Trang 7 / 7 FirstFirst ... 24567
Hiển thị kết quả từ 61 đến 70 / 70
    Like
    21
    Ở góc độ không rành code, muốn có nhiều sites, thì Opensource là số 1; nếu cứ suốt ngày ca tụng "tự code" thì còn không đủ tiền trả cho bên thiết kế web chứ đừng nói là để phát triển kinh doanh!
    Thời buổi kinh tế khó khăn, tiết kiệm đồng nào hay đồng đó, vả lại Opensource do rất nhiều cái đầu trên thế giới gầy dựng, phát triển, cho nên về góc độ kinh tế và hiệu quả không có cửa cho tự code.

Like
    0
    joomla tốt nhất đó bạn

Like
    0
    Chào các bác.
    Em cũng là một người mới học lập trình web. Nên cũng có thắc mắc như chủ topic. Em đọc các comment của các bác mà thấy hình như mọi người quá đi sâu vào việc tranh luận giữa code tay và mã nguồn mở. Em chỉ muốn nhắc lại thắc mắc của chủ topic.
    Quote Được gửi bởi Schick View Post
    Mình dự định làm một trang bán hàng.
    Không biết mình nên tự viết hay sử dụng các mã nguồn mở có sẵn như WP, Joomla, magento, drupal...?
    Như vậy chủ topic là một người mới làm web và muốn tự mình làm. Ở đây e hiểu là chủ topic vừa muốn làm 1 web và vừa muốn học thêm.
    Nếu dùng mã nguồn mở sẵn có và mình muốn tự viết thêm các ứng dụng riêng cho trang web thì nên dùng loại nào?
    Trong các mã nguồn mở, cái nào tốt hơn cho SEO, tốt hơn về bảo mật, cái nào làm trang nhẹ hơn?
    Rất mong nhận được sự góp ý và hướng dẫn của các bạn
    Vậy là chủ topic cũng chưa có nhiều kiến thức về mã nguồn mở, và muốn qua đây có thể nên đi sâu về hướng nào.
    Các bác cho ý kiến như vậy thì nên như thế nào là tốt nhất trên phương diện người đi trước chỉ đường cho người đi sau.

p/s: Xin lỗi bác chủ topic nếu em hiều sai ý bác. Em cũng đang có thắc mắc như vậy nên mong mọi người cho ý kiến.

Like
    0
    Bạn này phân tích rõ ràng thật!

Like
    0
    Quote Được gửi bởi thiettam88 View Post
    Chào các bác.
    Em cũng là một người mới học lập trình web. Nên cũng có thắc mắc như chủ topic. Em đọc các comment của các bác mà thấy hình như mọi người quá đi sâu vào việc tranh luận giữa code tay và mã nguồn mở. Em chỉ muốn nhắc lại thắc mắc của chủ topic.

Như vậy chủ topic là một người mới làm web và muốn tự mình làm. Ở đây e hiểu là chủ topic vừa muốn làm 1 web và vừa muốn học thêm.

Vậy là chủ topic cũng chưa có nhiều kiến thức về mã nguồn mở, và muốn qua đây có thể nên đi sâu về hướng nào.
    Các bác cho ý kiến như vậy thì nên như thế nào là tốt nhất trên phương diện người đi trước chỉ đường cho người đi sau.

p/s: Xin lỗi bác chủ topic nếu em hiều sai ý bác. Em cũng đang có thắc mắc như vậy nên mong mọi người cho ý kiến.
    ai cũng như bạn thì sẽ ít có tranh cãi nhỉ!

Like
    2
    tự code được cho mình thì còn gì bằng, không đụng hàng còn gì. Còn vấn để tốt hơn hay không bằng mã nguồn mở thì còn phải xem trình của bạn đến đâu đã

Like
    0

hay

qua hay wefaghgdfsh

Like
    0
    Các bác vào http://camerasaigon24h.com nhé. Web site của mình. Tự code, tự dg

Gửi từ HTC One ME dual sim của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
    camera quan sát Hotline: 0938.11.23.99

Like
    0
    Quote Được gửi bởi thankiemvdk View Post
    đồng ý với bạn này ... vả vào mồm mấy cái thằng tự cao tự đại kia đi. Để xem tự code nó pro đến đâu nào ..khứa khứa.

Mà mấy cái ông này ko biết mình đang comment trong cái Forum dùng code gì nữa ấy chứ lại ..ha ha ha
    Ghét nhất là thùng rỗng kêu to. Link siteminhf làm 100% đây
    http://camerasaigon24h.com/Lap-camer...cong-ty_dv3356

Một số site dưới 20tr nhấn ctrl+u đọc thấy cả đống dư thừa, như vây là không tốt rồi
    Chủ yếu chỉ kéo thả mà không cân chỉnh, thì code dơ là bình thường, code dơ thì tốt chỗ nào.
    Cái site trên mình từ làm lấy, không phải là đỉnh nhưng chắc chắn tốt hơn 70% site opensource mà một số cty giao cho kh.
    Mình không phải kd bên website mà mình làm bên camera. Biết tí đỉnh code và seo.
    Thông thường thì biết code thì chưa chắc biết seo và ngược lại. Nên tốt là mang lại hiệu quả cho khách hàng.
    1 vấn đề có nhiều người nghĩ khác nhau. Người này theo phái nga my, người kia theo phái thiếu lâm, phái nào cũng có tuyệt chiêu cả

Gửi từ HTC One ME dual sim của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
    camera quan sát Hotline: 0938.11.23.99

Like
    22
    Làm mỗi cái site bán hàng mà ngồi tự code thì lạc hậu rồi, vì bán hàng quan trọng là Hàng tốt, Marketing tốt, SEO tốt, nhiều tính năng hay.

Một người code sao bằng dùng thư viện cả chục nghìn người code được.

Nếu nói làm startup gì đặc biệt kiểu như khởi đầu của Facebook thì hãy tự code. Làm site bán hàng mà tự code là ...lạc hậu, code xong bán code chưa chắc có người mua

Post xong mới để ý cái thread tạo từ năm 2011. Pa nào đào mồ vậy trời, làm mất thời gian reply

Trang 7 / 7 FirstFirst ... 24567

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết