Trang 3 / 4 FirstFirst 1234 LastLast
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 32
    xã Vĩnh Viễn, huyện Vĩnh Biệt, thành phố Kinh Cùng
    Like
    3,954
    Quote Được gửi bởi emperor666 View Post
    mình đã bảo là thay bộ nguồn đi, các bạn cố tình ko tin à. Lỗi này mình gặp rất nhiều rồi .
    đã lấy cái nguồn cooler master 450w thử rồi mà vẫn không hết bác ợ

Like
    5
    Cái lỗi mà ko có báo lỗi gì chỉ có bảo ấn f1 thì mình ko biết :d chưa thấy bao h vì thường là phải có kèm thông báo lỗi. Còn cái lỗi của chủ thớt có phải là báo ấn f1 để vào bios setup lại. Bạn vào bios setup lại sau đó thì bt nhưng tắt đi 1 lúc sau bật lên lại bị đúng ko. Thay pin cmos cũng vẫn bị đúng ko đại khái cái lỗi như vậy thay bộ nguồn là hết. Mình dính rất nhiều con như vậy rồi còn nhớ lần đầu tiên gặp tưởng là bị hết pin, phi đi mua 1 cục về gắn vào chỉnh lại bios save lại. Tắt đi bật lại 1 vài phát ko thấy bị nữa hí hửng đi về sáng hôm sau người ta lại gọi .

Like
    5
    Quote Được gửi bởi thienduong View Post
    E có con mấy con main nó báo ấn F1 để setup lại Bios, mặc dù e đã thay Pin cmos mới nhưng nó vẫn báo như vậy, bác nào biết comment e với. Thanks
    có 2 cách mình hay làm
    disable ổ mềm trong bios
    và flash lại bios nếu quen tay
    ko đc thì tại main

xã Vĩnh Viễn, huyện Vĩnh Biệt, thành phố Kinh Cùng
    Like
    3,954
    E có con mấy con main nó báo ấn F1 để setup lại Bios, mặc dù e đã thay Pin cmos mới nhưng nó vẫn báo như vậy, bác nào biết comment e với. Thanks
    có phải main nào cũng có cái "Wait for press F1 if error" đâu bác. e chỉnh chán BIoss mà vẫn không được
    E cũng là dân kỹ thuật, nhưng sửa rồi k ăn thua, có con Biostar e update cả bios mới vẫn như vậy...
    Quote Được gửi bởi nino;34***03
    máy em bị y chang máy bác chủ, đã mần như hướng dẫn của bác nhưng vẫn vậy... giờ mần tiếp sao đây bác?
    Quote Được gửi bởi kiettt;34***90
    Thế lúc nó bảo bấm F1, nó cho biết error cái gì ?
    Quote Được gửi bởi nino View Post
    nó chả báo gì, nó chỉ bảo Fress F1 thôi
    Quote Được gửi bởi kiettt View Post
    Tháo thùng ra, coi cái jumper "clear CMOS" nó đang ở vị trí nào ? Vào CMOS chỉnh ngày giờ cho chính xác, tắt máy để qua đêm, sáng hôm sau ngày giờ có bị reset lại không ?
    mình đã bảo là thay bộ nguồn đi, các bạn cố tình ko tin à. Lỗi này mình gặp rất nhiều rồi .
    đã lấy cái nguồn cooler master 450w thử rồi mà vẫn không hết bác ợ
    Cái lỗi mà ko có báo lỗi gì chỉ có bảo ấn f1 thì mình ko biết :d chưa thấy bao h vì thường là phải có kèm thông báo lỗi. Còn cái lỗi của chủ thớt có phải là báo ấn f1 để vào bios setup lại. Bạn vào bios setup lại sau đó thì bt nhưng tắt đi 1 lúc sau bật lên lại bị đúng ko. Thay pin cmos cũng vẫn bị đúng ko đại khái cái lỗi như vậy thay bộ nguồn là hết. Mình dính rất nhiều con như vậy rồi còn nhớ lần đầu tiên gặp tưởng là bị hết pin, phi đi mua 1 cục về gắn vào chỉnh lại bios save lại. Tắt đi bật lại 1 vài phát ko thấy bị nữa hí hửng đi về sáng hôm sau người ta lại gọi .
    hố hố, em đu theo bác chủ làm mí bác cũng điên điên khùng khùng theo em...
    @Chủ thớt: Nếu máy bảo nhấn F1 thường thì sẽ có một câu thông báo ví dụ như: lỗi bàn phiếm, lỗi FDD, lỗi HDD hay lỗi CD Rom hoặc lỗi thời gian... đại loại nó có báo một cái lỗi gì, xong rồi nó bảo nhấn F1 để bỏ qua, bác không nói rõ mà cứ phán như trên thì em nói thiệt bác có đến tết côn gô mới mần được.
    Có rất nhiều người khi máy báo lỗi, xuất hiện một câu thông báo, chưa đọc kỹ gì, hoặc có đọc cũng không hiểu máy nói gì thì nhanh tay nhấn enter rồi quay lại bảo... máy em tự nhiên die

5. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    do lỗi con cpu nó ko thíc nghi vs main hoặc cài đặt lại cmos???????:">

Like
    0
    hố hố, em đu theo bác chủ làm mí bác cũng điên điên khùng khùng theo em...
    @Chủ thớt: Nếu máy bảo nhấn F1 thường thì sẽ có một câu thông báo ví dụ như: lỗi bàn phiếm, lỗi FDD, lỗi HDD hay lỗi CD Rom hoặc lỗi thời gian... đại loại nó có báo một cái lỗi gì, xong rồi nó bảo nhấn F1 để bỏ qua, bác không nói rõ mà cứ phán như trên thì em nói thiệt bác có đến tết côn gô mới mần được.
    Có rất nhiều người khi máy báo lỗi, xuất hiện một câu thông báo, chưa đọc kỹ gì, hoặc có đọc cũng không hiểu máy nói gì thì nhanh tay nhấn enter rồi quay lại bảo... máy em tự nhiên die
    nếu gặp nó báo vậy thì ai mà không biết, lúc nào nó cũng báo ấn F1 để setup lại bioss, bác đọc k rõ ah,

Like
    0
    Lên cho bạn...............................

Like
    24
    giờ thì hướng giải quyết là sao nhỷ các bạn!

Like
    21
    emperor666 Nói thế thì bác chủ thớt làm theo thử nhé, nếu có kết quả thì thông báo cái cho anh em kỹ thuật được biết thêm cái mới.
    Tình trang F1 thì cũng phải có cái thông báo lỗi chứ nhỉ ^^.
    Đến từ nơi bình yên nhất

Like
    31
    Quote Được gửi bởi TearofBoy View Post
    có 2 cách mình hay làm
    disable ổ mềm trong bios
    thử theo cách bác này chưa ?

Trang 3 / 4 FirstFirst 1234 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết