Hiển thị kết quả từ 1 đến 5 / 5

Chủ đề: ko thể log in

Like
    0

Ngạc nhiên ko thể log in

máy cháy winxp, mình dùng hiren bootcd để chia ổ đĩa và ghost, nhưng đang làm thì mất điện. Bây giờ ko biết máy bị làm sao mà ko thể log in được, khi mở máy chỉ chạy đến dòng lệnh VERIFYING DMI POOL DATA......_ là đứng luôn , ko thể vào được win cũng như chế độ SAFE MODE, ai biết giúp mình với, có phải máy bị hư RAM rồi phải ko?
    Quote Quote

Like
    0
    Ghost lại đi bạn. Nếu cần bạn vào Patition Magic để Set Active cho ổ đĩa chứa Win nếu vẫn ko vào được Win.

Like
    0
    máy mình đã mất hết dữ liệu...mình SET ACTIVE như bạn nói và cũng check lỗi (win báo ko tìm thấy lỗi)nhưng cũng ko thể vào win được, mình cũng đã thử cài đặt lại win nhưng máy báo lỗi, chỉ cho định dạng ổ đĩa và sau đó là đứng luôn....có phải máy mình bị hư phần cứng rồi ko hả bạn?

Like
    0
    Bạn dùng đĩa boot chia lại ổ và format lại một lần nữa, sau đó cài lại Win (Nếu cài thành công thì khả năng hư phần cứng là rất ít)

Like
    0
    cám ơn khoabeo108, mình đã định dạng, chia ổ và rất may là cài thành công, máy bây giờ đã chạy bình thường.....lần nữa cám ơn bạn, mình sợ thằng HIREN BOOTCD luôn rồi, xém chút nữa là xách máy ra tiệm....hihi

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết