Hiển thị kết quả từ 1 đến 4 / 4
    Like
    0

Help me! Lỗi font WinXP ! đơn giản nhưng rắc rối

Thời gian vừa qua do đi công tác, ở nhà em tôi có sử dụng máy và không hiểu thể nào các chữ tên các thư mục đặt bằng tiếng việt bị lỗi font không thể đọc được. Cả trang font trang web cũng vậy cứ font VNI-time hoặc vn.time thì ko đọc được phải chuyển sang Unicode mới đọc được trang web.
    Thanh Toolbars tự dưng lớn hơn bình thường khoảng 1,5 đến 2 lần.

Một vấn đề nữa là em tôi đã vô tình Update Window Media 11 nhưng ko có Key lên ko sử dụng được. Tôi có tiến hành gỡ bỏ và cài lại các phiên bản cũ miễn phí như 9.0 và 10.0 nhưng nó báo lỗi ko cài được vì đã cài phiên bản cao 11.0 rồi?

Tôi rất kính mong nhận được sự tư vấn, giúp đỡ để tôi có thể khắc phục các sự cố trên đây của tôi.

Xin chân thành cảm ơn
    Quote Quote

Like
    0
    Quote Được gửi bởi demvnn View Post
    Thời gian vừa qua do đi công tác, ở nhà em tôi có sử dụng máy và không hiểu thể nào các chữ tên các thư mục đặt bằng tiếng việt bị lỗi font không thể đọc được. Cả trang font trang web cũng vậy cứ font VNI-time hoặc vn.time thì ko đọc được phải chuyển sang Unicode mới đọc được trang web.
    Thanh Toolbars tự dưng lớn hơn bình thường khoảng 1,5 đến 2 lần.

Một vấn đề nữa là em tôi đã vô tình Update Window Media 11 nhưng ko có Key lên ko sử dụng được. Tôi có tiến hành gỡ bỏ và cài lại các phiên bản cũ miễn phí như 9.0 và 10.0 nhưng nó báo lỗi ko cài được vì đã cài phiên bản cao 11.0 rồi?

Tôi rất kính mong nhận được sự tư vấn, giúp đỡ để tôi có thể khắc phục các sự cố trên đây của tôi.

Xin chân thành cảm ơn
    1/về cái thanh toolbar,nhấn chuột phải vô>customize>icon option chọn small>close.
    2/nếu muốn gỡ bỏ hẳn,anh vô ổ win>windows(phải hiện folder ẩn)>$NtUninstallwmp11$>spuninst>chạy file spuninst>rồi cài lại wmp10.nếu anh muốn xài 11 thì gỡ bỏ hết tất cả,rồi dùng file đính kèm để registry sau đó mới cài wmp11 là đc.
    3/về cái lỗi font chắc em của anh đã xóa bớt 1 số font rồi,anh vô controlpanel>font để xem và cài lại nhá.
    Attached Files

Like
    0

lỗi font hệ thống của win xp sp3

Gần đây chẳng hiểu sao font hệ thống của win xp sp3 hiển thị chữ nhập nhem, k thể đọc được nữa, mong các bác tư vấn giúp, lỗi khi mở windows task manager, và nhiều ứng dụng khác nữa! tks!

Like
    0
    bác chịu khó khai quật mộ cỗ tui cũng hoan nghinh, còn trường hợp máy của bác thì nên scan virus trước rồi hãy bàn típ =))

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết