Hiển thị kết quả từ 1 đến 7 / 7
    Like
    0

Rất hay ! Cho em hỏi về OC trên main Gigabyte

Em đang dùng một main Gigabyte GA-8I945GM-F,CPU P4 3GHZ sk775,RAM DDR2 533 NCP 512MB,VGA onboard.Trong sách hương dẫn của main nói có thể OC được CPU và RAM qua 2 tùy chọn trong phần Frequencies\Voltage Control của BIOS.Nhưng khi em vào thì chỉ thấy tùy chọn OC RAM chứ không hề thấy tùy chọn OC CPU đâu cả!Ngoài ra máy của em đọc CD và ở một số tác vụ bình thường tốn rất nhiều tài nguyên,task manager cho thấy CPU lên tới 60% công suất.Đặc biệt là khi chơi Half Life 2,sau khi load cảnh,máy tự thoát ra ngoài,báo lỗi "The reference memory at 0x00...(em ko nhớ rõ) could not be read" mặc dù em để đồ họa rất thấp trong khi một cỗ máy 2.4GHz,RAM 256 vid GF2 lại chạy game này ngon ơ!Em xin lỗi đã hỏi hơi nhiều,xin các anh chỉ giúp.Em rất cám ơn!
    Quote Quote

Like
    0
    Bạn ơi, OC là từ gì vậy ???

Like
    0
    Quote Được gửi bởi compbug
    Oc là ép xung có nghĩa là over clock ấy

Like
    0
    Quote Được gửi bởi compbug
    Overclock tức là tăng xung nhịp của con CPU lên cao hơn so với xung nhịp default của nhà sản xuất. Đây là điều mà các nhà sản xuất chíp không khuyến cáo vì có thể làm giảm tuổi thọ chíp, nhưng nếu thích thì bạn vẫn có thể học hỏi. Theo mình thì đây là 1 vấn đề ko dơn giản mà có thể nói là cả một nghệ thuật, là cả một quá trình tìm hiểu, khám phá, học tập + bền bĩ (có thể phải chịu một ít mất mát để có thêm kinh nghiệm)...

Like
    0
    MB GigaByte cho CPU Intel thông thường ít cho phép OC lắm bạn à, trừ mấy dòng có đuôi -pro thôi.

Like
    0
    Mình nhớ hình như main Giga thường ẩn các chức năng này, nhưng không nhớ rõ tổ hợp phím, bạn có thể đọc kĩ lại cuốn manuel thử coi!
    Được sửa bởi U.N.I.X lúc 16:36 ngày 08-02-2015
    Chuyên Giày nam đẹp tại hà nội

Like
    0
    Ctrl + F1 khi mới vừa vào CMOS.

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết