Hiển thị kết quả từ 1 đến 7 / 7
    Like
    0

Nói nhỏ nè ! Không Pro Nào Cứu Em à

tình hình là em đang học môn CSDL và có bài tập lớn cô cho khó quá bác nào biết làm hay có tài liệu gì giúp em với
    đề bài : Thiết kế cơ sở dữ liệu quản lý giản đường
    các bác pro vào đây cứu em phát
    Quote Quote

Like
    0
    thiết kế csdl quản lý giảng đường thì bạn tìm hiểu về nó rồi thiết kế thôi. thiết kế ra mô hình erd là coi như xong rồi. còn cài đặt phần mêm chắc là ko liên quan phải ko

Like
    0
    bạn dùng cơ sở dữ liệu gì phải nói rõ mới biêt giúp chứ

Like
    0
    chỉ đơn giản là phân thích thiết kế CSDL quản lý giảng đường thui dùng cái gì cũng đc

Like
    0
    bạn viết có thể rõ ràng hơn được không. quản lý cái gì của GĐ, quản lý tài sản,quản lý giảng viên... hay gì, nếu không bạn phải liên lạc với giáo viên chứ.
    Câu hỏi càng cụ thể thì càng dễ giải đáp
    Mình đoán bạn chắc cũng sẽ dùng MS SQL sever thôi.

Like
    0
    vâng bọn em thiết kế cơ sở dữ liệu quản lý giảng đường em muốn làm về sắp sếp phòng học cho các lớp khi đã có thời khóa biểu. mẫu biểu thì tùy

Like
    1

=> CSDL quản lý giảng đường

Quote Được gửi bởi minhquan_kmt View Post
    vâng bọn em thiết kế cơ sở dữ liệu quản lý giảng đường em muốn làm về sắp sếp phòng học cho các lớp khi đã có thời khóa biểu. mẫu biểu thì tùy
    ---------------

Trước tiên bạn nên tìm hiểu thêm về cơ sở dữ liệu quan hệ. Mình hình dung sơ lược thế này: Các thực thể trong CSDL gồm; LỚP, PHÒNG, THỜI KHÓA BIẾU, GIÁO VIÊN, MÔN HỌC. Một lớp có thể học ở nhiều phòng và một phòng có thể cho nhiều lớp học vậy cần thêm một bảng trung gian để chuẩn hóa quan hệ nhiều - nhiều giữa LỚP và PHÒNG gọi là LỚP-PHÒNG, THỜI KHÓA BIỂU(tổng quát, ở mức trường) thì sẽ phải biết LỚP học ở PHÒNG nào,học MÔN HỌC gì, cô giáo là ai..tức là THỜI KHÓA BIỂU có quan hệ một nhiều với các table đó(vì một ngày lớp có nhiều tiết học, ở nhiều phòng khác nhau). Mình cũng ko đủ thời gian cũng ko thể giải thích được hết ở đây được. Bạn nghiên cứu thêm nhé, Chúc thành công!!

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết