Hiển thị kết quả từ 1 đến 8 / 8
    Like
    0

Hạnh phúc Tìm việc....thật khó mà phù hợp với gì mình muốn....

Minh muốn tìm cộng việc kế toán sao khó quá vậy.....Với bằng trung cấp kế toán sao má tìm việc khó quá ....hok lẽ học trung cấp ra thất nghiệp hết sao....sjnh vien mới ra truong thj lam sao co kinh nghiệm ma đòi chứ.........CÓ AI CẦN KẾ TOÁN CHUA CÓ KINH NGHIỆM KHÔNG GIÚP VỚI.....
    Quote Quote

Like
    0
    Khó hay dễ là do mình cả thôi, nếu bạn năng động tí thì thấy nghề kế toán rất dễ kiếm việc và kiếm được thật nhiều tiền.
    Được sửa bởi dulich lúc 20:56 ngày 30-04-2014

Like
    2
    Quote Được gửi bởi Scorpius DLord View Post
    Bạn ơi! Bằng TCap thì bạn chỉ có thể làm trong những cty nhỏ thôi. Ko công ty lớn nào mà lại nhận 1 sinh viên trung cấp cả trong khi có đầy người có bằng ĐH còn thất nghiệp đấy/
    Tôi may mắn có cái bằng ĐH CNTT mà vẫn chạy vạy khắp nơi, sau 4 tháng ra trường mới kiếm duoc 1 việc làm ổn định nè.
    Theo tôi, bạn nên học liên thông lên CĐ mới mong có 1 cv phù hợp.
    CHứ cầm bằng TC, khó xin việc lắm!
    liên thông CĐ xong mà chưa có 1 cv phù hợp thì bạn sẽ nhận 1 lời khuyên nữa là lên ĐH luôn, cũng chẳng bít sao nữa !!!

Like
    0
    kiếm việc rất khó, kiếm dc việc rồi chê việc lương thấp đi kiếm việc khác, kiếm việc khác lương cao hơn rồi lại so sánh với thằng bạn thu nhập cao hơn... $$

Like
    0
    đang học mà nhìn người khác xin việc mà sợ.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi trandinhhong View Post
    đang học mà nhìn người khác xin việc mà sợ.
    cái gì đến rồi cũng đến thôi, sợ gì, bây giờ còn học thì lo đi xin việc là vừa đi. mai mốt ra trường mới đi xin việc mới mệt đó

Like
    69
    bạn làm công ty nhỏ vị trí học việc hoặc nếu muốn chuyển sang triển khai phần mềm kế toán thì có thể vào các công ty làm pm kế toán máy vừa học thêm về KT và kĩ năng sử dụng phần mềm, nếu bạn làm kinh doanh PM kế toán thì lương có thể cao hơn, nghề này cần sự chăm chỉ và chính xác, không tiến nhanh được nhưng nếu giỏi thì lương cũng cao đấy

Like
    0
    Cứ bình tĩnh từ nhỏ đến lớn. Làm công ty nhỏ lấy kinh nghiệm. Làm công ty lớn lấy thương hiệu.
    Quan trọng nhất là đừng chê việc nhỏ thu nhập thấp.
    Mình đã từng đi làm những chân lon ton sai vặt. Đó mới là công việc thú vị và đặc biệt tốt trong việc mở rộng quan hệ.

Mình đưa hợp đồng hỏa tốc từ cơ quan tới một đơn vị lớn (Khách hàng khó tính). Đến gặp chị giám đốc thấy mấy anh IT đang loay hoay với cái máy tính, trong thời gian đợi chị ấy đọc hợp đồng mình lân la sang sửa máy, bấm cáp mạng cho các anh IT. Một tháng sau mình sang phòng IT bên đó. Giao cho quản lý Website (tin tức vớ vẩn). Một năm sau trở thành .....

Và bây giờ là SEObitis.

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết