Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 13
    Like
    1

lại cái lỗi của nero dvd bi giật

mấy hôm nay vằu cái nero Bum thử biết bao là đĩa vẫn bị hỏng chưa đựoc
    khi bỏ vào đầu karaoke và đầu dvd thường cứ thính thoáng bị chờn và giống như bị xước
    trước khi bum em tao file dvd mpg bum xong bỏ vào máy tính vẫn bảo mpg nhưng em thấy một số đĩa khi bum qua nero đưavafo máy tính thấy cái đuôi ts em dang phân vân
    a e ai có kinh nghiệm giúp em với
    Được sửa bởi tranphuongkorea lúc 19:48 ngày 21-11-2011
    Quote Quote

Like
    0
    hiểu bạn nói gì, mình chết liền .....

Like
    0
    Nero không đơn thuần chỉ để ghi đĩa mà kèm theo nó là cả bộ Multimedia hình tiếng khổng lồ, chính vì thế khi cài đặt tôi chỉ chọn riêng thằng Nero Burning ROM mà thôi.

Bạn hãy dùng trình tạo đĩa DVD ví dụ DVDshrink hay DVDstyler. Tiếp đó mở Trình Nero Burning ROM chọn DVD -> Video DVD và nhét tất cả các files *.IFO *.BUP *.VOB vào thư mục VIDEO_TS chọn tốc độ ghi 4x

Like
    0
    Quote Được gửi bởi tranphuongkorea View Post
    mấy hôm nay vằu cái nero Bum thử biết bao là đĩa vẫn bị hỏng chưa đựoc
    khi bỏ vào đầu karaoke và đầu dvd thường cứ thính thoáng bị chờn và giống như bị xước
    trước khi bum em tao file dvd mpg bum xong bỏ vào máy tính vẫn bảo mpg nhưng em thấy một số đĩa khi bum qua nero đưavafo máy tính thấy cái đuôi ts em dang phân vân
    a e ai có kinh nghiệm giúp em với
    Bạn chọn tốc độ ghi đĩa châm thôi, chúc bạn có kết quả tốt.

Like
    1
    mình chọn nero vision Eseentials sau do nero conver lại nhưng bị hay bi rớt đĩa khi đọctreen đầu dvd6 so bị chờn đĩa có cách gì khácmong anh em giúp đỡ
    mình xin cảm ơn

Like
    0
    Chung chung thế khó đọc bệnh được, bạn hãy dùng trình MediaInfo soi 1 file VOB và đưa thông tin lên đây.

Like
    1
    cảm ơn bác coloa file em xuất ra chuẩn dvd mpg sau đó cho vào nero Nero Burning ROM để bum thì rất nét nhưng hay bi hiện tượng gióng như bị xước đĩa khi đưa ra đọc trên đầu
    trong Nero Burning ROM thu mục ( dvd video )bị có lỗi màu đó mục audio TS thì nhận tiếng còn mục video TS thì báo lỗi không nhận
    chuyển sang nero vision Eseentials add file avi vào sau đó nero cover lại không được nét nhưng cũng hay bi rớt đĩa nếu ghi tóc độ 4x thì có khá quan chút
    không hiểu tại sao mục (dvd video) trong Nero Burning ROM cua minh lai bi lối như vậy mình cài vào 4 con máy tinh bao gồm 4 phiên bản nero khác nhau vẫn bị lỗi ở mục( dvd video ) mục này nhận định dạng ts máy mình toàn bị lỗi ngay cả đĩa nero kèm theo odd cũng bị luôn mình gỡ ra cài lại rất nhiều lần vẫn bị mong các bác giúp em tý luôn tiện đầu xuân năm mới chúc anh em và các bác trên diễn đàn năm mới tràn đầy sức khỏe vui vẻ và hạnh phúc gặp nhiều điều may
    Được sửa bởi tranphuongkorea lúc 08:54 ngày 23-01-2012

Like
    0
    >chuyển sang nero vision Eseentials add file avi vào sau đó nero cover lại không được nét

Lý do là trình chuyển đổi tích hợp trong bộ Nero không được tốt.

>còn mục video TS thì báo lỗi không nhận
    >không hiểu tại sao mục (dvd video) trong Nero Burning ROM cua minh lai bi lối như vậy

Lý do nó chỉ có chức năng ghi đĩa Video DVD nên đòi hỏi tất cả các files chuẩn Video DVD từ 1 trình tạo đĩa xuất ra ví dụ từ 1 đĩa gốc hay 1 folder VIDEO_TS bất kỳ.
    Thừ dùng trình này mà tạo đĩa DVD http://www.dvdstyler.org/en/

Bạn hãy dùng trình MediaInfo mà soi cái đĩa bị lỗi lên đây rồi ta cùng bàn tiếp nhé!

Chúc các bạn 1 năm mới vui vẻ và thành đạt.

Like
    1
    cảm ơn bác coloa nhiều nhiều lắm em up cai hình này bácxem hộ em sao lai bi lỗi ở mục này add file nó không nhận
    phần này thì nó có lỗi như hình bên mong cacbasc giúp đỡ
    thông thường em bum ở muc (dvd rom iso) ởhifnh này nè

các bác giúp em với nhé rất cảm ơn

Like
    0
    Cái DVD-Video thì file đó phải theo đúng chuẩn DVD-Video, gồm 1 đống file:
    VIDEO_TS.BUP
    VIDEO_TS.IFO
    VTS_01_0.BUP
    VTS_01_0.IFO
    VTS_01_1.VOB
    VTS_01_2.VOB
    ....
    Lúc đó Nero Buning Rom mới cho add vào để ghi ở DVD-Video.
    Bạn coi lại kiến thức làm DVD đi. Còn dễ nhất thì cứ vọc cái chương trình bác Coloa gởi cho ở trên - ra đc floder VIDEO_TS thì add toàn bộ vào Nẻo Bủning Rom ở DVD_Video ghi bình thường.

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết