Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 10
    Like
    0

Máy báo lỗi Explorer. exe em phải làm sao đây

Máy của em tự nhiên có một vài folder ko thể vào được . Nếu muốn vào thì máy lại tự động tắt hết những windows liên quan . VD như muốn up hình lên , em vào firefox rồi yahoo để up lên mạng của yahoo thì khi chọn Browse->folder cần lấy hình thì windows tự động đóng luôn cửa sổ browse và trình duyệt Firefox . Nếu như ko up hình mà chỉ xem hình bình thường(nhấp chuột trực tiếp vào folder trong MY Document) thì windows báo lỗi như sau :
    Explorer.exe-Application Eror
    The íntructionat "0x77f52b6c" referenced memory at "0x00670074" . The memory could be "written" . Click OK to terminate the program.
    Sau đó chọn ok thì windows đó đóng lại luôn . Vậy máy của em bị gì vậy ? VÀ em phải làm sao bây giờ ?
    Quote Quote

Like
    529
    Đây là triệu chứng của Ram lỗi. Bạn gỡ Ram đi bảo hành là vừa nếu còn trong thời gian BH.

Like
    0
    Explorer.exe-Application Eror
    The íntructionat "0x77f52b6c" referenced memory at "0x00670074" . The memory could be "written" . Click OK to terminate the program.
    Chưa hẳn là do ram ! ngay dòng thông báo đầu tiên ! ta thấy dc "Application Eror" tức ứng dụng bị lỗi.

"he íntructionat "0x77f52b6c" referenced memory at "0x00670074" . The memory could be "written" thông báo này là do explorer chạy thường trú trên ram ! và do bị lỗi nên "The memory could be "written" " bộ nhớ ko thể ghi !

Bạn kiểm tra lại xem sao ?

Like
    0
    máy em dạo này khi chạy nghe có tiếng kêu rất chói tai và kéo dài nữa , khi có khi ko , vay có thể là do ram hư ko ?
    Mà nếu như vn.disable thì phải làm sao để sửa lỗi application đó vậy ?

Like
    0
    yahoo của em cũng báo lỗi như explorer.exe của bác bethauthau vậy là do lỗi ở đâu hả các bác

Like
    0
    Quote Được gửi bởi vn.disable
    Chưa hẳn là do ram ! ngay dòng thông báo đầu tiên ! ta thấy dc "Application Eror" tức ứng dụng bị lỗi.

"the íntructionat "0x77f52b6c" referenced memory at "0x00670074" . The memory could be "written" thông báo này là do explorer chạy thường trú trên ram ! và do bị lỗi nên "The memory could be "written" " bộ nhớ ko thể ghi !

Bạn kiểm tra lại xem sao ?
    Tớ chơi GB bị lỗi này hoài. Bực mình chết được.
    bản chất của việc này nói không liên quan đến RAM cũng không đúng nhưng nói là do RAM hư là sai.
    Nói một cách đơn gỉan và dễ hiểu là lỗi này do kernel làm việc không tốt trong việc phân trang(paging).
    Vấn đề này gặp nhiều nhất là khi bạn chạy nhiều chương trình cùng 1 lúc, dẫn tới sự phân mảnh memory, kernel cố gắng trong tuyệt vọng sắp xếp memory lại, với giải thuật tồi tệ của microsoft nên một số địa chỉ của app đang hoạt động bị cắt mất(đa số nằm trên Virtual Memory), thành ra khi app tham chiếu đến nó sẽ gây nên hiện tượng trên.
    Cũng để ý thấy rằng lỗi này hay xảy ra nhất là khi chạy song song một app nào đó với FireFox, khá logic vì FireFox ngốn bộ nhớ kinh hoàng. Hôm trước mình lên 24h.com.vn mở 10 Tabs, thì nó dùng ~150MB RAM + ~200MB Virtual Memory, CPU load 100%. Ai không tin có thể thử.
    RAM mà bị hư 1 ô nhớ, chỉ 1 ô thôi. Thì tớ đố ai mà vào được Windows!

Like
    0
    Nhưng mà bây giờ thì máy của em cứ vao document xem gì thì đều bị closed lại hết , hên xui thì còn mở được vài cái , ko phải nhất thiết là chạy song song cùng lúc với firefox , bây giờ em đổi wa opera rồi , nhưng vẫn bị thôi mọi người ơi . Có phải cái máy của em bị bệng nặng rồi phải ko vậy?
    mà sao ko có ai chỉ cách sửa hết vậy huhuh

Like
    0
    ứng dụng này bị thiếu file nên khi chạy không load đủ file dẫn đến lỗi bác nên quick fomat và cài lại win là hết

Like
    0

Ngạc nhiên Máy vi tính em đột nhiên báo lỗi Explorer?

Máy em báo lỗi như vậy nè. "The exception unknown software exception (0x00000fd)occurred in the application at location 0x71aa14c9. Click on OK to tẻminate the program, Click on CANCEL to debug the program" là bị gì?.
    Có cách nào sửa lỗi này được ko?

Like
    0
    Để khắc phục lỗi này: Bạn vào Registry (Run -> cmd -> regedit). Sau đó tìm đến khóa sau:

HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Windows NT\CurrentVersion\Winlogon

Bạn nhìn vào entryname: shell và Userinit. Nếu nó không có 2 giá trị lần lượt là: Explorer.exe, %SystemRoot%\System32\Userinit.exe thì bạn cần phải sửa lại cho đúng.

Nếu binh thuong thi bạn vào sửa lỗi registry
    Đầu tiên Vào nhánh HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Windows\Curr entVersion\Run
    xóa cac giá trị có trong mục Run trừ giá trị mặc định Default.

Tiếp theo Vào nhánh HKEY_LOCAL_USER\SOFTWARE\Microsoft\Windows\Current Version\Run
    xóa cac giá trị có trong mục Run trừ giá trị mặc định Default.

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết