Trang 2 / 4 FirstFirst 1234 LastLast
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 34
    Like
    1
    Quote Được gửi bởi meocon24_2004 View Post
    cho mình đc góp thêm
    pico
    nguyễn kim
    trần anh
    bảo an
    những nơi này mình từng mua máy rùi, tất cả đều brand new, bảo hành tốt(tuy nhiên tùy vào lượng ng đến bảo hành, vd: ở bảo an,có ngày mình phải chờ dài cổ mới tới lượt. Trần anh nhiều lúc nhân viên có thái độ gắt gỏng khách,pico hôm vừa rồi mình mua giùm bạn cái máy Lenovo Y450 phải chờ cài đặt gần 2h vì lý do hok kiếm đc driver cho card đồ họa dời )
    đấy là những sản phẩm mình mua là thế hi vọng giúp đc bạn
    bạn có thể đọc thêm bài này để bít phân biệt hàng brand new một số dòng máy thông dụng nè
    http://laptopviet.info/showthread.php?t=207
    Quote Được gửi bởi em Đức View Post
    Mua hàng chính hãng tìm đến mấy ông này, tham khảo 1 vòng rồi mua.

Trần Anh
    Đăng Khoa
    Ben
    Mai Hoàng
    Phúc Anh
    Bách Phương
    Hà Nội Computer
    Bảo An.

Mình đưa thông tin để bạn tham khảo thôi.

Like
    0
    nếu vote về độ tin cậy và service thì các bác sẽ vote cho thằng nào? em cũng định mua mà phân vân về chỗ mua mãi :|

Like
    0
    Quote Được gửi bởi BigBullet View Post
    nếu vote về độ tin cậy và service thì các bác sẽ vote cho thằng nào? em cũng định mua mà phân vân về chỗ mua mãi :|
    Mình vote cho Pico Plaza, nó có 2 địa điểm ở HN: 35 Hai Bà Trưng và 76 Nguyễn Trãi, nhưng mình hay mua ở 76 vì ở đó nhiều hàng nên dễ chọn lựa hơn. Dịch vụ cũng nhanh và hậu mãi nói chung chu đáo .

Like
    1
    Mà cho hỏi, chỗ Nam Phong có đáng tin ko các bác? Em thấy ở đấy giá khá rẻ, thấp hơn các chỗ khác tầm 500k. Có bác nào đã mua hàng ở đó chưa?
    P/S: hoá ra chỗ này nó đưa giá chưa cộng VAT, phải cộng thêm 5% vào. Đểu thật...
    Được sửa bởi Big Q lúc 17:18 ngày 04-09-2009

Like
    0
    Quote Được gửi bởi Big Q View Post
    Mà cho hỏi, chỗ Nam Phong có đáng tin ko các bác? Em thấy ở đấy giá khá rẻ, thấp hơn các chỗ khác tầm 500k. Có bác nào đã mua hàng ở đó chưa?
    P/S: hoá ra chỗ này nó đưa giá chưa cộng VAT, phải cộng thêm 5% vào. Đểu thật...
    ĐÚng rùi đó phải để ý xem giá bao gồm VAT chưa,thêm 5% là thêm cả triệu chứ ít à,khi nào niêm yết giá là giá thanh toán thì mới đc

Like
    1
    Quote Được gửi bởi Big Q View Post
    Híc giá của chỗ mình niêm yết trên mạng là chưa bao gồm thuế.và chúng mình cũng ghi rõ trên đó là chưa bao gồm thuế.bạn đọc không kỹ rồi.còn chỗ mình bán hàng là tất cả đều phải chịu mức thuế 5%.

Like
    1
    Quote Được gửi bởi trantrantrong View Post
    Híc giá của chỗ mình niêm yết trên mạng là chưa bao gồm thuế.và chúng mình cũng ghi rõ trên đó là chưa bao gồm thuế.bạn đọc không kỹ rồi.còn chỗ mình bán hàng là tất cả đều phải chịu mức thuế 5%.
    Đúng là đã ghi là chưa bao gồm VAT, nhưng chỉ khi ng xem click vào xem chi tiết 1 sản phẩm mới thấy (mà cũng ko ghi rõ là 5%). Vả lại, khi khách hàng vào xem thì người ta chỉ quan tâm đến số tiền chính xác mình phải bỏ ra chứ ko quan tâm đến số tiền trước thuế, và website của rất nhiều cửa hàng khác đều niêm yết giá đã bao gồm thuế, vậy nên những người không để ý kỹ sẽ dễ so sánh nhầm là hàng ở đây rẻ hơn nhiều so với ở những chỗ khác. Không rõ ở đây là vô tình hay cố ý làm thế, nhưng tốt nhất là nên niêm yết giá đã có VAT hết, vì 1 là tiện lợi cho khách hàng, đỡ phải tự tính toán lại giá thật, 2 là vì các cửa hàng khác đều làm thế, để khỏi mang tiếng là cạnh tranh dùng tiểu xảo, vậy nhé.

Like
    0
    bạn big Q nói vậy là sai rồi
    bạn ko chịu đọc kỹ nội dung thì kêu ca này nọ.Mình chưa mua bên nam phong bao giờ nhưng vào đọc lướt qua thấy đề rõ ràng giá trên chưa bao gồm thuế VAT
    vì vậy chả có lý do gì bạn bảo họ xài tiểu xảo cả
    ngoài ra nếu bạn vào mạng xem laptop có thể thấy hầu hết giá laptop đều chưa có thuế
    và laptop trên mạng nhiều khi chẳng có hàng đâu vì thế khi mua mặt hàng nào bạn lên kiểm tra trước xem phía công ty còn hàng ko hãy đến mua kẻo đến mua lại không có
    Nhưng có lẽ đó chăng chỉ là mơ ước...

Like
    1
    Nói chung em nghĩ giá niêm yết ra là để cho người mua xem, so sánh, mà người mua thì chỉ cần quan tâm đến số tiền chính xác mình phải bỏ ra thôi. Thế nên niêm yết giá đã có VAT chỉ có lợi cho người mua, mà cửa hàng cũng chẳng mất thêm công là bao

Like
    0
    em cũng chưa vào nhìu shop laptop nhưng nghe bảo trần anh với pico thỳ chán lắm thui vào hoàng mai đy

Trang 2 / 4 FirstFirst 1234 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết