Trang 2 / 3 FirstFirst 123 LastLast
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 27
    Like
    20
    Bạn tin rằng cái dỉa win bạn mua là có bản quyền thật chăng.
    Mà máy có bán quyền thì sao lại sợ Windows Update?

Lại trở lại cái vụ font:
    Mấy cái font ngôn ngữ đó khi cài đặt là windows bỏ sẳn trong HDH. Nó chĩ có một ít mà sao bạn lại cứ khăn khăn đòi tháo gở.

Kể cho bạn nghe chuyện một ông hà tiện khó tánh đây này:

Có một ông VUA hà tiện bủn xỉn, trong nhà ông ta không có một miếng rác, không phải vì ông ta sạch sẻ mà vì ông ta bùn xỉn đến độ không có một cái gì ông ta bỏ hết dù là một miếng xương cá. Khi ăn cơm nếu ông ta thấy trong chén cơm trắng có hột lúa xay còn sót lại, thay vì bỏ hột lúa đi ông ta hay bèn đem nó cất vào bồ lúa.
    Ông hay lên diễn đàn than phiền rằng sao mà mạ ông gieo không lên tốt như của người khác.

Có một đại gia có tiền mua xe hơi than phiền rằng xe hơi ổng mua có hộp số tự động mà sao ổng phải sang số xe mới chịu chạy.

2. 2 thành viên Like bài viết này:

Like
    1
    Những font chữ đó sẽ tự động cài vào máy khi bạn cài Win. Đó là MẶC ĐỊNH, không cách nào thay đổi, trừ khi bạn sử đổi cái đĩa cài Win.
    Được sửa bởi quansantran lúc 11:17 ngày 21-10-2011

4. Thành viên Like bài viết này:

Like
    1
    Hình minh họa gì đâu sao ko thấy?
    vỚI LẠI VÍ DỤ như nó nói là font hệ thống ko xóa được còn đỡ(system protect) Nhưng mình đã đổi owner thì nó nói font đang được sử dụng. Mình sợ là máy mình có phần mếm nào đó chạy ngầm mà mình ko biết chứ win english cần font trung hàn làm cái quái gì!
    Được sửa bởi vuadamlay lúc 09:18 ngày 21-10-2011

6. Thành viên Like bài viết này:

Like
    20
    Quote Được gửi bởi vuadamlay View Post
    Hình minh họa gì đâu sao ko thấy?
    vỚI LẠI VÍ DỤ như nó nói là font hệ thống ko xóa được còn đỡ(system protect) Nhưng mình đã đổi owner thì nó nói font đang được sử dụng. Mình sợ là máy mình có phần mếm nào đó chạy ngầm mà mình ko biết chứ win english cần font trung hàn làm cái quái gì!
    Keyboard bán ở VN cho mấy Vua dùng sao lại có phím W, J, F, Z. Tiếng Việt cần quái gì những ký tự đó!!!!

Like
    1
    Xin lỗi nhưng em vẫn chưa hiểu rõ lắm? Ý của anh là gì vậy???

Like
    1
    Quote Được gửi bởi The Old Man View Post
    Keyboard bán ở VN cho mấy Vua dùng sao lại có phím W, J, F, Z. Tiếng Việt cần quái gì những ký tự đó!!!!
    Xin lỗi nhưng em vẫn chưa hiểu rõ lắm? Ý của anh là gì vậy???

Like
    1
    Chịu thua! Bái lạy cái sự cùn của bác...Giờ hỏi bác thế này. Microsoft làm ra HDH Windows chỉ để cho dân Mỹ dùng hay là họ bán rộng rãi trên toàn thế giới??? Bạn dùng English chứ những nước khác họ dùng ngôn ngữ của họ thì sao??? Bác TOM ví dụ như vậy còn không hiểu hay cố tình không hiểu? Khá lẽ hãng sản xuất bàn phím phải sản xuất từng bàn phím khác nhau cho từng người dùng, từng dân tộc???

Like
    1
    Hóa ra là như vậy! Nhưng em ko đồng tình! Nếu như vậy 1 máy tính sẽ có font của tất cả các thư tiếng? Hay toàn bộ khu vực châu á, đông á???? Nếu như đã là mặc định thì tại sao font ả rập, ai cập, latinh xóa được còn trung hàn ko xóa được???

xã Vĩnh Viễn, huyện Vĩnh Biệt, thành phố Kinh Cùng
    Like
    3,954
    Hóa ra là như vậy! Nhưng em ko đồng tình! Nếu như vậy 1 máy tính sẽ có font của tất cả các thư tiếng? Hay toàn bộ khu vực châu á, đông á???? Nếu như đã là mặc định thì tại sao font ả rập, ai cập, latinh xóa được còn trung hàn ko xóa được???
    mình chưa rõ ý của bạn, mình có thấy mấy cái máy của những đứa bạn xài win bản quyền toàn chữ Trung hết, chả thấy chữ nào tiếng Anh cả, ngay cả bàn phiếm của nó cũng có chữ TQ luôn. Có lẽ win đó và cái máy tính đó sản xuất dùng riêng cho người TQ.

Like
    2,418
    Em sợ máy em mất bản quyền lắm, ai đời mua cái đĩa cài win(cùng một chỗ mua máy tính) gì mà tất cả lun nói chung là All in one. ko có bước điền key, nó chạy vô desk top lun.
    Thắc mắc cần trả lời trước khi mọi người mất hết kiên nhẫn với bạn: sao bạn biết windows 7 của bạn là hàng có bản quyền ? Bạn nêu chi tiết là dĩa cài windows bạn mua ở cửa hàng bán máy tính ? Đơn giản nhất là bạn chụp hình cái dĩa đó post lên đây đi.

Dĩa có bản quyền được / và chỉ được cung cấp bởi chính Microsoft hoặc các đại lý được ủy quyền của họ, dĩa được in rất đẹp và luôn kèm theo một chứng chỉ chứng nhận là hàng có bản quyền, đồng thời trên chứng chỉ đó ghi key của bản windows mà MS cấp cho bạn, một dạng bản quyền khác là dạng OEM được phân phối bởi những nhà sản xuất máy tính, ví dụ như trường hợp máy Dell của bạn, nếu bạn mua hàng đàng hoàng thì lật đít cái máy lên, chắc chắn sẽ thấy con tem của windows với key in lên đó. Nếu không thỏa những điều kiện đó, windows của bạn là bản lụi, suy ra bạn đừng có khăng khăng chuyện bản quyền của mình.

Dễ dàng đoán ra bạn chưa có nhiều kinh nghiệm và kiến thức lắm trong việc sử dụng máy tính nói chung và các ứng dụng nói riêng. Thế nên tốt nhất là khi đặt câu hỏi, bạn chỉ cần miêu tả rõ ràng và ngắn gọn những triệu chứng, tìm cách post hình minh họa. Trên hết là đừng khăng khăng với những ý kiến chủ quan của mình, với người mới, cách tốt nhất để được giúp đỡ là hỏi đàng hoàng, tỏ ra nguy hiểm thì khó lòng mà nhận được những chỉ dẫn đàng hoàng.
    Đường dài ngút ngàn chỉ một trận cười vang vang ....

14. Thành viên Like bài viết này:

Trang 2 / 3 FirstFirst 123 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết