Trang 1 / 12 12346 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 113
    Like
    189

Agribank support khách hàng là đây

Thật sự mình quá bức xúc. Mình không biết phải làm như thế nào nên đành viết lên ddth mong mọi người chia sẻ cùng mình.
    Chả là hôm nay khoảng lúc 17h49 ngày 08/10/2011, tk agribank của mình 1901201068608 có nhận 1 giao dịch chuyển tiền vào 1 triệu đồng do khách hàng mua usd AP bên mình.
    tuy nhiên, mình không đăng ký online banking cho số tài khoản này nên việc xác nhận giao dịch hơi khó khăn. Và cuối cùng thì thật sự vô cùng khó khăn, mình phải chạy ra cột ATM của agribank huyện Định Quán để check. trời thì mưa gió, nhưng muốn giữ chữ tín với KH nên đành phải chạy ra kiểm tra. Khi chạy ra đến nơi, thì cột ATM này lại thông báo lỗi đang bảo trì hệ thống. Một vài người cũng ngán ngẩm lắc đầu, ai cũng than phiền máy atm của agribank tại huyện này luôn bị thường xuyên vấn đề này.
    Mình cũng thật sự không hiểu lãnh đạo agribank huyện định quán này làm việc kiểu gì, mà máy atm ở đây từ khi mở máy đến bây giờ 5-6 năm trời mà thường xuyên bị hết tiền máy bị bảo trì không hoạt động. Họ làm việc cứ như trò chơi vậy đấy.
    Thế vẫn chưa hẳn là đủ, hôm trước mình có ghé vào pgd agribank Định Quán, hỏi làm thẻ atm thì được nhân viên ở đây thông báo là phải đóng cả thảy 250,000 vnd. Trong khi agribank tp ( cụ thể là chi nhánh Bình Phú tpHCM ) mình làm thẻ chỉ có 100k ( trong đó fee làm thẻ 50k, nạp khoản 50k ). Chẳng lẽ quy định bắt buộc phải đóng 250k khi làm thẻ atm là quy định riêng của agribank huyện định quán, và máy atm thường xuyên bị lỗi là điểm đặc trưng của agribank huyện định quán?

Trở lại chuyện mình đi kiểm tra giao dịch chiều nay. Rất bực bội, mình quay ra atm của Đại Á bank gần đó. Đưa thẻ atm agribank của mình vào lại bị từ chối giao dịch. Người khác vào giao dịch thẻ bank khác thì lại được ( mới đầu ngỡ atm Đại Á hết tiền ). Như vậy chứng tỏ thẻ atm agribank không chơi với cột ATM Đại Á bank ( agribank làm việc vô cùng bất hợp lý ).
    Về nhà, rất ấm ức nhưng phải call KH bảo vui lòng đợi mh call lên trung tâm của agribank để check giao dịch ( cũng thấy ngại lắm vì hẹn check giao dịch vài phút thôi, bây giờ phải lằng nhằng thế này đây ).

Mình lấy đt bàn số 0616599504 gọi đến trung tâm thẻ của agribank số 04.38687437 - 04.38687913, gọi cả 2 số gần nửa tiếng đồng hồ toàn thông báo máy bận!
    Cuối cùng cũng nhận được bắt máy từ 1 nhân viên nam, ở đầu số 04.38687437 ( lúc 19h02'26 08/10/2011 ), mình trình bày với anh này vì lý do atm agribank bảo trì và mình cũng không thể rút tiền ở atm ngân hàng khác, nên mình đọc số tk anh kiểm tra giúp .
    Anh ta nghe xong bảo mình đọc số tk và bảo đợi một lát, đợi xong anh ta bảo nếu không rút được ở atm agribank này thì qua cây atm agribank khác và atm của mình không thể rút ở atm bank khác (?!) . Mình cũng nói lại là ở huyện Định Quán mình có cây atm này thôi, anh ta vẫn cứ lặp lại câu khẳng định là không rút được ở cây atm đó thì rút ở cây atm agribank khác ( trong khi không hề có cây atm khác nữa ). Mình mới nói bây giờ ở đây chỉ có cây atm agribank đó mà nó bị lỗi rồi, anh kiểm tra giúp mình xem chiều nay khoảng 17h40 có 1 KH chuyển vào khoản mình 1tr đúng không. anh ta nói chúng tôi không kiểm tra được, mình bảo vậy anh xem giúp số dư của tôi là hơn 1tr đúng không ( vì số dư thẻ mh còn vài chục nghìn , nếu kh chuyển 1tr thì số dư là hơn 1tr ), anh ta tiếp tục bảo không kiểm tra được.
    Sau đó, anh ta gần như không muốn nói chuyện nữa và có động tác như bỏ máy xuống , im lặng 1 lúc mình alo mấy tiếng, anh ta mới trả lời tiếp.
    Và cuối cùng, anh ta quát lên rằng đi cây atm khác kiểm tra! Mình hỏi vậy danh số của anh là bao nhiêu, anh ta la lên: 21!

Mọi người thấy đấy, tại sao có những bank như eximbank, maritime bank , KH được phục vụ tôn trọng từ vòng gửi xe - thật sự mình không nói quá đâu các bạn à! Vì work mình giao dịch nhiều ở bank và mh đã đi giao dịch ở nhiều bank khác nhau nên mình hiểu điều này. Eximbank hay Maritime bank, nhiệt tình từ nhân viên bảo vệ, dắt xe quay xe cho khách hàng ( agribank huyện định quán mình thu phí 1,000-3,000 vnd/khách gửi xe khi giao dịch ). Đến giao dịch viên của ngân hàng, rất nhỏ nhẹ và ân cần với khách hàng.
    Ngoài ra, họ có cả hệ thống call center 247 để phục vụ giải đáp thắc mắc của khách hàng!
    Tại sao, một số ngân hàng lớn như agribank lại làm ăn 1 cách đểu cáng quá như vậy! Hay họ nghĩ rằng họ là ngân hàng lớn nên bất cần khách hàng! Mình thật sự không hiểu nổi sao agribank lại có thể phát triển khi mà chăm sóc khách hàng 1 cách què quặt như thế này!

Trong thời buổi kinh tế thị trường, thương mại phát triển như hiện nay, những kiểu xem thường khách hàng như agribank này thật sự đáng bị tẩy chay !
    Những điều trên đây mình nói là hoàn toàn sự thật không bịa đặt thêm bớt dù chỉ nửa chữ !
    Mọi người ai đã giao dịch ở agribank xin chia sẻ với mình, mình thấy bức xúc với agribank quá!

Update ngày 09/10/2011:
    Vừa rồi cái vụ Eab Tây Ninh bị acb chơi đểu và eab đã bị cấm mở rộng chi nhánh mạng lưới, atm trong vòng 1 năm! Còn agribank có đến 2 cơ sở vi phạm là agribank Thanh Hóa và Agribank Sài Gòn, thế nhưng cấm thấy 1 trang báo chí nào ghi thông tin rằng agribank bị ngân hàng nhà nước cấm mở rộng chi nhánh mạng lưới, atm ?
    Tại sao vậy? Eab là chì còn agribank là kim cương phải không? Mình cảm thấy vô cùng bức xúc về điều này, ngân hàng nhà nước công minh như vậy chăng?!
    Không biết có bao nhiêu người dân trong cả nước bức xúc về chuyện xử phạt này, đáng lý ra agribank có 2 cơ sở vi phạm thì phải bị xử phạt thật nặng để làm gương, nhưng đằng này lại bị xử phạt theo kiểu cưỡi ngựa xem hoa!
    Còn về vấn đề hỗ trợ, chăm sóc khách hàng 1 cách què quặt của agribank mà các bạn cả miền bắc lẫn miền nam comments ( ở 5s cũng nhiều bạn bức xúc http://www.5giay.vn/showthread.php?t=3956247 ). Như vậy chứng tỏ rằng, xem thường khách hàng, không hề có sự nhiệt tình với KH của agribank, là được chỉ đạo 1 cách có hệ thống !!!
    Thật ghê tởm!

Update ngày 14.10.2011:

Báo cáo các bác là hôm nay mình kiểm tra lại, hồi trước cũng nhớ mang máng là có lần dùng thẻ atm agribank rút tiền ở máy atm bank khác vẫn đc. Hôm nay kiểm tra lại thì đúng là như vậy, thẻ atm agribank hoàn toàn rút được tiền ở các cột atm bank khác các bạn nhé.
    Cái bức xúc lớn nhất bây giờ là thái độ phục vụ KH của nhân viên agribank, và thái độ khó chịu của họ thể hiện ngay cả ở người trực tổng đài agribank!

Comment ngày 20.10.2011

Quote Được gửi bởi VinaWater View Post
    Dùng 2 năm rồi (10/2009 - 09/2011), do công việc bận bịu nên không có thời gian đi làm thẻ ngân hàng khác [chịu đựng]. Nhưng 9/2011 là hết sức chịu đựng của mình.... Phải chuyển qua DongA (may mà cty mình trả lương qua 2 ngân hàng nên có sự lựa chọn...). 10/2011 bắt đầu dùng DongA:

NÀY THÌ AGRIBANK...

Update ngày 24.10.2011
    ebank.vnexpress.net/gl/ebank/thi-truong/2011/10/nha-bang-lai-dua-khuyen-mai-cho-nguoi-gui-tien

Các bank xác định now quan trọng là dịch vụ và thái độ phục vụ của KH, sao vnexpress ko phản ánh thái độ của bọn agribank này nhỉ

update ngày 26.10.2011
    http://www.ddth.com/showthread.php/8...33#post3357833

Quote Được gửi bởi seoonline.vn View Post
    Thẻ ATM đầu tiên của mình là Agri bank.

Dính phốt đầu tiên là ra cây rút tiền - rút máy báo lỗi ...

Đi 10km đến cây khác rút cắm vào ngớ người vì tiền trong tài khoản đã trừ.. mà máy trước ko nhả tiền.

Gọi tổng đài nhận được giải thích rất ngọt ngào và hợp lý: tiền đã được trả ở cây trước nhưng lúc đấy bị lỗi lúc sau nó mới nhả ra và người rút sau hưởng. Bọn em ko chịu trách nhiệm hoàn lại vì sao kê rất rõ ràng địa điểm và số tiền rút giờ rút rồi. ( Wtf? thế máy lỗi tôi phải đợi cái thằng rút sau nó ra rút rồi bảo anh ơi có tiền em ở trong đấy à )

Bẻ thẻ.
    Hiện tại đang sử dụng thẻ VCB, TCB, ACB, EximBank ... Cũng chưa bao giờ gặp cái lỗi củ chuối như Agri. Và cũng chưa có support nào chuối như của agri.
    Update 10:50 ( GMT+07 ) ngày 26.10.2011
    Quote Được gửi bởi hoanghiep287 View Post
    Người làm trong agi còn nói vậy thì đúng là agi phải thay đổi thật ko thì với xu hướng xã hội như bây giờ sớm muộn cũng bị đào thải thui

update 15h14 ngày 28.10.2011
    Quote Được gửi bởi boxmaths View Post
    Một huyện được 1 cây ATM mà trả lương qua thẻ thì toàn Agr. Bởi thế, mấy ngày nhận lương thì cứ như thời bao cấp, rồng rắn mà chờ. Không biết mấy ông đề xuất cái việc trả lương qua thẻ có biết không. Chờ tới lượt mình mà hết tiền hoặc hư hởng là tiêu. Một thời gian tôi k dùng Agr ngoại trừ rút tiền lương, vừa rồi tôi tớ giao dịch mà mới hơn 16h30 đã nghĩ, buổi sáng mới hơn 10h đã nghỉ. Bó tay.

update 11h50 ngày 28.10.2011

Quote Được gửi bởi Cali8668 View Post
    Agribank - Ngân hàng Nông nên có ở nhiều nơi các Bank thương mại chưa có mặt. Về dịch vụ thì có thể đánh giá là QUÁ TỆ.Từ phương thức làm ăn đến phong cách phục vụ phải chăng đối tượng phục vụ của họ đa phần là nhà nông nên họ xử sự như vầy hay từ lãnh đạo đến nhân viên họ chưa đủ phẩm chất đ đ , chuyên môn trình độ để làm nghề. Không nên sử dụng dv ở ngân hàng này
    Update 19h50 31.10.2011
    Hôm nay mình ghé atm của đại á bank định quán, cột atm này đã thông báo rằng do lỗi hệ thống ATM, nên thẻ atm của vietinbank và agribank ko rút tiền đc tại atm của đại á bank!!!
    Khá nhiều KH sau 1 hồi loay hoay và tiêu tốn thời gian của ng khác trong máy atm cùng thẻ agribank, đã quay ra và nói rằng atm hết tiền ( tại họ ko đọc thông báo )

update 21:14 ngày 31.10.2011
    Quote Được gửi bởi sieutoc.com.vn View Post
    Ngân hàng ...Nông thôn mà, phải hành xử theo kiểu nông dân chứ, 1 lần vào chuyển tiền cùng hệ thống có hơn 2 triệu cũng bị quất mấy chục ngàn, chả ai tiếc mấy chục ngàn nhưng cách làm quá nhảm nhí, cùng hệ thống cũng thu tiền, chịu thua.
    Update 16:16 04.11.2011
    http://www.ddth.com/showthread.php/8...1%C3%A2y/page9 Nhiều phản ánh gây chú ý tại page 9

update 11.11.2011
    Quote Được gửi bởi quatangthuvi.com View Post
    Mình thấy agribank làm việc cửa quyền lắm không thick cách làm việc như thế tý nào
    Quote Được gửi bởi VNN-MEDIA View Post
    đang dùng agribank
    nói thật là họ tồi quá
    Quote Được gửi bởi GA~Web View Post
    Agribank: Dịch vụ tệ, chăm sóc khách hàng kém, nhiều lằng nhằng phức tạp. Mình ở Đà Lạt, có 2 agribank, agribank Lâm Đồng và Agribank Đà Lạt, Đà Lạt là thành phố thuộc Lâm Đồng nhưng nếu bạn vào agribank Đà Lạt gửi tiền vào tk Agribank Lâm Đồng bạn sẽ mất phí @@

Mình thấy thái độ phục vụ của ACB là nhiệt tình nhất, đông á thấy cũng được nhưng không thật sự niềm nở, VCB thì cũng không hơn Agribank là mấy, 3h45 ra chi nhánh thấy đóng cửa mất rồi, chả biết giờ làm việc thực sự của VCB là mấy giờ

Các ngân hàng khác mới đi vài lần nên chưa đánh giá được
    Quote Được gửi bởi vbox View Post
    Mình hiện tại đang dùng Eximbank cho thanh toán quốc tế và EAB cho thanh toán trong nước gần 10 năm nay. Phát biểu 1 câu: Hài lòng.
    Tiếp tục cập nhật ý kiến của đại đa số khách hàng đã từng dùng qua agribank services !
    Update 12.11.2011

Quote Được gửi bởi doanmah990 View Post
    Agribank luôn tự hào là ngân hàng số một VN về thái độ phục vụ TỒI !

Khổ nỗi nó lại được lắm chi nhánh nên nhiều người sử dụng. Ngân hàng đầu tiên m dùng cũng là thằng Agribank này. Đã không dưới 5 lần phải mòn mỏi, đi hết ATM này đến ATM khác để chờ nhận tiền từ gia đình lên. Và thế là cái thẻ ATM của Agribank đã được m cho nó nắm yên mãi mãi dưới hồ.

Để mà chọn các ngân hàng tốt thì m có một số lựa chon sau: ACB, Techcombank, Eximbank, Đông Á.
    Còn 2 bác BIDV và Vietinbank thì cũng phải tùy từng PGD.
    Quote Được gửi bởi bienxanh5 View Post
    đang dùng Agri, quả thiệt mỗi lần rút tiền là mỗi lần đổ mồ hôi sôi nước mắt (máy lúc hết tiền, lúc treo bảng bảo trì, lúc bắt chờ dài cổ ..., chưa kể thường xuyên hết ... biên lai - mấy cha ngân hàng hết giấy in biên lai cho khách à ???), em phải chọn những lúc sớm sớm ít người rút để khỏi xếp hàng rồng rắn, nói chung cũng mệt mõi, nghe mấy bác nói chắc em phải làm thêm cái thẻ ngân hàng khác
    Được sửa bởi cuncon1202 lúc 18:52 ngày 12-11-2011
    Quote Quote

2. Thành viên Like bài viết này:

Like
    2
    Ngân hàng nông nghiệp - phong cách nông dân

4. 4 thành viên Like bài viết này:

Like
    11
    ngân hàng này làm việc đúng là chán thật, gửi tiền gì nó cũng lấy phí. Chán nên cạch luôn rồi
    Lang thang

6. Thành viên Like bài viết này:

Like
    1
    Mình là IT của Agribank , Các bạn đừng chém mình nha ,
    Hệ thống Agribank lúc đó có thể do lỗi đường truyền , mấy ngày nay hệ thống bị lỗi liên tục , chi nhánh mình khách hàng cũng phàn nàn nhiều lắm . Có nhiều khách hàng thậm chí còn chửi nhân viên agribank .
    Về vấn đề phục vụ khách hàng thì Agribank khỏi phải nói rồi ! Mình là nhân viên Agribank , nhưng mình không giao dịch ở Agribank ! Mình sang Sacombank giao dịch , nhân viên phục vụ tận tình .
    Thân chào bạn ! Chúc bạn vui vẻ !

8. Thành viên Like bài viết này:

Like
    1
    Quote Được gửi bởi lefuong View Post
    ngân hàng này làm việc đúng là chán thật, gửi tiền gì nó cũng lấy phí. Chán nên cạch luôn rồi
    Chính xác!!!!!!!!!!!!!!!!!!

10. Thành viên Like bài viết này:

Like
    7
    Làm ăn vớ vẩn lắm ,điện thoại hỗ trợ 24/7 gọi cả ngày không ai nghe (luôn thấy máy bận), Chắc có 2 em hỗ trợ điện thoại thôi . Hôm rồi em cũng bị trường hợp như bác . Vào chi nhánh Chỗ đường Lê Văn Lương (Hà Nội) hỏi kiểm tra tài khoản , anh hỗ trợ thẻ thét lên : không kiểm tra được . hix. Nhìn cái mặt thấy ghét. Lại phải chạy ra chi nhánh khác , lòng vòng phải làm lại cái thẻ (hỏng) . oải luôn

12. Thành viên Like bài viết này:

Like
    51

Agribank là nơi xin vào dễ nhất = tiền.10k$ có 1 chân

14. Thành viên Like bài viết này:

Like
    189
    Hic, sao các bạn ai comment cũng dễ thương hết vậy trời!
    Hôm qua rất là bức xúc với bọn agribank, nhưng mà lên đây và 5giay thấy mọi người cùng chung nỗi niềm, mình cũng cảm thấy rất vui.

Like
    638
    ũa, Thẻ Agribank ko thể rút tiền từ ATM của ngân hàng khác mà, chỉ trừ lí do duy nhất là thẻ của bạn là thẻ liên kết được Agriank cấp
    LOL

17. Thành viên Like bài viết này:

Like
    189
    Quote Được gửi bởi nanalove View Post
    ũa, Thẻ Agribank ko thể rút tiền từ ATM của ngân hàng khác mà, chỉ trừ lí do duy nhất là thẻ của bạn là thẻ liên kết được Agriank cấp
    lần đầu tiên trong đời sài thẻ là mh sài thẻ agribank đó, vậy mà bấy lâu nay mh ko biết vụ này. Đúng là agribank nhảm dễ sợ! Tự mh cô lập mình!

Trang 1 / 12 12346 ... LastLast

Tags for this Thread

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết