Trang 8 / 10 FirstFirst ... 35678910 LastLast
Hiển thị kết quả từ 71 đến 80 / 91
    Like
    2
    Nhỏ sếu là... hay nhõng nhẽo lắm đó, cho uống chanh muối nóng đi anh!

Like
    2
    Chúc các bác thượng lộ bình an! Em lộn làng nè. Khi nào đi về hướng em cư ngụ, hú em trước 1 tiếng nha mấy bác.

Like
    324
    Các bác đã đến nơi chưa vậy

Chờ tin

Like
    2,418
    Đã xong, mọi việc hoàn thành tốt đẹp. Hôm nay điện thoại lại tưng tưng nữa, lên tới nơi cắm được sạc thì khu vực biên giới không có sóng điện thoại nên không báo tin cho ở nhà được. Về đến nhà khoảng gần 7g tối, lăn đùng ra ngủ, giờ mới thức dậy

Đoàn khởi hành khoảng hơn 5g sáng, 04:45 mọi người đã tập trung đầy đủ, chất hàng xong, mình đếm đã thấy đủ 8 đầu, đang tính khởi hành thì nhận được tin nhắn của cu Già chó gặm "10" nua em toi nhe", rất thắc mắc, bèn "liếm đi liếm lại" vẫn thấy đủ 8 đầu, mượn bản khai của ông tài xế xem lại mới biết nãy giờ mình đếm thêm ổng (sau này mấy xe THX thuê đi, xe nào cũng bắt khai tên tuổi hành khách và ghi sổ đàng hoàng, chắc là bảo hiểm bắt) Chờ cu Già chút xíu, tới lúc mọi người sẵn sàng và xe lăn bánh khoảng hơn 5g chút.

Lộ 13 đường rất tốt, và cũng như những con đường tốt khác, các chốt bắn tốc độ dày đặc, con đường rộng rãi ngon lành như đường băng trong sân bay, hai bên đường là đồng trống và bị cắm bảng hạn chế tốc độ Nhưng tới khoảng Bình Long thì đường bắt đầu xấu, xe phải bỏ từ từ tránh những ổ gà, ổ voi trên đường, hy vọng chừng 3 năm nữa bà con ở đây có con đường đàng hoàng chạy, chứ bay giờ thì người dân ở đó than "bây giờ dân đông, xe nhiều nên cũng đỡ, chứ thời gian trước chạy xe hai bánh chở bao tiêu đi bán, xe lọt xuống hố là người phải lồm cồm leo lên, chờ có ai đi ngang qua mới nhờ được một tay đẩy xe phụ lên khỏi hố.

Giờ đi ngủ tiếp, mai tính.
    Đường dài ngút ngàn chỉ một trận cười vang vang ....

5. Thành viên Like bài viết này:

Like
    2
    Kê cục gạch chờ bác ngủ dậy.

Like
    1,303
    Demo

Đố ai biết cái chòi bé bé phía sau để làm gì đó?

8. Thành viên Like bài viết này:

Like
    283
    phông là cái nhà xí

Like
    2,418
    Quote Được gửi bởi pinochu View Post
    phông là cái nhà xí
    Có tận mắt vô coi không ? Tại trong nhà có một cái, xì tai ngồi đàng hoàng chứ không phải bệt, coi chừng cái này là của ... chó đó

Từ đẹp qua xấu: Kiệt và bà xã, Phượng và Phương, hai bạn đồng nghiệp của Kiệt, bạn Phương chính là người giới thiệu cho THX trường hợp giáo xứ Tích Thiện này, cũng là người lo việc tiếp đón anh em tại nhà mình, vì đây là đất nhà của Phương. Kế đến là anh Năm Lực, linh mục Khánh - quản xứ, Ông Già chó gặm, Pinochu, anh tài xế chở mọi người đi, Dê Lỳ

11. 3 thành viên Like bài viết này:

xã Vĩnh Viễn, huyện Vĩnh Biệt, thành phố Kinh Cùng
    Like
    3,954
    Quote Được gửi bởi kiettt View Post
    Có tận mắt vô coi không ? Tại trong nhà có một cái, xì tai ngồi đàng hoàng chứ không phải bệt, coi chừng cái này là của ... chó đó

Từ đẹp qua xấu: Kiệt và bà xã, Phượng và Phương, hai bạn đồng nghiệp của Kiệt, bạn Phương chính là người giới thiệu cho THX trường hợp giáo xứ Tích Thiện này, cũng là người lo việc tiếp đón anh em tại nhà mình, vì đây là đất nhà của Phương. Kế đến là anh Năm Lực, linh mục Khánh - quản xứ, Ông Già chó gặm, Pinochu, anh tài xế chở mọi người đi, Dê Lỳ
    hai người đẹp nhất bên trái "tông xẹt tông"

Like
    2,418
    Định tranh thủ chạy lên kịp thánh lễ 8g, nhưng dọc đường lúc nghỉ ăn sáng gặp được chỗ mát mẻ, sạch sẽ, rộng rãi, anh em nghỉ hơi lâu, lại gặp những khúc bắn tốc độ, rồi đường xấu, nên mãi đến hơn 9g mới tới nơi. Anh em bắt tay vào ráp máy, chạy thử, đến khoảng hơn 10g thì xong xuôi. Do năm nay quyên được mớ linh kiện khá tốt, lại ỷ y đường gần và tốt nên chuyến này toàn bộ máy móc để trần hết, không vô thùng. Chỉ có chút sự cố nhỏ là bác Lý nhà mình có vài máy, quên chép vào đó bộ chương trình dạy tin học bằng A, đành phải nhờ lại các bạn giáo lý viên của nhà thờ, sau này sẽ là những người hướng dẫn cho các em lo dùm bằng cách copy từ những máy đã có sang.

Sau khi bàn giao, mọi người đi vòng vòng trong khuôn viên nhà thờ săn ảnh một chút rồi kéo nhau về nhà bạn Phương, mấy cô thì xuống bếp phụ nấu ăn còn mấy thằng giặc thì ra vườn sáng tác, còn ít hình liên quan đến chuyến công tác mình sẽ post lên đây, những hình bên lề khác ghi lại quá trình sáng tạo nghệ thuật của anh em sẽ được đưa vào các box thích hợp

Tổng kết, anh em góp tiền xe được 1,5 triệu, Ngọc Công, Chiến và cu Berg ủng hộ thêm tổng cộng 1,200 nữa là mình có 2,7 triệu. Trừ đi tiền xe và ăn uống dọc đường hết 2,350. Vậy ta còn quỹ là 350 ngàn

Quote Được gửi bởi nino View Post
    hai người đẹp nhất bên trái "tông xẹt tông"
    Tại tấm này chụp bằng máy của anh, còn máy bác Lý thì anh hụt do chạy vào không kịp, ổng bèn chơi thêm tấm nữa, tấm sau này ổng tranh thủ chạy qua bên đẹp đứng. Nên mình phải dành post trước, chứ thuyết minh của mình, ổng chêm hình ổng vô thì thành ra đẹp nhứt là ổng rồi

Xong xuôi

Góc hình khác, đứng quay lưng lại, chắp tay sau lưng là bác Năm, ngoài cùng bên phải, cao nhất là bác Phượng, ba của bạn Phương

Phòng đặt máy bề ngang rất rộng, thoáng mát

Nhưng bàn ghế thì dùng tạm của lớp học bình thường nên ốm nhom ốm nhách, địa phương chỉ kịp gắn các ổ cắm điện cho mình gắn máy. Anh em có góp ý và được biết nhà thờ sẽ điều chỉnh lại vụ này, để các em ngồi máy đúng tư thế

Có mấy em đi đường dằn xóc, bung nắp thùng. Cho lên bàn mổ sắp lại ruột hết.

Các em không kẹt lớp học buổi sáng là những ngừoi đầu tiên khai trương

He he he, râu bác nhột quá hà

Tạm thời để bàn phím lên đùi xài đỡ

"Có máy vi tính học rồi, chạy vô coi bà con ơi", mấy bạn này học trên lầu, do có giờ học buổi sáng nên chỉ đi ngang và xem thôi chứ chưa được ngồi vào

Dù là người dân tộc, nhưng do ở cùng và sinh hoạt cùng người Kinh quá lâu, nên các bạn người Kh'mer hay S'tiêng hầu như không còn giữ được những đặc thù về quần áo, tiếng nói của mình nữa

Được sửa bởi kiettt lúc 16:50 ngày 12-12-2011

14. 6 thành viên Like bài viết này:

Trang 8 / 10 FirstFirst ... 35678910 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết