Trang 1 / 3 123 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 22
    Like
    0

Cần chú ý ! Ôi trời ơi, em bức xúc, tư vấn giúp em với

Hix, nhà em có quán net - game online, nối mạng ngang hàng ko có máy chủ. Đại loại là máy nào cũng ngon hết, nhưng có một máy ngon nhất ba mẹ nói đầu tư để em học :">
    Hix, mà ko hiểu sao khách khứa chúng nó biết máy đó ngon hơn, cứ suốt ngày ôm chặt máy đó ko rời. Nhiều lúc em đang ngồi, khách vào, còn một đống máy đó mà nó ko ngồi, cứ đè máy em mà tranh giành mới tức chứ. Ba mẹ em thì chiều khách, nói em nhường, cho khách chơi xong mình chơi cũng được. Mà, đau khổ là, chờ khách chơi xong cứ xác định là 11h đêm mới được bén mảng đến cái máy, ngồi được 5' thì ba mẹ bắt đi ngủ roài.
    Hix, mang tiếng chủ quán net mà một ngày online chưa đầy nửa tiếng hỏi có bức xúc không cơ chứ.
    Mọi người tư vấn hộ em xem có cách nào để khách nó ghét và chừa cái máy đó ra không động vào nữa được không? Chẳng hạn như làm cho nó ko chơi game được, hoặc làm trục trặc gì đó cho tụi nó khó chịu. Nhưng mà cách nào khéo và độc đáo một chút, vì ba em là cao thủ
    Ai giúp em được vụ này em đãi kem b-) Chứ còn cứ để tình trạng như này em uất ức mà chết mất, nhiều lúc tức muốn khóc ý (
    Quote Quote

Like
    0

Tệ thật ! Hì hì, vụ này dễ ợt!!!

- Xóa các user của Windows không cần thiết (trừ Administrator và Guest là không xóa được). Guest thì đã bị Disable sẵn rồi <--- kệ nó. Administrator thì đặt lại password (nhớ là chỉ có mình biết thôi)
    Mà có biết xóa user không đấy???
    - Đăng nhập vào máy tính bằng user "Administrator" ... Nếu như máy tính tự động "log on" vào hệ thống thì bạn hãy "log off", sau đó nhấn tổ hợp phím "Ctrl+Alt+Del" (khoảng 2 hay 3 lần) để gọi phần đăng nhập bằng user Administrator.
    - Sau khi log on vào hệ thống bằng User administrator. Click phải "My Computer" chọn Manage
    - Vào mục "Local Users and Groups"
    - Vào tiếp "Users"
    - Lúc này tìm tên của user (thông thường các phòng máy đặt là User - đó là tên .. mà khi bạn click vào nút Start thì nó sẽ hiện ra tên của user đó) <--- delete nó đi
    - Sau đó, click phải vào vùng trống, chọn "New User" để tạo 1 user mới (đặt cùng tên với user ở trên đã bị xóa <--- nếu để phát hiện ra khác tên với tất cả các máy khác ---> thì bạn là thủ phạm ). Nhớ là đừng đặt password cho user vừa tạo ra nhé (tạo mới 1 user dễ lắm )
    - Sau đó bật Firewall lên <--- nó sẽ đóng tất cả các port lại (trừ các port thông dụng như HTTP, FPT, SMTP...) <--- khỏi chơi game luôn.
    - Sau đó, khi nào bạn dùng máy để chơi game thì tắt Firewall đi (đang sử dụng máy bằng User Administrator đấy nhé), còn khi khách đến thì bật Firewall lên ---> log off khỏi hệ thống ---> khách sẽ đăng nhập vào hệ thống bằng user mà bạn đã tạo ra ---> không thể tắt được Firewall <--- không chơi được game ---> sẽ bỏ đi máy khác.
    - Mấy người kỹ thuật viên phòng máy cũng chưa chắc biết được điều này đâu (trừ khi họ đọc bài này, hoặc hiểu biết sâu về HDH)

Trên đây là cách hướng dẫn cho người amateur, nếu bạn muốn hiểu sâu hơn thì phải đọc thêm tài liệu về cách sử dụng Windows XP.

Đây là cách giải quyết của mình (không dùng bất kỳ tool nào cả), nếu ai có cách hay hơn, xin vui lòng chỉ giáo!!!

Rất hân hạnh được học hỏi!!!!!

Like
    0
    Bạn nói bố bạn pro nên làm gì mình nghĩ chắc ổng cũng trị được. Phương kế cuối cùng: năn nỉ!
    Me oy cho con đem máy vô phòng con nghe mẹ. Để tiện việc học hành....
    H0h0

Like
    0
    viết tờ giấy dán lên máy là: Máy này co keylog,xin vui lòng đổi máy.

Like
    0
    Hix, cái trò dùng user mình thử một lần rùi. Nhưng do mình hay đi học, mỗi lần game ra bản update, mà ba mình ko có user admin nên ko update được, về bị mắng á

CÒn năn nỉ thì năn nỉ chán rùi. Mẹ nói là cho mày máy riêng rùi mày cứ ngồi ôm máy trong đó, làm sao trông nhà được

viết tờ giấy dán lên máy là: Máy này co keylog,xin vui lòng đổi máy.
    Mình cũng từng nghĩ đến cách này, nhưng thấy nó trẻ con thế nào ý Với cả dán giấy thì hơi lộ liễu nhỉ Làm sao để cho bọn nó nửa tin nửa ngờ, lúc nào cũng nơm nớp là máy có keylogger nhỉ :-?

Like
    0
    Cách này có thể đánh lừa được đây em:
    Những người chơi games hay cảm giác máy đó nhanh lên cứ chúi đầu vô máy đó mà đôi khi hơn thua chút nó không biết đâu, vì là hàng NET lên máy đặt san sát nhau, nếu cái Case để dưới gầm bàn thì em cháo nó cắm sang monitor & keyboard mouse bên cạnh (và nhớ là đổi user lại cho đúng thứ tự & làm khi DADDY của em khò khò nhé)
    )

Like
    0
    Oh thanks. Em sẽ thử Cách này nghe có vẻ thú vị đấy nhỉ

Like
    0
    Quote Được gửi bởi SweetGinger
    Cách này có thể đánh lừa được đây em:
    Những người chơi games hay cảm giác máy đó nhanh lên cứ chúi đầu vô máy đó mà đôi khi hơn thua chút nó không biết đâu, vì là hàng NET lên máy đặt san sát nhau, nếu cái Case để dưới gầm bàn thì em cháo nó cắm sang monitor & keyboard mouse bên cạnh (và nhớ là đổi user lại cho đúng thứ tự & làm khi DADDY của em khò khò nhé)
    )
    Cẩn thận mua thêm cái cable nố i dài cổng USB luôn nhé, nếu không bà con cắm Flash Driver vào nó hiện lên trên máy cạnh là lộ tẩy đó.

Like
    0
    Buồn cười, đổi xong, cái thằng ngồi bên cạnh máy nó treo, nó thò tay vào restart...phụp một phát, máy em tắt ngóm. Em cũng phải nhanh "chân" đá vào nút restart của máy nó, thế là hai máy cũng khởi động mới chết cười chứ
    Cuối cùng em phải đổi cả case sang, 2 case hơi khác nhưng chẳng ai để ý cả

Like
    0

Tệ thật !

Quote Được gửi bởi Oriole7610
    Đại loại là máy nào cũng ngon hết, nhưng có một máy ngon nhất ba mẹ nói đầu tư để em học :">
    ..........
    Mọi người tư vấn hộ em xem có cách nào để khách nó ghét và chừa cái máy đó ra không động vào nữa được không? Chẳng hạn như làm cho nó ko chơi game được, hoặc làm trục trặc gì đó cho tụi nó khó chịu. Nhưng mà cách nào khéo và độc đáo một chút, vì ba em là cao thủ
    Bạn ơi, ba mẹ mua máy "xịn" để bạn học mà bạn lại lấy dùng để chơi game là đã sai rồi. Bạn cũng nói là các máy bên cũng tốt thì dùng máy đó cũng được, mình kinh doanh thì phải chiều khách một tí chứ nếu không thì sau này cả máy dỏm cũng không có nữa đó

Trang 1 / 3 123 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết