Hiển thị kết quả từ 1 đến 6 / 6
    Like
    0

Hấp dẫn đây ! Giúp mình với,cái ổ CD bị DIE

Chào mọi người.Mình đang dùng máy WAio,nhưng mấy hôm nay cái ổ CD nó có vấn đề.Máy ko nhận ổ Cd nữa(khi bật My Computer lên,thì ko thấy biểu tượng ổ CD.Mình vào phần Device MANAGER,trong phần về CD thì dc thông báo"Windows cannot load the device driver for this hardware. The driver may be corrupted or missing. (Code 39)

Click Troubleshoot to start the troubleshooter for this device.".Mình thì ko hiểu Code 39 là cái gì .bạn nào có kinh nghiệm hoặc biết cách sửa ,xin giúp mình với.Cảm ơn rất nhiều!!!!!!
    Quote Quote

Like
    0
    Lúc trước bạn có cài NERO sau đó xóa đi phải không ? sau khi xóa thì bị như vậy ?

Quote Được gửi bởi tuanhasdone
    Chào mọi người.Mình đang dùng máy WAio,nhưng mấy hôm nay cái ổ CD nó có vấn đề.Máy ko nhận ổ Cd nữa(khi bật My Computer lên,thì ko thấy biểu tượng ổ CD.Mình vào phần Device MANAGER,trong phần về CD thì dc thông báo"Windows cannot load the device driver for this hardware. The driver may be corrupted or missing. (Code 39)

Click Troubleshoot to start the troubleshooter for this device.".Mình thì ko hiểu Code 39 là cái gì .bạn nào có kinh nghiệm hoặc biết cách sửa ,xin giúp mình với.Cảm ơn rất nhiều!!!!!!

Like
    0
    Bác thử uninstall cái driver của ổ đấy rồi cài đặt lại xem thế nào?

Like
    0

Hu

Máy mình ko hề cài Nero.Tự nhiên mấy hôm nay bị thế.Mình đã thử vào trang WEb của Microsoft,và làm theo hướng dẫn của họ về lỗi 39 va sửa ỏ regedit,nhưng còn tồi tệ hơn,bàn phím và chuột cứng luôn,Bó tay rồi.CÓ ai biết ko .Giúp Mình với!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Like
    0
    -_-

Vậy thì bác đọc nhầm hướng dẫn của họ rồi.

Like
    0
    hihihih,
    Vậy cũng được sao?.

thử chạy System Restore lai coi. sau đó cài lai driver cho CD-Drive
    Peace

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết