Trang 9 / 12 FirstFirst ... 46789101112 LastLast
Hiển thị kết quả từ 81 đến 90 / 119
    Like
    0
    Quote Được gửi bởi [VLZ]G View Post
    Dạ em là newbie, em đang học ngành marketing, tính qua đây xí đú tình hình LockerZ thôi nhưng thấy ở đây tình hình chuối-cả-nải nhiều quá nên em mạn phép xin vào góp ý

1. Các anh em đang phản đối kinh doanh đa cấp không nên viết bài phản đối bọn họ nữa, vì sao ? Vì bản chất bọn họ làm đến VIP hay Thủ lĩnh rồi mà tư chất đạo đức quá kém, sẵn sàng sỉ vả nhục mạ những người phản đối lại mình, kiểu Thủ lĩnh này là kiểu Thủ lĩnh gì ? Trùm cuối hay là "Trùm mền", "Chùm Lông" ?

2. Các anh làm đa cấp khỏi có cần nhục mạ người ta như vậy nữa, có những người họ chưa hiểu, nhưng có những người hiểu quả rõ mô hình của các anh như em thì càng đọc càng thấy tởm, các anh thành công thế nào mà qua Vinamap.vn còn chửi nhau ầm ầm, phê phán công ty nhau, có lúc em đọc 1 chuyện rất buồn cười, 1 bạn bên công ty MLM này phê phán 1 bạn bên công ty MLM kia là lương 35 triệu 1 tháng mà đi "Wave tàu, xài 1200", rồi chê bai công ty này nọ ? Lạ thay, kiểu cạnh tranh không lành mạnh như vậy mà còn tồn tại trong 1 diễn đàn lớn nhất của dân MLM VN ? Nếu vậy, xét về VH kinh doanh và VH công ty thì công ty của các anh còn thua xa các công ty truyền thống, khi để cho nhân viên mình (nói nhân viên là không đúng, nói nhà phân phối mới đúng nhỉ) bộ mặt trực tiếp của công ty thể hiện loại văn hóa đó ? Và liệu nó sẽ là sóng của tương lai gì gì đó hay không khi mà nền văn hóa kinh doanh của nó còn kém như vậy?
    - Các anh tự nhận mình là doanh nhân, vậy chứ các anh có bao giờ nghĩ đến kế hoạch phát triển công ty, kế hoạch marketing, bản phân tích thị trường, báo cáo thuế ? Hay trong đầu các anh chỉ chăm chăm lao đi săn người về làm tuyến dưới cho mình ? Và khi có người làm động đến "khu rừng săn" của mình thì la hét ông ổng lên, sợ bị giựt mất mối, như vậy là trí thức ở chỗ nào nhỉ hay giống mấy bà hàng tôm hàng cá hơn ? - cái này em nói không có sai đâu, các anh MLM thử đọc lại topic của mình 1 lần nữa xem, người ta khiếm nhã nhưng các anh thì bất lịch sự thì cứ như rồi - thậm chí em thấy các anh còn không có học !

--------------------------

Chưa đụng đến vấn đề pháp lý và tính chất của mô hình này, vì nếu tranh luận ra em biết thế nào các anh cũng cho thấy sự "tiến bộ" của mình. Chỉ khuyên mấy anh hãy tỏ ra mình là 1 con người bình thường, lịch sự. Càng cố tỏ ra mình cao siêu thì càng bị mọi người ghét

--------------------------

P/S: Có mấy số liệu mà mấy anh đa cấp hay đem ra hù người ta :

- The Wall Street Journal said that by 2000, 60-70% of all goods will be sold through MLM.
    - Network marketing is taught at Harvard and Stanford business schools and other best universities
    - 20% (sometimes the number differs) of all the millionaires were created through network marketing.
    - John Naisbitt, in "Megatrends", says network marketing is the wave of the future.

dịch ra :

-Tờ wall street nói rằng 60-70% hàng hóa được bán ra theo con đường MLM ở mỹ : thử cộng tất cả doanh thu của các công ty MLM ở Mỹ lại thì thấy GDP của Mỹ so với VN chẳng chênh lệch bao nhiêu --> tự hào VN đã sánh ngang với các cường quốc năm châu )
    - Kinh doanh theo mạng được dạy tại Harvard và Stanford : theo công văn chính thức của 2 trường này thì MLM ko đc coi là 1 ngành kinh doanh đủ tư chất để được đưa vào giảng dạy
    - 20% số triệu phú toàn cầu là nhờ MLM : ôi thôi điêu VKL ra =)) !
    - Cái điều thứ 4 không dám kiểm chứng :-"
    ================================================== ==============**************Sau đây là ý kiến hoặc suy nghĩ hoặc những hiểu biết hoặc những quan điểm hoặc những nhận xét hoặc những phân tích của tôi :
    -------------"Các anh em đang phản đối kinh doanh đa cấp không nên viết bài phản đối bọn họ nữa, vì sao ? Vì bản chất bọn họ làm đến VIP hay Thủ lĩnh rồi mà tư chất đạo đức quá kém, sẵn sàng sỉ vả nhục mạ những người phản đối lại mình, kiểu Thủ lĩnh này là kiểu Thủ lĩnh gì ? Trùm cuối hay là "Trùm mền", "Chùm Lông" ?"----> Trả lời :Tại sao bác có thể vu oan cho tôi một cách trắng trợn như thế được nhỉ???Tôi có sỉ nhục sỉ vả ai bao giờ đâu??? mà bác lại bảo tôi "tư chất đạo đức quá kém" .Không tin bác cứ đọc lại những bài viết của tôi đi.Tôi chưa bao giờ sỉ nhục ai cả !!Bác đừng vu oan cho tôi tội nghiệp./

-------------"Các anh làm đa cấp khỏi có cần nhục mạ người ta như vậy nữa, có những người họ chưa hiểu, nhưng có những người hiểu quả rõ mô hình của các anh như em thì càng đọc càng thấy tởm, các anh thành công thế nào mà qua Vinamap.vn còn chửi nhau ầm ầm, phê phán công ty nhau, có lúc em đọc 1 chuyện rất buồn cười, 1 bạn bên công ty MLM này phê phán 1 bạn bên công ty MLM kia là lương 35 triệu 1 tháng mà đi "Wave tàu, xài 1200", rồi chê bai công ty này nọ ? Lạ thay, kiểu cạnh tranh không lành mạnh như vậy mà còn tồn tại trong 1 diễn đàn lớn nhất của dân MLM VN ? Nếu vậy, xét về VH kinh doanh và VH công ty thì công ty của các anh còn thua xa các công ty truyền thống, khi để cho nhân viên mình (nói nhân viên là không đúng, nói nhà phân phối mới đúng nhỉ) bộ mặt trực tiếp của công ty thể hiện loại văn hóa đó ? Và liệu nó sẽ là sóng của tương lai gì gì đó hay không khi mà nền văn hóa kinh doanh của nó còn kém như vậy?"-----> Trả lời :Tôi xin nhắc lại một lần nữa nha......Tôi chưa bao giờ sỉ nhục ai cả (bác hãy đọc lại những bài viết của tôi sẽ rõ ).Vì vậy xin bác VLZ đừng vu oan cho tôi nữa.OK???Còn cái chuyện "các bác MLM phê phán lẫn nhau" là chuyện bình thường trong kinh doanh mà bác .Bác dựa vào đâu mà dám nói :"Những người làm trong KDTT không phê phán lẫn nhau??".Những người làm trong kinh doanh họ có quyền ngôn luận của họ bác lấy quyền gì mà cấm họ "phê phán lẫn nhau"???/

--------------"Các anh tự nhận mình là doanh nhân, vậy chứ các anh có bao giờ nghĩ đến kế hoạch phát triển công ty, kế hoạch marketing, bản phân tích thị trường, báo cáo thuế ? Hay trong đầu các anh chỉ chăm chăm lao đi săn người về làm tuyến dưới cho mình ? Và khi có người làm động đến "khu rừng săn" của mình thì la hét ông ổng lên, sợ bị giựt mất mối, như vậy là trí thức ở chỗ nào nhỉ hay giống mấy bà hàng tôm hàng cá hơn ? - cái này em nói không có sai đâu, các anh MLM thử đọc lại topic của mình 1 lần nữa xem, người ta khiếm nhã nhưng các anh thì bất lịch sự thì cứ như rồi - thậm chí em thấy các anh còn không có học !"----> Trả lời :Tôi và bác chưa hề gặp mặt nhau bao giờ.Vậy thì làm sao bác biết tôi không nghĩ đến kế hoạch phát triển công ty, kế hoạch marketing ,bản phân tích thị trường , báo cáo thuế(bác đoán mò giỏi thật)??Hay là bác có thể đọc được suy nghĩ của tôi từ xa???Bác nói tôi bất lịch sự???Bác có dẫn chứng nào để chứng minh :"Tôi bất lịch sự" không???Còn cái vụ "la hét ông ổng lên" để mời mọc khách vì "sợ bị giựt mối" trong KDTT không có à ????/

----------"Tờ wall street nói rằng 60-70% hàng hóa được bán ra theo con đường MLM ở mỹ : thử cộng tất cả doanh thu của các công ty MLM ở Mỹ lại thì thấy GDP của Mỹ so với VN chẳng chênh lệch bao nhiêu --> tự hào VN đã sánh ngang với các cường quốc năm châu )
    - Kinh doanh theo mạng được dạy tại Harvard và Stanford : theo công văn chính thức của 2 trường này thì MLM ko đc coi là 1 ngành kinh doanh đủ tư chất để được đưa vào giảng dạy
    - 20% số triệu phú toàn cầu là nhờ MLM : ôi thôi điêu VKL ra =)) !
    - Cái điều thứ 4 không dám kiểm chứng "----->Trả lời :Thông tin này bác lấy ra từ trang web nào???Tại sao không ghi rõ "nguồn"??/
    Được sửa bởi catmongtay lúc 20:39 ngày 24-01-2010

Like
    0
    @everyone : mọi người có cần vào vote xem anh này - peter_tran - nhocxjt bất lịch sự hay không nhỉ ?

@cat : KDTT mà phê phán nhau trực tiếp như vậy là vô cùng khiếm nhã và thể hiện mình kém hơn đối thủ 1 bậc. Không tự dưng tất cả các quốc gia đều đặt ra luật cấm bôi bác đối thủ 1 cách trực tiếp. Không tự nhiên mà đã xảy ra bao vụ kiện tố cáo việc sử dụng truyền thông (internet cũng là 1 kênh truyền thông) để hạ thấp uy tín sản phẩm của đối phương. Anh nói điều này thì em nghĩ anh chưa đi làm bao giờ trực tiếp cho 1 công ty bình thường bao giờ phải không, có thể em nhỏ tuổi hơn anh, nhưng em đã từng làm cho 2 công ty rồi, và chưa bao giờ em thấy sếp mình rảnh rỗi đến mức lên các 4rum bôi bác đối phương, chiêu PR đó là chiêu PR Below the line rất hạ đẳng. Và như vậy thì em đã thấy được sự kém cỏi về mặt hành luật của anh rồi

Còn về những kiến thức "doanh nhân" của anh, cứ cho là em đoán mò đi, vậy anh có chứng cứ gì để chứng minh là mình có làm những công việc đó ? Nói đơn giản cái báo cáo thuế đi, anh có gì chứng minh cho công việc mang tính chất bắt buộc trong kinh doanh đó của mình

P/S: em tranh luận rất nhẹ nhàng, từ ngữ có giới hạn, mong mọi người hãy tôn trọng giới hạn đó ! Và như bài post trên em đã nói rồi, đừng nên gây thêm flame nữa thì em cũng sẽ im lặng, càng gây flame thì đừng trách sao em phản pháo càng nhiều !

Like
    0
    phản pháo thế nào được các P Rồ đa cấp, 2 năm trước tui cãi nhau với bọn đó, tui từng thử rồi, rồi tui nhận thua. Giờ đây gặp lại, tui nhẹ nhàng hỏi, thế giờ anh làm gì rồi (mặc dù tui biết thừa là chúng nó thất nghiệp ăn bám). he he, chúng nó đâu có dám nói chuyện, lảng lảng rồi đi chỗ khác.

Nhiều khi trong cuộc sống, lúc biết mình ngu thì đã muộn.

Like
    0
    @everyone : mọi người có cần vào vote xem anh này - peter_tran - nhocxjt bất lịch sự hay không nhỉ ?

@cat : KDTT mà phê phán nhau trực tiếp như vậy là vô cùng khiếm nhã và thể hiện mình kém hơn đối thủ 1 bậc. Không tự dưng tất cả các quốc gia đều đặt ra luật cấm bôi bác đối thủ 1 cách trực tiếp. Không tự nhiên mà đã xảy ra bao vụ kiện tố cáo việc sử dụng truyền thông (internet cũng là 1 kênh truyền thông) để hạ thấp uy tín sản phẩm của đối phương. Anh nói điều này thì em nghĩ anh chưa đi làm bao giờ trực tiếp cho 1 công ty bình thường bao giờ phải không, có thể em nhỏ tuổi hơn anh, nhưng em đã từng làm cho 2 công ty rồi, và chưa bao giờ em thấy sếp mình rảnh rỗi đến mức lên các 4rum bôi bác đối phương, chiêu PR đó là chiêu PR Below the line rất hạ đẳng. Và như vậy thì em đã thấy được sự kém cỏi về mặt hành luật của anh rồi

Còn về những kiến thức "doanh nhân" của anh, cứ cho là em đoán mò đi, vậy anh có chứng cứ gì để chứng minh là mình có làm những công việc đó ? Nói đơn giản cái báo cáo thuế đi, anh có gì chứng minh cho công việc mang tính chất bắt buộc trong kinh doanh đó của mình

P/S: em tranh luận rất nhẹ nhàng, từ ngữ có giới hạn, mong mọi người hãy tôn trọng giới hạn đó ! Và như bài post trên em đã nói rồi, đừng nên gây thêm flame nữa thì em cũng sẽ im lặng, càng gây flame thì đừng trách sao em phản pháo càng nhiều !
    ================================================== =========
    ****************Sau đây là ý kiến hoặc suy nghĩ hoặc quan điểm hoặc phân tích hoặc nhận xét hoặc những hiểu biết của tôi :
    -------------" mọi người có cần vào vote xem anh này - peter_tran - nhocxjt bất lịch sự hay không nhỉ ?"-------->Trả lời :OK!!Nếu như em đã nói thẳng ra là peter và nhocxjt là người bất lịch sự(anh cũng chưa đọc bài của họ nên không biết thế nào) thì anh không còn gì để nói.Anh lên tiếng là tại vì em đánh đồng anh với những người mà em cho là họ đã bất lịch sự với em (trong khi đó anh có sỉ vả nhục mạ ai đâu???).

--------------"KDTT mà phê phán nhau trực tiếp như vậy là vô cùng khiếm nhã và thể hiện mình kém hơn đối thủ 1 bậc. Không tự dưng tất cả các quốc gia đều đặt ra luật cấm bôi bác đối thủ 1 cách trực tiếp. Không tự nhiên mà đã xảy ra bao vụ kiện tố cáo việc sử dụng truyền thông (internet cũng là 1 kênh truyền thông) để hạ thấp uy tín sản phẩm của đối phương. Anh nói điều này thì em nghĩ anh chưa đi làm bao giờ trực tiếp cho 1 công ty bình thường bao giờ phải không, có thể em nhỏ tuổi hơn anh, nhưng em đã từng làm cho 2 công ty rồi, và chưa bao giờ em thấy sếp mình rảnh rỗi đến mức lên các 4rum bôi bác đối phương, chiêu PR đó là chiêu PR Below the line rất hạ đẳng. Và như vậy thì em đã thấy được sự kém cỏi về mặt hành luật của anh rồi"------> Trả lời :Không phải người nào trong KDTM cũng thích "phê phán lẫn nhau" như em nghĩ đâu (em cũng không nên đánh đồng anh với họ) .

----------------"Còn về những kiến thức "doanh nhân" của anh, cứ cho là em đoán mò đi, vậy anh có chứng cứ gì để chứng minh là mình có làm những công việc đó ? Nói đơn giản cái báo cáo thuế đi, anh có gì chứng minh cho công việc mang tính chất bắt buộc trong kinh doanh đó của mình"------> Trả lời : "Hay trong đầu các anh chỉ chăm chăm lao đi săn người về làm tuyến dưới cho mình ?".Anh kêu em đưa ra dẫn chứng là vì em là người đã đưa ra những phán đoán của bản thân vì vậy em mới là người cần phải đưa ra những dẫn chứng để chứng minh những phán đoán của bản thân là đúng chứ không phải là anh.

-------------"P/S: em tranh luận rất nhẹ nhàng, từ ngữ có giới hạn, mong mọi người hãy tôn trọng giới hạn đó ! Và như bài post trên em đã nói rồi, đừng nên gây thêm flame nữa thì em cũng sẽ im lặng, càng gây flame thì đừng trách sao em phản pháo càng nhiều " ------> Trả lời :Có gây thêm flame nữa hay không thì còn tùy vào sự tôn trọng của mọi người đối với Công Ty TNHH Amway Việt Nam (chi nhánh của Tập Đoàn Amway của Mỹ) và đối với anh.

Like
    0
    cho hỏi hiện giờ anh đang làm công ty nào ở ngoài đời, anh đang giữ bằng cấp gì, vị trí trong công ty của anh là bao nhiêu năm, và xin hỏi trực tiềp là anh bao nhiêu tuổi ? và nếu em nói sai, mong anh chứng minh luận điểm, vấn đề báo cáo thuế đối với anh nó như thế nào ?

Mong anh trả lời cho đúng vào trọng tâm

1 câu hỏi hơi rắn nhưng : Tại sao phải tôn trọng anh và công ty Amway ?

Like
    0

================================================== ========
    ------------Bài viết này đã phạm luật của diễn đàn???

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Quote Được gửi bởi deadlove View Post
    phản pháo thế nào được các P Rồ đa cấp, 2 năm trước tui cãi nhau với bọn đó, tui từng thử rồi, rồi tui nhận thua. Giờ đây gặp lại, tui nhẹ nhàng hỏi, thế giờ anh làm gì rồi (mặc dù tui biết thừa là chúng nó thất nghiệp ăn bám). he he, chúng nó đâu có dám nói chuyện, lảng lảng rồi đi chỗ khác.

Nhiều khi trong cuộc sống, lúc biết mình ngu thì đã muộn.
    ================================================== =========
    -------------Bài viết này đã phạm luật của diễn đàn??
    Được sửa bởi catmongtay lúc 19:43 ngày 25-01-2010 Reason: Bổ sung bài viết

Like
    0
    eo ôi .....sợ quá ! Bài viết vi phạm luật gì của diễn đàn vậy, mà anh lên làm mod lúc nào mà em không biết

@all : thế này thì mọi người tự hiểu nhé ....em chẳng làm gì sai cả, em hỏi công minh chính đại, anh ấy không trả lời được thì thôi :-P

@deadlove : tuyệt chiêu của huynh đài thật là tuyệt đỉnh kung fu đó mà !

Like
    0
    Amway cũng thế thôi, bản chất là đa cấp hết. Cái may của Amway là còn có sản phẩm, chứ một số các cty khác thì chỉ thuần là nước bọt thôi.
    Tôi có mấy đứa bạn làm Amway nó bám dai như đỉa, tôi đã bảo là cho anh xin hai chữ "bình yên", Amway của em hay đếy nhưng kô phù hợp với anh, anh kô thích, nó bảo là đó là anh "chưa thích" thôi, để bao giờ có "KIM CƯƠNG" về em gọi anh ). Mà KIM CƯƠNG là mấy thằng khựa nửa chữ tiếng anh kô nói đc. Cũng đi nghe bọn chúng thuyết giáo rồi nhưng kô thể nuốt được nên thôi.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi nhokxjt View Post
    !!!! Một Kâu Thôi!!!!"Hiểu rõ kái ji` thỳ nói không Hỉu để cho ngừi khác nói" ... Tất kả những kâu nói kủa bạn ai sẽ chịu trách nhiệm ... không ai .. thậm chí bạn kũng không.. nhưng sau này ai sẽ là ngừi chịu ảnh hưởng??.....con bạn cháu bạn và cả XH này !!!.... bạn nói lừa đảo nhưng bạn đã thực sự hiểu KDM là kái ji` chưa?? hay chỉ nghe thiên hạ đồn thôi tam sao vạn bản tỷ bản thôi!!!......" Biết mà nói biết mọi lúc mọi nơi là khoe mẽ là không có kỹ năng. không biết mà nói biết là nói ngu ,biết mà không thèm nói là ick kỷ , kòn biết mà nói đúng chỗ là thành công đang gần tới chỗ bạn "
    chú này là teen hả ???
    đến chữ tiếng việt còn viết không được thì làm sao bảo người ta tôn trọng.

Like
    0
    bên cái 4rum Vinamap buồn cười vãi...mod mà còn ăn nói như thế này :

"Tôi ko del vì thấy ko cần thiết, mọi người hãy tranh luận thì tốt hơn là del, nhg nếu nhg bài reply nói xấu mới cần thiết del, còn nhg bài báo thì "nhà báo nói láo ăn tiền" mà, cho họ tranh luận chút box mới sôi nổi, chứ đụng tý là del thì ko nên."

"Hôm wa vừa wa lại Yamango xong, Yamango vẫn hoạt động bt ko hề bị đình chỉ kinh doanh! Báo chí ăn tục nói phét wa!"

"Topic này vẫn đc tranh luận, và nếu topic này ko đc tranh luận thì tôi đã del bài đó rồi, vì ngay ở đầu topic đã yêu cầu là ko nói xấu lẫn nhau, OK.

To Zenesis: Vì báo chí VN là bàn tay bẩn!"

4rum lớn nhất của dân MLM mà vẫn tồn tại những người như thế này sao , ôi chà, căng nha

http://forum.vinamap.vn/showthread.php?t=30618

Trang 9 / 12 FirstFirst ... 46789101112 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết