Hiển thị kết quả từ 1 đến 5 / 5
    Like
    0

Mạng MegaVNN ở Hồ Chí Minh

Chào các bác,

Em đang ở khu vực phường 13, đường Trường Chinh, quận Tân Bình, HCM. Mấy tháng trước em có chuyển từ FPT sang VNPT. (Gói MegaEasy, gần gói MegaFamily ấy)

Từ ngày chuyển sang VNPT, em cực kỳ bức xúc về tốc độ mạng. Giống như kiểu bọn tổng đài giới hạn băng thông của mình hay sao ấy.

Từ 0h00 đến 7h00 (Tốc độ như cam kết)
    Khoảng thời gian khác, tốc độ cực kỳ tồi tệ, host nước ngoài thì dc trên dưới 50KB/s, VN thì khoảng 300 KB/s. Em có gọi lên tổng đài than phiền thì ngày hôm đó mạng lại full cap, đến tiếp ngày nữa thì đâu lại vào đấy. Em không rõ đây là do bị limit bandwidth trên ISP hay do dây nhợ nữa.

Các bác cho em hỏi mạng nhà em đúng là bị bọn nó ăn chặn hay không? Hay là do vấn đề gì khác? Cách xử lý thế nào?
    Quote Quote

Like
    0
    Y như mình, ban ngày down mediafire chỉ đc 200KB/s, phải down 2 file cộng lại thì mới đc speed như cam kết, mà như thế thì cái ổ cứng em nó die mất. Speed torrent trong nước vẫn bt

Like
    2
    Mấy lúc đó là giờ cao điểm mà. Cao điểm thì phải chậm thôi. Giống ùn xe đó hì

Like
    3
    pải rùi đó e ở miền bắc cũng vậy đó, tắc đường thì pải giảm tốc thui khi nào thông thì lại vít ga
    Quote Được gửi bởi Dem Sai Gon View Post
    Mấy lúc đó là giờ cao điểm mà. Cao điểm thì phải chậm thôi. Giống ùn xe đó hì

Like
    0
    mạng vnpt gói MegaVNN Basic down / up = 4096 kbps / 640 kbps chạy cũng tốt lắm bạn , mình đang xài nè

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết