Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 10
    Like
    0

Mỡ giải nhiệt Nhật Tảo chét lên CPU ?

Thông thường khi ráp máy mới người ta thường ko bôi keo giải nhiệt cho CPU với Miếng tỏa nhiệt. Nay mình có í định bôi keo tỏa nhiệt cho CPU nhưng ko đủ tiền mua cái ống týp chuyên dụng cho CPU (5-7$) ở mấy tiệm Vi tính. Thấy chợ Nhật Tảo có bán mỡ giải nhiệt hay dùng cho sò trong Ampli dẻ dề ko biết nó dùng được cho CPU ko nhỉ các bác ?
    Quote Quote

Like
    0
    Bạn muốn mất 7 USD hay muốn mua main mới?

xã Vĩnh Viễn, huyện Vĩnh Biệt, thành phố Kinh Cùng
    Like
    3,954

Like
    0
    Không sao đâu, bạn cứ thử nghiệm trước đi. Có thể bạn sẽ hi sinh con CPU nhưng bạn sẽ tìm ra được cái chính là mình nghĩ đúng hay là sai.

Like
    0
    mấy cái ống tiêm thì không đến giá 7$ đâu, nếu ở HCM chạy wa tiệm Thúy Vy ở đó giá không đến như vậy. Tui mua 1 hũ keo lớn mà có giá 30$ à, trét lên mặt là mặt nạ dưỡng da cũng được :P

Like
    0
    Mỡ tản nhiệt là gig vậy ? Khi trước tôi lắp CPU mới thường có miếng đệm kèm nhằn tiếp xúc tốt cho phần kim loại của quạt và lưng con CPU .Nếu theo lí thuyết thiết kế thì là hai mặt phẳng song song và tiếp xúc đều .Trong thực tế lắp đặt thì đó là chuyện tương đối thôi .Keo tản nhiệtlà giải pháp tốt và đơn giản cho quá trình lắp CPU .Keo này cần có tính năng là chịu dẫn nhiệt tốt và tạo tiếp xúc thành miếng căn giưa 2 mặt phẳng quạt và CPU .Khi nào có keo tôi dùng nhưng không phải khi nào cũng thuận tiện và cầm theo .Nó chăng phải cái gì huyền bí
    Bản chất là vậy và tôi thường dùng cách sau tìm miếng nhôm hay miếmg đồng đỏ mềm dùng rũa mịn tạo mạt đồng đỏ hay mạt nhôm nhưng tốt nhất là mạt nhôm sau đấy chộm với keo đánh răng trăng PS hoặc các loại kem tương tự với mạt này tạo thành mỡ đấy .Tôi dùng tốt cho nhiều máy rồi .Đã sử lí trên CPU 3.4G (775) là loại có tốc độ nhiệt phát ra kinh khủng .Khi lắp nhớ thoa đều 1 lớp vừa đủ rồi trà nhẹ hai lưng tiếp súc cho lan tỏa đều rôi khóa lai
    Như vậy là không cần mua làm gì.Trong chế độ bảo vệ luôn tắt máy khi nhiệt độ tăng và vì vậy bạn yên tâm không khi nào hỏng CPU hay mên đâu .Vì tâm lí người dùng quý cục cưng và vì vậy mỡ tản nhiệt có giá đắt như vậy -Tôi cam đoan với bạn là gần như keo sin 100% .Có điều là làm mát cho CPU như hiện nay dể tăng tốc độ hoạt động thì lên bỏ 1 của hông ra .Tuy không thẩm mỹ nhưng đây là giải pháp tối ưu cho nó mà không mất thêm tiên nào cả
    Được sửa bởi VTABC lúc 17:35 ngày 30-06-2006

Like
    0
    Cái đó gọi là keo chứ kog phải mỡ !

Like
    0
    Send to addme:
    Đừng sửa lưng như thế, mình là dân điện tử thường xuyên đi Nhật Tảo, bạn mà kêu người ta bán cho keo giải nhiệt thì người ta cười cho đấy. Nhưng nếu là dân IT thì mới gọi là keo.Duy chỉ có bác VTABC nói là mình thấy an tâm thôi, mấy bác kia nói nghe ghê quá. Rất cảm ơn, nói túm lại là có nên chét mỡ giải nhiệt đó hay ko vậy các bác ?

xã Vĩnh Viễn, huyện Vĩnh Biệt, thành phố Kinh Cùng
    Like
    3,954
    hihi, mình dám chắc chưa có ai "chét" cái "mỡ" đó vô CPU nên không có ai có ý kiến đâu,mình thỉnh thoảng có đến cửa hàng hỏi mua cái tuýp keo tản nhiệt đó nhưng thường hay được cho (Á Châu Cần Thơ, sếp Nguyên đó) ổng nói mấy cái này người ta cũng cho tui không à, vì vậy mình thấy nó không đắt như giooc3chop nói đâu.
    To VTABC: mở case ra thì cũng được, nhưng ngoài việc bụi bặm vô, xấu xí mình còn sợ... chuột, mèo... ặc ặc... rắn bò vô thì sao??? hi hi hi

Like
    0
    Nhưng mình thấy quảng cáo là 5$ mà

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết