Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 20
    Like
    0

Giúp mình cách lắp Loa vào máy tính với...

Mình vừa được người bạn cho 1 bộ Loa Nansin gồm 1 Sub và 4 loa vệ tinh. Nhưng vấn đề ở đây là mình hoàn toàn mù tịt về mấy chuyện này, đã mày mò cả nửa ngày mà vẫn không tìm ra cách nối dàn Loa vào PC. Đằng sau dàn loa là 1 dây nguồn, 4 ngõ Output FL, FR, RL, RR có lẽ để cắm 4 loa vệ tinh và 1 ngõ Input (jack 3.5). Chỉ có vậy thôi, mấy pro làm ơn chỉ mình cách nối dàn Loa này vào 3 cái jack trên CPU với, chứ mình pó tay rồi T_T
    Quote Quote

Like
    13
    Quote Được gửi bởi thaison1089 View Post
    Mình vừa được người bạn cho 1 bộ Loa Nansin gồm 1 Sub và 4 loa vệ tinh. Nhưng vấn đề ở đây là mình hoàn toàn mù tịt về mấy chuyện này, đã mày mò cả nửa ngày mà vẫn không tìm ra cách nối dàn Loa vào PC. Đằng sau dàn loa là 1 dây nguồn, 4 ngõ Output FL, FR, RL, RR có lẽ để cắm 4 loa vệ tinh và 1 ngõ Input (jack 3.5). Chỉ có vậy thôi, mấy pro làm ơn chỉ mình cách nối dàn Loa này vào 3 cái jack trên CPU với, chứ mình pó tay rồi T_T
    Vừa hỏi vừa trả lời là sao chài ? Mua thêm cọng này nữa
    Attached Images

Like
    0
    Sợi đó mình có, nhưng quan trọng là cắm vào PC kiểu gì, trên CPU nó có 3 lỗ cắm lận, cắm vào lỗ nào đây pro?

Like
    168
    1. Loa để đâu:

RL = sau, bên trái
    RR = sau, bên phải ... cứ thế mà để

2. Cắm làm sao: 1 đầu vào cái lỗ 3.5, đầu kia vào hai cái chỗ cắm của sound card (chẳng ai cắm vào CPU (Central Processing Unit) hết). Cắm điện nữa là xong.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi tam_giang View Post
    1. Loa để đâu:

RL = sau, bên trái
    RR = sau, bên phải ... cứ thế mà để

2. Cắm làm sao: 1 đầu vào cái lỗ 3.5, đầu kia vào hai cái chỗ cắm của sound card (chẳng ai cắm vào CPU (Central Processing Unit) hết). Cắm điện nữa là xong.
    Thì mình cũng đã cắm rồi, nhưng cũng không được nên mới lên đây hỏi. Nó có 3 lỗ cắm màu xanh lá, xanh dương và hồng, thì mình đã cắm thử hết rồi nhưng cũng không được. Có pro nào biết lí do tại sao không giúp mình với T_T

Like
    0
    Chắc nó chưa nhận mấy lỗ cắm trên PC, bạn cài Realtek là trình điều khiển các lỗ cắm và tín hiệu âm thanh hình ảnh cho PC ấy, nhận ráo.

Like
    5
    Bạn đã cài driver chưa, cắm phone vào có nghe đc nhạc ko nghi lắm.

Like
    0
    Mình nhầm, có đến 6 lõ cắm chứ không phải 3 lỗ...T_T phải cắm làm sao đây?! Còn Realtek thì mình cài rùi T_T

Like
    168
    Quote Được gửi bởi thaison1089 View Post
    Thì mình cũng đã cắm rồi, nhưng cũng không được nên mới lên đây hỏi. Nó có 3 lỗ cắm màu xanh lá, xanh dương và hồng,...
    Ba màu này đâu có ra loa. Tiêu chuẩn ở đâu mà kỳ cục vậy ? Phải là đỏ và trắng (hay đen) cũng được, mới ra loa. Bạn có biết cái card trong máy là gì không vì có thể làm màu nó khác. Có tới 6 cái thì chắc là card "khủng".

Cái dây trên cắm đúng màu là được.

Like
    0
    Để mình mô tả lại Loa nhà mình nhé. Nó là loa Nansin, 1 Sub và 4 loa vệ tinh. Trên Sub có 4 lỗ Output để gắn 4 loa vệ tinh và 1 lỗ Input. Dây rợ thì có sợi này nè

Đằng sau CPU chỗ cắm loa thấy có 6 lỗ cắm, trên các lỗ đó ghi là Line In, Line Out, Mic, Side, Rear, CTR Bass. Realtek mình cũng đã cài, vấn đề bây giờ là cắm như thế nào, mong mọi người giúp đỡ, chứ mình mò từ hôm qua tới giờ vẫn không đc (mình gà về mấy chuyện này lắm). Lỗ Input trên Sub thì cắm jack 3.5 rồi, còn đầu kia có 2 sợi màu đen và đỏ thì cắm như nào đây mọi người ơi T_T

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết