên chọn bon nước ngoài làm ăn thua lổ nó bỏ chạy thì chẳng bit phải làm sao có đi kiện thì CA Tòa Án cũng bó tay chả biết nó đâu mà xử.

Like
    0
    Aptech vào VN là để kinh doanh giáo dục họ đâu có ý định đầu tư cơ sở hạ tầng dài hạn như mấy trường RMIT, Việt Đức... nên làm sao bộ giáo dục đào tạo dám cấp phép cho họ.

Like
    0
    Hôm nay mình đang tìm cái tên chứng chỉ của Aptech thì thấy cái thread này, muốn nói vài lời nên đăng ký cái nick, chắc sau này cũng sẽ có lúc dùng tới.

Trước hết mình xin nói luôn vài điều:
    - Ở những công ty trước mình làm, mình toàn nói mình học 12 ra nên ko có bằng
    - Bằng APTECH mình cũng chưa lấy, ko biết có quá thời hạn nhận bằng chưa
    - Lý do mình ko lấy bằng là mình học đến nửa học kỳ 4 là đã được nhận vào FPT Online làm rồi
    - Chương trình học ở APTECH năm mình còn học là đáng giá, thậm chí đáng giá hơn rất nhiều Đại Học

Ai đã từng làm lập trình viên đều biết, bạn chỉ thực sự lên level sau khi đã hoàn thành 1 dự án, mình ko biết các bạn trong trường ĐH làm dự án như thế nào, nhưng thực trạng mà mình thấy là như sau:

- 1 dự án chia 5 thằng, thì cao lắm là 3 thằng làm, trong đó thằng nhóm trưởng làm 70% việc, những thằng nhóm trưởng ở APTECH ra đều là những thằng đáng giá (cả 4 học kỳ mình đều làm nhóm trưởng và đều làm cỡ 80-90% việc)
    - 1 dự án luôn có những thằng học đến tận học kỳ 4 mà đếu biết làm cái phần login như thế nào (luôn luôn, ko thấy có ngoại lệ)
    - Tỉ lệ rơi rụng sau mỗi học kỳ của APTECH lên đến hơn 60% (học kỳ đầu, lớp mình từ 30 thằng xuống còn 10 thằng, học kỳ 2 nhập lớp khác thành gần 40 thằng, học hết còn lại 8 thằng)
    - APTECH có 1 điểm yếu lớn là ko đi chuyên sâu, ko có những phần về AI, cấu trúc dữ liệu...v.v... nhưng mà chính những thằng học ĐH ra, tới 90% tụi nó cũng chẳng thèm quan tâm tới mấy cái đó. Tại vì mình thích làm game, thích AI và thuật toán nhiều nên mới tìm hiểu, vì ko có nền nên gặp rất nhiều khó khăn. Trong khi 90% người học ĐH ra ko nghiên cứu những mảng này, nên học xong cũng bỏ.
    - APTECH chuyên về thực hành, đại học chuyên về lý thuyết, APTECH học ra để làm thợ, đại học học ra để nghiên cứu đi lên. Nhưng 90% dân đại học ra đếu làm nghiên cứu mà đi làm thợ, nên học APTECH tốt hơn đại học.

p/s: Sau khi học hết học kỳ 2 của Aptech mình đã có thể viết 1 chương trình hoàn chỉnh bằng java, bao gồm
    + Login/Manage Account
    + Quản lý database/ Tìm kiếm nhanh (phần chính là quản lý loan process, nhưng nói chung cũng chỉ là quản lý DB)
    + Advance search
    + Admin tools (chia theo roles Admin/Manager/User)

Còn nhiều cái muốn nói, nhưng có lẽ là để lúc khác.

Trang 9 / 10 FirstFirst ... 4678910 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết