Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 20
    Like
    0

Ipod Nano hay Creative Zen Neon 2 ????

Chào các bác, ai cũng thừa biết Ipod là hot nhất trong cái đám máy nghe nhạc rồi. Nay đệ có khoảng 155$ ko biết là nên mua cái Creative Zen Neon 2 1GB(mp3, mp4, video...) hay là Ipod Nano 2GB thời thượng nhỉ vì thấy kiểu dáng của Zen cũng rất đẹp ko hề thua kém Ipod, giá cả tương đương; ngoài ra còn có cái K3 của Samsung cũng good lắm. Chất lượng ra sao thì cũng chưa rõ, bác nào mua rồi có kinh nghiệm xin tư vấn giúp. Cảm ơn nhiều.
    Được sửa bởi giooc3chop lúc 16:10 ngày 02-05-2007

Like
    0
    Mua creative đi bác ạ, cái ipod cũng dc nhưng khá rắc rối trong việc sao chép nhạc, creative cũng là 1 hãng danh tiếng và con mà bác muốn mua cũng khá đẹp.

Like
    0
    Cảm ơn bác, thế còn chất lượng của Samsung K3 thì sao nhỉ, nghe nói cái đó có bàn phím cảm ứng và hiệu ứng âm thanh sờ rao chắc cũng hay lắm. Ko biết Ipod Nano có bàn phím cảm ứng ko nhỉ ?

Like
    0
    mua ngay cái POCKET PC về dùng cái này còn pro gấp vài chục lần mấy cái thứ kia
    khẹc khẹc

Like
    0
    Pocket PC nặng quá, khiêng ko nổi, sợ rách túi quần. Mà nói thiệt nha: mấy cái DTDD coi vậy chứ chất lượng âm thanh thua xa máy mp3(đại đa số, nhất là âm Bass), mình đang xài cái O2 đây nè, thấy chất lượng âm thanh tệ quá nên mới định sắm Ipod đấy chứ.

Like
    1
    Mình thấy Creative là tuyệt nhất khi nghe nhạc còn nếu xem ảnh thì iPop là đáng quan tâm nhất

Like
    0
    Quote Được gửi bởi giooc3chop View Post
    Mà nói thiệt nha: mấy cái DTDD coi vậy chứ chất lượng âm thanh thua xa máy mp3(đại đa số, nhất là âm Bass), mình đang xài cái O2 đây nè, thấy chất lượng âm thanh tệ quá nên mới định sắm Ipod đấy chứ.
    Không dám đâu. Tui có 01 con Nokia N73ME. nghe chả kém gì ai hết.

Sắm 01 cái di động xịn là sướng nhất. Một số cái lợi:
    - Chỉ cần 01 cái. Điện thoại thì là cái đương nhiên phải có rồi. Bạn không thể vừa nghe nhạc, vừa điện thoại được, đúng không ? Vậy 2 cái làm gì ? chỉ mất công cầm theo cho lỉnh kỉnh thôi. Trừ khi bạn có 2 người thì không kể.
    - Điện thoại xịn thì nghe nhạc, xem phim vô tư. Khi cần bạn chụp vài bô ảnh cũng được.

Bữa ni một cái điện thoại xịn hỗ trợ nghe nhạc, xem phim cũng chỉ ~4T là OK rồi. Mua thêm cái thẻ nhớ 1-2GB chỉ khoảng vài trăm nữa là thoải mái luôn.

Like
    0
    Sao ko thấy ai nói gì về cái K3 của Samsung nhỉ, cái đó thấy coi bộ còn ngon hơn Ipod Nano nhiều http://www.samsung.com/vn/products/m...er/yp_k3qb.asp

Like
    612
    Với khoản tiền đó thì tậu luôn cái Creative Zen Vision:M luôn đi bác, coi được phim ảnh luôn

http://www.creative.com/products/mp3/zenvisionm

Like
    20
    Nhà tôi dùng IPOD (tôi và các con) nên không biết Creative Zen như thế nào. Rất muốn biết so sánh hai thứ như thế nào.
    Chỉ biết là IPOD quá tốt. Cầm nó trên tay bạn có cái cãm giác như cầm một miếng thép chắc nịch. Mấy cái nút chỉ xoa nhẹ là nó di chuyển rất mướt. Chỉ có cái là phải dùng Itunes Softare cho nó là làm mình không thích lắm. Tôi không thích bị bắt buộc phải dùng Softare đặc biệt như thế. Ipod có thể làm dể dàng hơn như các USB MP3 Player thứ rẻ tiền, loại cắm vào USB copy nhạc là chơi.
    Rất mong có ai có Zen hay Samung nói lên cảm tưởng như thế nào khi dùng chúng.

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết