Trang 34 / 35 FirstFirst ... 293132333435 LastLast
Hiển thị kết quả từ 331 đến 340 / 349
    Like
    0
    thankyou ! bai viet rat hay

Like
    6
    Chào các bác !

Em gặp 1 sự cố về kỹ thuật như sau:
    1. Em có 1 máy quay phim Panasonic PV-GS150. Quay phim bằng băng miniDV60. Máy quay rất tốt.
    Nhưng khi em cần capture cuộn băng miniDV này để chuyển sang băng DVD, em nối dây cap vào máy laptop, thì máy laptop không nhận ra (detect) máy quay.
    Dây cáp em xài là dây cáp 2 đầu đều là cổng 1394, tức cổng nối vào máy tính là 1394 và cổng nối vào máy quay cũng 1394.
    Cũng máy quay này, cũng sợi dây cáp này, em đem ra tiệm họ nối dây cáp vào máy tính của họ, thì máy tính của họ detect ngay. Họ nói, anh xem lại máy tính của anh, chứ máy quay và dây cáp rất tốt.
    Thông tin thêm cho các bác là: trước đây em xài máy Pana PV-GS120 thì laptop của em nó detect rất tốt. do máy quay này bị mất nên em mới mua máy này.
    Em đã cài vào laptop các phần mềm sau: MotionDV Studio 5.3E LE, Vidoe stream driver, USB driver, Direct X, Ulead Studio 10.0

Các bác tư vấn giúp em:
    1. Em phải làm sao để laptop của em detect được máy quay khi nối cáp lại với nhau.
    2. Khi em dùng dây cáp cổng USB (không phải cổng 1394) thì laptop phát hiện ra ngay hình chụp (dạng picture trong thẻ SD, không phải video) trong máy quay, tuy nhiên nó không phát hiện ra video trong máy quay.
    Em muốn hỏi, về nguyên tắc, cổng USB có khả năng detect được phần video của máy quay ko (hay chỉ có cổng 1394 mới detect được ) ?

Cám ơn các pak đã đọc & cho ý kiến giúp em.

Thân chào !

Like
    0
    Tham khảo bài này http://www.ddth.com/showthread.php/780253 nếu thắc mắc hỏi tiếp nhé!

>Em muốn hỏi, về nguyên tắc, cổng USB có khả năng detect được phần video của máy quay ko

Nếu là máy DV thì hầu như không có tình năng này trừ 1 số máy quay có tích hợp thêm tính năng ghi Video vào thẻ nhớ như dòng Sony và Canon.

4. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    Một số Mainboard khi chưa nhận hết thãy driver mặc định nó cũng xảy ra hiện tượng như zậy...

6. Thành viên Like bài viết này:

Like
    6
    Quote Được gửi bởi Co Loa View Post
    Tham khảo bài này ............ nếu thắc mắc hỏi tiếp nhé!

>Em muốn hỏi, về nguyên tắc, cổng USB có khả năng detect được phần video của máy quay ko

Nếu là máy DV thì hầu như không có tình năng này trừ 1 số máy quay có tích hợp thêm tính năng ghi Video vào thẻ nhớ như dòng Sony và Canon.
    Bác Cổ loa ui !

Cám ơn pak đã chỉ đường link cho em tham khảo. Tuy nhiên cái link đó hướng dẫn cho máy xài win 7, còn máy em xài win XP thì phải làm sao ?
    Em cũng hỏi thêm là làm sao biết được máy mình đang xài Win loại gì ? Pak giải thích cho em lun.

Cám ơn pak nhiều !

Like
    6
    Em cũng bồ sung thêm là con laptop này trước đây em xài máy quay Pana PV-GS120 thì nó nhận tuốt ! Giờ cũng laptop này em xài cái máy Pana PV-GS150 thì nó không nhận được ! em chả biết vì sao ?

Like
    0
    Tuy không phải là Windows 7 nhưng về nguyên lý chung thì giống nhau.

1, Cắm máy và dây cáp vào 1 máy Laptop khác xem máy quay và cáp có chuần không
    sợi dây này thường có 2 đầu cắm hình chữ M

2, Giữ phím ALT và kích chuột kép vào biểm tượng "My Computer" bạn sẽ biết được máy mình đang xài Win loại gì. Tiếp theo chọn tab Hardware xem trong đó Windows có nhận ra IEEE 1394 Hostcontroller nhiều khi vì 1 lý do nào đó nó bị disable hay DRIVER không tương thích.

3, Trước khi cắm máy quay tắt hết tất cả các trình diệt Virus hay tường lửa

4, trước khi cắm dây nhớ bật máy quay lên và để vào chế độ phát hình.

10. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    Bác coloa hd chuẩn đấy... hãy làm đúng như thê,.. về nguyên tắc của windows nói chung là như thế, không phân biệt bản windows nào,.. chỉ có là win7 nó update online tốt hơn nếu trên computer chưa có driver của thiết bị đó....

12. Thành viên Like bài viết này:

Like
    6
    Quote Được gửi bởi Co Loa View Post
    Tuy không phải là Windows 7 nhưng về nguyên lý chung thì giống nhau.

1, Cắm máy và dây cáp vào 1 máy Laptop khác xem máy quay và cáp có chuần không
    sợi dây này thường có 2 đầu cắm hình chữ M

2, Giữ phím ALT và kích chuột kép vào biểm tượng "My Computer" bạn sẽ biết được máy mình đang xài Win loại gì. Tiếp theo chọn tab Hardware xem trong đó Windows có nhận ra IEEE 1394 Hostcontroller nhiều khi vì 1 lý do nào đó nó bị disable hay DRIVER không tương thích.

3, Trước khi cắm máy quay tắt hết tất cả các trình diệt Virus hay tường lửa

4, trước khi cắm dây nhớ bật máy quay lên và để vào chế độ phát hình.
    Em làm theo hướng dẫn của pak , laptop cũng ko nhận camcorder.
    Trong hadware của laptop có liệt kê IEEE 1394 Hostcontroller.

Em đã test thử cả 2 cái PC mới cài Windows 764 bit và driver main và VGA thôi ko có trình edit nào cả. thử cắm camcorder và cái ổ đọc thẻ HVR-MRC1 có cổng 1394 vẫn không nhận vậy mới bực mình. em google và làm theo cái này:

1, vào menu Start/Search đánh vào UAC /enter hiện lên hộp thoại bạn kéo thanh trựot xuống tận dưới cùng( tắt anh lính gác khó chịu nhất của win7)
    2. Tắt Windows firewall đi bạn vao contron panel rồi tắt nó đi
    3, Phương án này sẽ giúp loại bỏ hoàn toàn thao tác kiểm tra nguồn gốc tin cậy của các drivers trên Windows 7.

a. Click Start, gõ cmd rồi bấm đồng thời tổ hợp phím Ctrl + Shift + Enter.
    b. Gõ dòng lệnh dưới đây (hoặc copy & paste) vào cửa sổ command prompt, (ENTER):
    Code:
    bcdedit /set loadoptions DDISABLE_INTEGRITY_CHECKS
    c. Khởi động lại máy tính.

cuối cùng nó nhận rồi bác Coloa thử tìm lý do dùm. Em không rành Windows lắm
    Em không hiểu cái hướng dẫn ở trên:

vào menu Start/Search đánh vào UAC /enter hiện lên hộp thoại bạn kéo thanh trựot xuống tận dưới cùng
    Vào Start nếu mà chọn Search thì nó có các thư mục con là: for files ỏ folders, on the internet, úing microsoft outlook. for people.

Làm sao mà đánh UAC được để mà enter

Like
    0
    1, Laptop của bạn dùng hệ điều hàng nao?

2, bạn đã thử cắm camcorder qua máy khác chưa? đừng nhờ tiệm vi tính nhé!

15. Thành viên Like bài viết này:

Trang 34 / 35 FirstFirst ... 293132333435 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết