Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 10
    Like
    0

Câu hỏi, cần giúp đỡ Các cổng USB bị hư, phải làm sao?

Máy tui bị hư các cổng USB, chắc chắn vì đã thử Flash Disk sang máy khác thì được. Đã cài lại hệ điều hành.

Máy có 4 cổng USB, có 1 cổng bị hư toàn phần ==> cắm Flash Disk vào thì ko lên đèn, 3 cổng kia thì Flash Disk có lên đèn nhưng WinXP ko nhận. Test các cổng USB bằng tiện ích trong đĩa Hiren Boot thì báo 3 cổng bình thường, 1 bị hư.

Bây giờ tui phải làm sao đây? Mang mainboard đi sửa? Nghe nói có thiết bị hay card gì đó để chuyển đổi đại loại như từ IDE ra USB hay từ PS/2 sang USB...? Ko biết bán ở đâu?
    Quote Quote

Like
    0
    Nếu bạn không muốn mang Mainboard đi sửa, bạn có thể dùng Card USB cắm qua cổng PCI. Tùy từng loại có thể chia ra được 4 đến 6 cổng USB.
    Nếu cắm USB mà lên đèn nhưng WinXP không nhận thì cũng chưa hẳn lỗi đó là do cổng USB, mà lỗi đó còn do ổ Flash disk của bạn. Có một số dòng flash disk của Trung Quốc chất lượng khá kém và còn có tình trạng kén main, rất dễ hỏng khi bạn ngắt điện vào USB đột ngột.
    Nếu bạn ở Hà Nội bạn có thể qua các công ty bán hàng link kiện máy tính ở đường Lê Thanh Nghị hỏi mua Card PCI - USB.

Like
    0
    Ko phải do Flash disk đâu vì con này gắn sang máy nào khác nó cũng chạy hết, Máy chụp hình KTS gắn vào nó cũng lên đèn nhưng ko chịu ra ổ đĩa. Chắc rằng cổng USB bị hư vì trước đây nó đã bị hư hẳn 1 cổng rồi.

Ko biết card PCI ==> USB, tốc độ USB có được nhanh ko? Chứ nếu USB mà tốc độ như ổ đĩa mềm thì... Có ai dùng thử chưa?

Tui ở TPHCM, ko biết I-care có sửa được main hư cổng USB ko? Và sửa có nhanh, gọn ko? Vì tui cần máy để làm việc.

Like
    0
    Máy tôi cũng không nhận ! Đèn USB sáng nhưng mà không nhận ! Vào device manager thì bào không có cổng USB nào kà ? Làm sao bây h các bác !

Like
    0
    Neu co the, ban nho ngoi nao co kha nang noi dum may cai chan USB tren main thu xem sao... Do ton tien... Nhung ma can than, noi nham chan chay main dung co do thua tui xui bay do nghen... ^_^!

Like
    0
    Bạn vào CMOS enable cong USB sẽ nhận được thôi .Thân

Like
    0
    Khi main đả hư cổng usb thì enable củng không được đâu , trường hợp này mua một PCI to Usb cắm vào khe PCI mà dùng , tốc độ chắc chắn là nhanh hơn đỉa mềm . Nên mua cái này hơn là mang main đi sửa , vùa tốn tiền vừa không bảo đảm . Tiền sửa củng ngang bằng tiền mua PCI to Usb .

Like
    0
    Quote Được gửi bởi wet
    Máy tôi cũng không nhận ! Đèn USB sáng nhưng mà không nhận ! Vào device manager thì bào không có cổng USB nào kà ? Làm sao bây h các bác !
    Trường hợp của bạn vào bios setup cho cổng usb enable lên .

Like
    0
    Hinh nhu cach cua tui la re tien nhat... Main nao ma hong co san 8 chan USB tren main chu ^_^

Like
    0

Hạnh phúc

Được rồi các bro ạ!
    Tui mua card PCI ==> USB về. 7$, cắm vô là tự nhận, tự chạy, tốc độ tui thấy ngang USB 2.0. Quá tốt!
    Được sửa bởi @nhtuan lúc 15:34 ngày 26-06-2006

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết