Trang 2 / 2 FirstFirst 12
Hiển thị kết quả từ 11 đến 14 / 14
    Like
    0
    Bạn đã tạo Acc rồi chứ? mình chỉ bạn cách phân quyền NTFS nha: Ví dụ bạn muốn cấm ổ đĩa D Bạn click phải lên D\Properties\ xem ổ đĩa D của bạn định dạng FAT.. hay NTFS nếu NTFS thì không cần chuyển còn nếu là FAT.. thì phải chuyển như sau: thoát ra ngoài. start\Run\cmd rồi enter.
    conver D: /fs:ntfs rồi enter.nhập tên đĩa D ví dụ data hay gì đó tên này là tên ổ đĩa D của bạn trước khi chuyển ok ..
    Click phải ổ đĩa d\properties\Sharing and security\security. bạn chọn add\Advanced..\finow clikc chọn Acc của bạn đã tạo\ok\Full control\Apply thứ tự chọn các Acc có trong hệ thống ngay cửa sổ cùng Acc của bạn chếch chọn Deny rồi Apply cuối cùng ok (nếu bạn chếch chọn deny thì các Acc hoăc Group đó không thể truy cập tức là Accessdeny bạn nhớ là đừng Add Acc của bạn vào nhóm mà bạn đã chọn Deny. Như vậy là chỉ khi vào bằng Acc của bạn thì mới có toàn quền truy cập còn lại không ai vào được. nếu quá trình lập chính sách có gì thì phone:0989365345 chúc thành công!.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi kimtuthap_hp View Post
    Tôi có tạo 1 Acc login cá nhân. Nhưng không biết phân quyền truy cập như thế nào. Bác nào biết thì post len giùm cái. Thanhs
    Thông thường thì window sẽ có một acc mặc đinhj và được ẩn là Administrator và một acc được sử dụng là xyz gì đó. Acc xyz này cũng đã được phân quyền giống như acc Admin kể trên. Và tất nhiên acc xyz này cũng có thể tạo ra một acc mới để phân quyền cho nó.
    Sau khi tạo xong một acc sẽ có bảng hiện ra hỏi bạn chọ phân quyền nào cho nó.
    1. Computer Administrator: Nếu chọn cái này thì acc sẽ được quyền giống như admin vậy.
    2. Limited: Còn chọn cái này thì sẽ bị hạn chế một số tính năng
    Thông thường khi tạo acc cho thành viên người ta sẽ tạo acc loại 2 này để hạn chế quyền hạn sử dụng cho acc đó. Những gì mình biết chỉ có vậy. Pro nào biết rõ hơn thì chỉ cho bro ấy nhé!

Like
    0

Hạnh phúc

""""SVDUYTAM ban vao cmos cua may. """
    ---Bạn ơi vào cái đó ròi sao nữa!!
    làm ơn chỉ rx ràng giùm mình mới nha!!
    thanks bạn nhìu!!

Like
    0
    xài wins gì thế, wins7 thì dùng bitlocker, không thì chịu khó search google đi thiếu gì chương trình cho you xài.

Trang 2 / 2 FirstFirst 12

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết