Trang 2 / 2 FirstFirst 12
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 20
    Like
    2,418
    Hình sợi dây bạn post minh hoạ, đầu đen và đỏ gọi là đầu bông sen, đầu bên trái là jack đực stereo phổ biến nhất là 3,5 ly. Một sợi dây đó truyền được 2 kênh stereo left và right.

Trước hết bạn phải xác định là loa Nansin của bạn, đầu input nó dùng chuẩn gì, thường là đầu bông sen cái (hình trên là bông sen đực), cứ đúng màu mà cắm, rủi có lộn thì nó lộn bên trái bên phải thôi chứ không sao đâu. Nguyên tắc là port output nào từ card sound sẽ vào input tương ứng trên loa, sub vào sub, LF vào LF và tuần tự đến hết. Các port output từ card sound ra nếu không chắc chắn bạn có thể tra trong user guide của mainboard (nếu sound onboard) hoặc của card nếu là sound rời.

Nguyên tắc chỉ bấy nhiêu thôi, bạn nên học nguyên tắc rồi cứ thế mà luận ra rồi làm, không nên chỉ chăm chăm là dây nào phải cắm vào lỗ nào, mai mốt có tiền mua bộ loa mắc tiền, ngon lành hơn, hông lẽ lại đi hỏi là "mọi người ơi, tui mới mua được bộ loa xịn lắm, giờ cắm dây làm sao"
    Đường dài ngút ngàn chỉ một trận cười vang vang ....

Like
    168
    Tôi thấy khổ thật, nó có màu sẵn mà không cắm được. Nhanh nhất là post model của các sound card (nếu rời) hay cái motherboad và model của bộ loa ngoại trừ bộ loa thuộc loại rất là hiếm. Thế nào cũng có người chỉ cách ngay.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi kiettt View Post
    Hình sợi dây bạn post minh hoạ, đầu đen và đỏ gọi là đầu bông sen, đầu bên trái là jack đực stereo phổ biến nhất là 3,5 ly. Một sợi dây đó truyền được 2 kênh stereo left và right.

Trước hết bạn phải xác định là loa Nansin của bạn, đầu input nó dùng chuẩn gì, thường là đầu bông sen cái (hình trên là bông sen đực), cứ đúng màu mà cắm, rủi có lộn thì nó lộn bên trái bên phải thôi chứ không sao đâu. Nguyên tắc là port output nào từ card sound sẽ vào input tương ứng trên loa, sub vào sub, LF vào LF và tuần tự đến hết. Các port output từ card sound ra nếu không chắc chắn bạn có thể tra trong user guide của mainboard (nếu sound onboard) hoặc của card nếu là sound rời.

Nguyên tắc chỉ bấy nhiêu thôi, bạn nên học nguyên tắc rồi cứ thế mà luận ra rồi làm, không nên chỉ chăm chăm là dây nào phải cắm vào lỗ nào, mai mốt có tiền mua bộ loa mắc tiền, ngon lành hơn, hông lẽ lại đi hỏi là "mọi người ơi, tui mới mua được bộ loa xịn lắm, giờ cắm dây làm sao"
    Các loa khác mình vẫn cắm đc bình thường, nhưng trên Loa Nansin này lỗ Input chỉ có 1 lỗ duy nhất và là jack 3.5, chứ nếu Input nó là mấy cái đầu bông sen thì mình cũng cắm đc. Có người chỉ mình kiếm sợi dây 2 đầu đều là jack 3.5, 1 đầu cắm vào ngõ Input trên Loa, đầu kia cắm vào sound card, ko biết như vậy có đúng ko nhỉ?

Like
    0
    hihi mình vừa đi mua sợi dây 2 đầu đều là jack 3.5 về cắm theo cách thằng bạn chỉ, kết quả là OK Nó nói Loa này ngõ Input chỉ có 1 jack 3.5 thì mua đầu bông sen làm gì ) Em xin chân thành cảm ơn các bác đã giúp em từ hôm qua tới giờ

Like
    5
    Cắm vào lỗ mà xanh ở giữa nhá

Like
    0
    oài,mua ở đâu thì gọi điện nhờ kỹ thuật của cửa hàng đến nó làm cho,sao fai mệt người

Like
    168
    Quote Được gửi bởi truongle911 View Post
    oài,mua ở đâu thì gọi điện nhờ kỹ thuật của cửa hàng đến nó làm cho,sao fai mệt người
    Hàng bạn cho, chưa hết đâu, còn một lô câu hỏi nữa cơ. Thằng bạn mới mua laptop, cho parts rời.

Like
    0
    mình tưởng loa nào chẳng như loa nào /không đc xem lại loa

Like
    0
    Trời mình không biết thì mình hỏi, bạn không giúp thì thôi sao cứ phải nói cái giọng coi thường người khác. Bạn thì chắc cái gì cũng biết!!!

Like
    5
    Quote Được gửi bởi anhhungd4 View Post
    mình tưởng loa nào chẳng như loa nào /không đc xem lại loa
    Loa thì có hàng hà sa số. Từ loại rẻ tiền thì có vài trăm nghìn cho tới loại cao cấp lên tới... vài tỷ.

@Chủ thớt:
    Bro kiếm 1 hay 2 đôi chân loa mang về rồi lắp loa lên các chân đó, sau đó bro quay các mặt loa vào vị trí ghế ngồi của bro (2 loa trước - FL & FR bro để phía trước rồi quay mặt loa vào tai; 2 loa sau - RL & RR cũng thế) , còn cái cục sub (loa siêu trầm) để nó dưới sàn nhà thì khi nghe nhạc hoặc xem film sẽ hay hơn đó !

Trang 2 / 2 FirstFirst 12

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết