Trang 8 / 8 FirstFirst ... 35678
Hiển thị kết quả từ 71 đến 78 / 78
    Like
    7
    bằng RMIT thì bằng quốc tế chứ có phải của VN cấp đâu mà bộ giáo dục VN nhúng tay vào??

Không có học ở đó thì đừng đưa tin bừa.
    toàn bộ chương trình học đều theo chương trình bên Úc và kỳ thi cũng do bên đó đưa ra.

Chỉ khác nhau ở chổ giáo viên bên VN có kém hơn đôi chút. Nhưng mà nói chung học IT RMIT thì chỉ tốn tiền thôi..........

Like
    0
    đi học ở nước ngoài kô chỉ học kiến thức mà còn học cách sống. mà học RMIT ở VN thì kô thể học được cách sống đó.

vì thế cho dù bằng cấp giống nhau nhưng nói thẳng là thằng học bên Aus vẫn trên cơ thằng ở VN. các bạn ở VN đừng cố kê cho nó bằng )

Like
    17
    Quote Được gửi bởi tieuhac1988 View Post
    Mình là 1 new member của RMIT năm 2009 đây,mình đang học tiếng anh thôi,vì chưa đủ điểm tiếng anh để vào học đại học.Mình có 1 số ý kiến để chia sẻ cùng các bạn vì thấy các bạn tranh luận dữ quá:

1/Lúc trước mới vào trường mình cũng từng suy nghĩ rất nhiều vì có nhiều tin đồn là trường dạy ko tốt,học sinh ăn chơi nhiều hơn học.Mình quyết định liều thử học anh văn xem,nếu thấy ko ổn mình sẽ bay sang úc luôn.Nhưng sau gần 2 tháng học anh văn tại trường mình đã hoàn toàn hiểu rõ sai lầm vì những suy nghĩ lúc trước của mình.Mình ko dám nói là tất cả sinh viên của trường đều học tập chăm chỉ và nỗ lực,nhưng mình khẳng định là hơn 90% sinh viên trường học tập rất nghiêm túc.Điển hình là mình ngày nào về cũng ôm anh văn hơn 4h nhưng mà kết quả mình chỉ là dạng trung bình trong lớp(phải biết 1 ngày học anh văn hơn 9h đồng hồ là ko hề ít).

2/Bên trên có 1 bạn nói là ko tin sinh viên mới ra trường lương tháng 700usd.Điều này mình lúc trước cũng ko dám tin, nhưng khi mình vào trường học và biết đc 1 sinh viên học tại trường,chưa học xong mà đã có công ty nước ngoài vào ký hợp đồng(điểm khá tốt,bạn này học IT )chỉ học loại khá trong lớp mà lương đã 500usd thì mình đã đoán đc mức lương khi ra trường của sinh viên RMIT là bao nhiêu.Dĩ nhiên ai cũng hiểu làm cho công ty nước ngoài họ sẽ trả lương theo năng lực của bạn,nhung khẳng định là mức luong đó tuyệt đối là cao so thu nhập tại VN.

3/lý do vì sao môi trường tại RMIT là tốt,đây là những phân tích của mình:Học phí khá cao--->ko học thì tốn tiền(đại gia thì ko nhiều đâu)do vậy cắm đầu mà học,thấy cảnh sinh viên RMIT ngủ nằm trong thư viện là thấy ghê liền.Môi trường anh văn từ 80-90%,ngay cả lão thư viện cũng sổ english với mình,trừ lao công và giữ xe ra nguyên tắc là bước chân vào trường thì sổ English.Giáo viên tận tình,nghiêm khắc,có phương pháp tốt,điều này thì mình nghĩ khoảng 70-80% tùy giáo viên nhưng mà theo mình thì đều có trình độ và khà nang sư phạm.

4/Đây là lời khuyên của mình: Nếu bạn ko tin những gì mình viết,hoặc là bạn nghĩ 700usd 1 tháng chỉ là ước mơ,vậy bạn hãy thử học anh văn 1 khóa tại trường(27 triệu = 2 khóa anh văn tại VUS) mình dám chắc bạn sẽ thấy ước mơ của bạn sẽ ko còn là 700usd nữa đâu.Mình đã từng phân vân như bạn và bây giờ mình khẳng định mình đã ko sai lầm,còn bạn ko lẽ ko dám thử?
    Sao trái ngược với tui vậy trời, tui vào đó học anh văn thì nói thật ngoài 4h lên lớp ra tui chẳng học gì ở nhà hết (có thời gian đâu mà học ở nhà) mà điểm cuối kỳ của tui vẫn là 90% .

Nói thật đã vào RMIT học thì bác có rất nhiều advantages so với người khác, vào RMIT học IT để lấy lương tháng > 500$ ? Xin lỗi chứ học ở trường nào chẳng có lương tháng cỡ đó hả trời?

Tui thấy rất lạ là đa số sinh viên RMIT là thuộc loại con nhà có máu mặt trong kinh doanh, vậy mà nhiều bạn trẻ chỉ có tư tưởng "làm công, ăn lương". Với background mà các bạn có, thì cái chuyện kiếm 500 hay 1000 là chuyện nhỏ, thử nghĩ xem làm sao kiếm được 10000 hay 20000/month thì mới đáng mặt sinh viên RMIT chứ, mới không uổng công cha mẹ các bạn đưa các bạn đi học "trường tây" chứ.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi vantantr View Post
    bằng RMIT thì bằng quốc tế chứ có phải của VN cấp đâu mà bộ giáo dục VN nhúng tay vào??

Không có học ở đó thì đừng đưa tin bừa.
    toàn bộ chương trình học đều theo chương trình bên Úc và kỳ thi cũng do bên đó đưa ra.

Chỉ khác nhau ở chổ giáo viên bên VN có kém hơn đôi chút. Nhưng mà nói chung học IT RMIT thì chỉ tốn tiền thôi..........
    CS của RMIT là rank 98 world nhé, riêng RMIT rank 11 ở ÚC, bảng xếp hạng năm 2009 của topuniversities đấy, đừng xem thường IT của RMIT như vậy, tìm hiểu rồi phát biểu nhé. Top 200 châu á ko thấy uni nào của VN cả :|

Like
    0
    Chắc là khác xa lắm!

Like
    0
    Bằng RMIT ở VN hay Úc đều được chấp nhận trên toàn thế giới đó ! RMIT là đại học quốc tế, chứ có phải của VN đâu, bằng đó là từ bên Úc chứ Bộ Giáo dục "don't have permission to access' hehehe ! Đúng không nào...?

Like
    0
    mình thì chưa bit RMIT thế nào ,nhung theo mình thì vietnam còn khuy mới theo được RMIT

Like
    0
    Bằng cấp thì tương đương cả thôi! nhưng mà chất lượng dạy học và môi trường đào tạo thì khác đấy bạn ạ

Trang 8 / 8 FirstFirst ... 35678

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết