Trang 4 / 4 FirstFirst 1234
Hiển thị kết quả từ 31 đến 40 / 40
    Like
    20
    Học làm phim chỉ cần 1 tuần là làm cái rẹt!

Trời !!!!!! Có người cho rằng như thế sao!!!!

Like
    29
    Quote Được gửi bởi The Old Man View Post

Làm cái rẹt đứt cuộn phim -> bỏ nghề
    1 tuần là quá nhiều

xã Vĩnh Viễn, huyện Vĩnh Biệt, thành phố Kinh Cùng
    Like
    3,954

Like
    0
    Học - Học nữa - Học mãi . . .
    Đúp học tiếp
    Hy vọng có 1 cao nhân nào đó học trong 1 tuần hết sạch kiến thức về điện ảnh

Like
    0
    Ai cũng học 1 tuần chắc cả thế giới thành siêu nhân hết

Like
    828
    Nhớ không lầm thì lâu ...lâu... lâu lắm rồi. Tớ có cầm cái máy DVC Pro quay, và dùng Liquid 5.0 + after effect + Procoder 1.5 để nghịch.

Sau khi thấy ku Thả Gà ngồi ôm cái dps edit mà than lên than xuống nên chạy luôn. Không nghịch film nữa. Làm tới làm lui mà tay nghề chẳng lên được miếng nào. Chỉ là cắt - dán - trộn . , làm kỹ xảo thì như... mèo mửa. Buồn !

Còn nói là vô diễn đờn để "học nghề" hay "Trao đổi". Theo tớ, nên tạo ra một sản phẩm nào đó. Rồi nghe anh em ... chửi. Như vậy sẽ mau lên tay nghề hơn là ngồi đó hỏi lung tung...
    Còn tớ, mỗi lần chụp hình xong. Vướng cái màu nào đó lạ lạ vô cái ống kính, khác với con mắt. Tớ sẽ hỏi bác NGU Triền Miên. Thế nào cũng lòi ra nhiều điều ...
    www.xdata.vn

Dịch Vụ Lưu Trữ Máy Chủ Tốt Nhất Tôi Đã Chọn

Like
    0
    Quote Được gửi bởi The Old Man View Post

Tuổi trẻ tài cao bác ạ.
    Ở cái thời của bác, hoặc của em cũng thế, Trung Quốc đã phải bỏ ra hơn 40 năm "gởi gắm" người đi du học, tốn biết bao nhiêu thế hệ và tiền bạc, mới ra được một ít các anh tài. Với quan điểm của lớp trẻ ngày nay nói chung: Ta là trời, cái gì ta cũng làm được thì học 1 tuần là chậm đấy bác ơi! Tư tưởng là như thế, nhưng trong khi ngồi vào làm mới thấy: Cháy nhà ra mặt chuột!!!

Like
    0
    Quote Được gửi bởi camuoidua View Post
    Nếu mà bâu giờ thì không nói làm gì . Như Tây Du Ký newbie học 1 tuần làm cái rẹt.Vấn đề ở đây là lúc đó phần cứng P2, phần mềm OS dos . Mình cũng chưa tìm tòi cách nào làm dược như thế, mình thấy cảnh con rồng con long vương ăn mất con ngựa đường tăng bị key mất tùm lum thì mình nghĩ chắc là dùng soft trái ngược những gì mình nghĩ . Vậy bạn nào rành giải thích tường tận vấn đề này cho ae hiểu hơn nha.
    thời tây du ký (năm 8x) làm j có P2 bạn. P1 còn chưa có nữa là ). thời đó chỉ có máy 386 là cao
    OS thì bạn tưởng trên thế giới này chỉ có DOS thôi sao ), còn Linux, Unix, Solaris, Mac... nữa chi
    nhưng mà nói chung phần cứng lẫn phần mềm thời đó đều khó mà dùng để xử lý video nổi

về chroma key thì kỹ thuật này đã có từ những năm 30 rồi bạn ạ, từ lúc máy tính chưa ra đời nữa kìa )
    http://en.wikipedia.org/wiki/Chroma_key#History

Quote Được gửi bởi vibi View Post
    Có một cái bàn gọi là bàn dựng tuyến tính linear system (không như bây giờ dựng bằng máy tính nên hệ thống gọi là non-linear system hay NLE). Nó "đúp" hình từ nhiều nguồn vào (băng từ), bàn dựng càng nhiều ngõ vào càng đắt tiền. Quá trình dựng điều khiển bằng tay không lái cái cần trục. Quá trình xử lý máy (quan điểm tốc độ kỹ thuật) khá nhanh so với máy vi tính thời đó. Nhưng do điều khiển tay nên hơi cực. Các cảnh ghép được tạo sẵn. Có ai từng biết rằng phần Credit cuối phim hồi đó được ông dượng tui làm mẹo thế này này: Lấy một cuộn giấy nylon trong suốt > viết chữ lên đó > rồi cuộn từ từ nội dung cho chạy qua ống kính. Coi lại bằng tivi phân biệt được nó làm bằng máy hay thủ công kiểu đó chết liền! (máy quay băng từ VHS nha, mấy cái máy quay DV giờ hay HD nhìn ra cả vi khuẩn lun nữa là )
    hay

Like
    0
    Làm kỹ sảo điện ảnh !
    Thật ra cũng chẳng có gì khó, cũng chẳng dễ chút nào !
    Thứ nhất bạn phải tìm 1 số phần mềm hộ trợ làm phim và nghiên cứu : Avid, Corel Video..m studio...
    Tất cả nó ở đây hết.

Cắt, ghép, phim, nhạc nó có trong này hết.

Vì mình chưa có quấn tài liệu cụ thể nào nên không có share cho bạn được, mình chỉ đọc trên mạng thui.

Nhưng bạn hãy nghe lới mình tìm hiểu phàn mềm làm phim trước đã.

--------------
    Còn mấy người trả lời kia mình thấy hơi ngạo mạn rùi. Liệu mấy bạn biết được đến đâu mà trả lới thấy mà ghét...

Like
    0
    Còn theo ý bạn hỏi làm sao thay phong nền thì trước khi làm phim người ta phải viết kịch bản. sau đó đạo diễn hình phải đi tìm những nới có hình ảnh phù hợp sau đó chụp lại, và có thể sẽ phải vẽ ra như truyện tranh đó.

Mọi cái đã chuẩn bị xong, lúc này đạo diễn diễn xuất mới ra tay cho quay diễn xuất ghép với hình ảnh mà đạo diễn hình đã làm trước đó.
    Có mốt ố hình ảnh không thể do diễn viên chính hay phụ đóng được mà pahỉ do nghười# đóng thế (Diễn viên đóng thế- Cascader.._) và 1 số hình ảnh trong phim không có trong lúc quay cảnh, mà chỉ quay hình nển riêng, sau đó tạo tư thế của diễn viên và ghép chúng lại với nhau. Lúc này chỉ dùng phần mềm thui... thật là đơn giản nhưng cũng rất phức tạp.còn hiệu ứng trong phim thì ui thui đọc mệt mới hiểu..mình nói đến đây thui

Trang 4 / 4 FirstFirst 1234

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết