Hiển thị kết quả từ 1 đến 9 / 9
    Like
    0

cần hỏi về Virtual Memory ??

theo tôi được biết thì nếu chúng tự tăng dung lượng Virtual Memory trong Window lên thì Ram cũng tăng .vậy làm như vậy
    thì có ích lợi gì cho máy , và có hại gì cho máy ko ? và vidu tôi cài vào máy 1 phần mềm ngốn nhiều Ram , máy tôi
    lại ko đủ Ram vậy thì tôi có thể dùng cách này để khắc phục ko ? xin nhờ các anh trã lời giúp , cảm ơn nhiều !
    Quote Quote

Like
    529
    Mình giải thích với bạn theo cách này nha:

CPU Là nhà máy sử lý nước vá tách các nguồn nước này theo dạng nước sạch, nước dơ, nước thải ..vv..và..vv..

Ram: Hồ chứa nước, tất cả các nguồn nước đều được chứa tại đây chờ chuyển qua nhà máy lọc và phân loại (CPU)

Khi nước đổ ra nhiều quá. Hồ chứa không còn chỗ, nước sẽ tràn trên mặt đường phần nước tràn này là cái gọi là Vitual memory. Khi nhà máy sử lý đã phân loại các tuyến nước sạch, dơ, thải vào các tuyên ống sẽ tiếp tục rút nước trong hồ, và hồ sẽ được đầy nước từ phần nước tràn. Cứ thế tiếp tục vòng xoay của nó. Đương nhiên khi số lượng hồ chứa không đủ chỗ thì nước cứ tiếp tục tràn trên mặt đường và nước từ hồ qua nhà máy sử lý luôn nhanh hơn nước tràn đến nhà máy.

Chắc bạn hiểu

Like
    0
    nói tòm lại là ko nên tăng Vitual memory quá nhiều sẻ làm giảm tốc độ của máy đúng ko bạn , vậy như câu hỏi của bạn huy1986 khi cài vào máy 1 phần mềm ngốn nhiều Ram máy lại ko đủ ram thì có thể khắc phục bằng cách tăng Vitual memory ko?

Like
    529
    Bạn hiểu sai ý mình rồi. VMem vẫn rất cần bạn ạ. Máy mình sử dụng dù là 1 hay 2Gb ram mình vẫn set thêm cho máy hơn 2G ram ảo để phòng khi hữu sự. Chậm một chút còn hơn chương trình đang làm việc bị lỗi.

Mẹo vặt: tạo một partition từ 2GB đến 3GB và set toàn bộ partition này là Vmem. không chứa bất cứ file nào vào đây các chương trình chạy rất good

Like
    0
    Cho mình hỏi tí trong Windows (XP SP2) mình set bộ nhớ ảo = 0 (đặt lại bộ nhớ ảo min = max = 0), khởi động lại máy như yêu cầu xong bật Task Manager lên vẫn thấy ô Page File Usage có vài trăm Mb. Có phải thiết lập vmem = 0 ko có tác dụng hay là sao các huynh chỉ giúp.

Like
    415
    Bạn lên để bộ nhớ ảo nhiều một chút và cần phải có bộ nhớ ảo dù RAM 512 mb

Like
    0
    Quote Được gửi bởi dly
    Mẹo vặt: tạo một partition từ 2GB đến 3GB và set toàn bộ partition này là Vmem. không chứa bất cứ file nào vào đây các chương trình chạy rất good
    Cái máy của tui cũng làm như thế này. Chạy rất mượt.
    Tăng VM nhiều(cũng có giới hạn, quá nhiều cũng như không, tầm 2G là dư dã goài) giúp cho máy chạy nhanh hơn chứ không có chậm hơn đâu bạn.

Like
    0
    vấn đề ở đây là làm thế nào để tăng được bộ nhớ ảo lên ??
    Cách làm và các bước làm như thế nào?
    Xin hướng dẫn cụ thể?
    Xin cảm ơn

Like
    529
    click phải chuột vào my computer/propreties/advanced chọn vitual effects chọn settings/advanced/changer và set dung lượng bạn muốn Ok

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết