Hiển thị kết quả từ 1 đến 4 / 4
    Like
    0

Ý tưởng mới ! Cho tôi hỏi chỗ nào ở Hà Nội học PHP & MySQL tốt nhất?

Tôi là sinh viên mới ra trường, biết là kiến thức còn kém cỏi.

Tôi thích về lập trình website, trước đây khi còn đi học tôi mê lập trình ASP và ASPNET tuy không thực sự giỏi, nhưng đó là đam mê của tôi bởi tôi thích lập trình web.

Nhưng bây giờ khi ra trường, tôi thấy tin tuyển dụng toàn tuyển lập trình viên PHP & MySQL.

Tôi cũng đã nộp đơn xin việc vài nơi, nhưng họ đều yêu cầu có những kiến thức nhất định và thực tế về PHP & MySQL như: CSS, DIV, AJAX, FRAMEWORK...

Nhưng những cái này tôi đều không có, tự tìm hiểu thì mông lung, lộn xộn...

Không biết tìm hiểu hướng học tập, nghiên cứu sao cho đúng...

Tôi tìm kiếm và thấy nhiều nơi ở Hà Nội đào tạo,

nhưng tôi rất sợ kiểu đào tạo lý thuyết suông, giáo điều, thiếu thực tế, dạy tập trung rất đông học viên như kiểu ai học được thì học, không học được thì thôi.

Tôi có vài cậu bạn cũng đi học ở mấy trung tâm như NIIT, Zonotek nhưng đang đi học, chỉ cần nghỉ 1, 2 buổi là coi như không hiểu gì ở các buổi sau.

Hôm sau đến lớp, hỏi thày giáo cũng không hỗ trợ lại, dạy hết giờ họ đi về...

Nên tôi rất sợ.

Nay tôi muốn tìm nơi nào dạy uy tín, có trách nhiệm, kinh nghiệm và nhiệt tình.

Mong các bạn cho tôi lời khuyên!

Like
    18
    Nếu bạn đã có kiến thức về .NET sao không cố gắng tập trung vào và nâng cao tay nghề? Đừng nên lan man như vậy. Bạn có thể vào vietnamworks tìm, mình thấy có rất nhiều cty đang tuyển dụng LTV .NET mà.

Like
    8
    đã biết .net thì cứ tập trung đào sâu nó đi, mỗi công nghệ đều có điểm mạnh riêng! một khi bạn làm chủ được thì chẳng còn sợ ko có việc cho bạn làm!

Like
    0
    Thực tế ở Việt Nam hiện nay thì tuyển dụng .NET phải nói là rất ít, hầu như là tuyển dụng về PHP thôi. Chính vì thế 1 người học .Net và một người học PHP thì người học PHP lúc nào cũng có nhiều sự lựa chọn việc làm hơn.
    Bây giờ một khóa học về PHP cũng không quá dài (tầm khoảng 6 tháng), với lại bạn đã có căn bản về lập trình web thì học sẽ nhanh hơn rất nhiều.
    Về trung tâm đào tạo, ngoài 2 nơi NIIT, Zonotek bạn vừa kể trên còn có Aptech. Như xếp hạng về đào tạo lập trình viên thì đứng đầu vẫn là Aptech. Bạn cứ tham khảo và suy nghĩ kỹ thêm về con đường của mình sau này. Chúc bạn thành công

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết