Hiển thị kết quả từ 1 đến 5 / 5
    Like
    0

muốn Format ô dạng NTFS

Mình dùng Win XP,mình mướn thử định dạng NTFS đã convert từ FAT32->NTFS, và bay giờ mình muốn Setup lại Win mới,bình thường mình vào DOS rồi dùng format C:/q để xóa ô C.mà định dạng NTFS khi mình vào DOS lại ko thấy ô C đâu nữa,vậy xin mọi hương dẫn giúp cách xóa win cũ cả với FAT32 và NTFS,cách nào xóa càng nhanh thì càng tốt,thz nhiều !
    Quote Quote

Like
    20
    Cách 1
    1. Cài Win bằng CD bình thường. Khi tới phần format/partition thì delete cái parition trên C: là nhanh nhất. Xong rồi chia lại (partition) Muốn kiểu nào tùy ý. DOS không thấy được NTFS trong C:
    Cách 2
    2. Muốn dùng DOS thì phải Fdisk và delete cái partition NONDOS(đó là NTFS). Rồi partition lại theo FAT , sao đó mới reboot lại mà format c:/q theo ý bạn muốn.

Cách 1 là đúng, dễ và nhanh nhất.

Like
    0
    cám ơn bạn nhiều!

Like
    0
    dùng đĩa cd có boot hiren, chọn partition magic, convert nó lại FAT32 là xong. Không thì trong lúc cài winxp nó sẽ tự động thấy ổ C (NTFS) lúc này nó sẽ có những chọn lựa cho bạn format chọn định dạng FAT32

Like
    133
    Xai partion đê, chớ cài win thi chi chon đc 1 ổ thôi. Boot = hiren xong chọn PQ magic, muốn chuyển ổ nào thì click chuột phải rồi chọn convert to... (Fat 32 or NTFS, tùy)
    :present::present::present:

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết