Trang 1 / 4 1234 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 32
    Like
    0

Thực chất về việc tăng băng thông của VNPT ?

Dùng VNPT từ lâu và trước giờ hoàn toàn không có phàn nàn về tốc độ của VNPT. Mọi việc chỉ bắt đầu khi có cái việc tăng gấp đôi băng thông.
    Từ sau ngày 1/6, đúng là tốc độ trong modem đã được set lên là 4Mbit nhưng tốc độ thực tế vẫn y như cũ. Gọi điện lên cho support, câu trả lời nhận được lúc nào cũng là : "Anh vào modem xem bên em có set chưa.Bên em chỉ cam kết tốc độ tối thiểu là ***Kbs/***Kbs, trong modem ghi vậy là đúng gói cước của anh rồi đó, không có gì sai đâu".
    Thôi thì đành hài lòng với cái sự thật "Treo đầu dê bán thịt chó" của VNPT dành cho mình vậy.Băng thông set cho khách hàng tăng gấp đôi. Cơ mà tốc độ của khách hàng vẫn như cũ. Mà vẫn còn may cho mình là VNPT không set đúng cam kết là chỉ đảm bảo tốc độ tối thiểu là ***Kbs/***Kbs.

Ừ thì VNPT mới tăng gấp đôi băng thông.
    Quote Quote

Like
    0
    nói chug thì vẫn có nhìu ng test đã thấy tăng thật, hoàn toàn ko fai tự nhiên họ nói thế mà ko làm, nhưng cũng có nhìu người thấy modem đã dc set mà tốc độ vẫn như cũ, gọi support thì có ng dc tốc độ mới có ng ko...và trog số ng ko dc có bạn...thật đen đủi...và cả mìh cùng cảnh với bạn ...speed thực tế cũng vậy chả thay đổi j khi mà modem đã thấy gấp đôi-->nản chả bít vì sao lại thế-->ngậm ngùi mà chịu thôi

Like
    0
    Cung cấp thêm cho bạn thông tin này để bạn tiện việc khiếu nại lên cấp cao hơn chổ bạn đã gọi support: Tiêu chuẩn chất lượng ADSL do Bộ 4T quy định là tốc độ tải trung bình nội mạng phải đạt 80% tốc độ max của gói cước. Nếu tải ngoại mạng là 60%.

Bạn nên kiểm tra thêm một số lần tải vào nhiều thời điểm khác nhau trong ngày rồi chia ra lấy trung bình. Nếu không có cải thiện, bạn nên gọi 119 đến xử lý cho đạt.

Việc này có thể là do các VNPT tỉnh đã nâng tốc độ vật lý, nhưng ông VDC thì chưa kịp khai báo. Vì muốn truy cập ở đâu cũng phải đi qua VDC. Việc nâng tốc độ này theo tôi không có gì là treo đầu dê bán thịt chó cả, nhiều bạn ở trên này đã xác nhận tốc độ download thực tế đã được tăng đúng tốc độ. Có thể bạn nằm trong số những trường hợp trục trặc mà thôi.

Like
    0
    Hơn tuần rồi chưa thấy tăng hết hy vọng rồi, được như cũ là may.
    Phần mềm quản lý http[://]www[.]e-biz[.com][.vn]

Like
    0
    Vẫn như cũ, không tăng không giảm.

Like
    1
    Mình thì thấy tăng thật đó . trong modem set tốc độ DL là 3977Kbps.mình down dc ~470Kb/s

Like
    0
    Quote Được gửi bởi Blackstreet View Post
    Dùng VNPT từ lâu và trước giờ hoàn toàn không có phàn nàn về tốc độ của VNPT. Mọi việc chỉ bắt đầu khi có cái việc tăng gấp đôi băng thông.
    Từ sau ngày 1/6, đúng là tốc độ trong modem đã được set lên là 4Mbit nhưng tốc độ thực tế vẫn y như cũ. Gọi điện lên cho support, câu trả lời nhận được lúc nào cũng là : "Anh vào modem xem bên em có set chưa.Bên em chỉ cam kết tốc độ tối thiểu là ***Kbs/***Kbs, trong modem ghi vậy là đúng gói cước của anh rồi đó, không có gì sai đâu".
    Thôi thì đành hài lòng với cái sự thật "Treo đầu dê bán thịt chó" của VNPT dành cho mình vậy.Băng thông set cho khách hàng tăng gấp đôi. Cơ mà tốc độ của khách hàng vẫn như cũ. Mà vẫn còn may cho mình là VNPT không set đúng cam kết là chỉ đảm bảo tốc độ tối thiểu là ***Kbs/***Kbs.

Ừ thì VNPT mới tăng gấp đôi băng thông.
    Thực chất thì họ đã tăng, và đa số mọi người đều đã được tăng. Bạn xui sao đó nên chưa được tăng thôi.
    Chia buồn.

Like
    0
    Tớ chẳng biết xem bằng gì. Nhưng lần đầu tiên tớ thấy download được 600KB/s. Trước kia khoản độ 35O KB/s là tịt ngòi.

Like
    0
    Bạn chủ thớt cứ yên tâm,mình ban đầu cũng giống như bạn,xem trong modem thì thấy tăng rồi,gọi điện thì tụi tổng đài chỉ qua chỉ về chả biết gọi ai là đúng cả.Sáng nay mình down thử từ mediafire thì thấy đúng là đã tăng rồi.Gói Family tầm 458kbs/s - đến hơn 500kbs/s .Tóm lại bạn cứ yên tâm rồi bạn sẽ được tăng thôi.

Like
    0
    Family

Trang 1 / 4 1234 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết