Trang 3 / 3 FirstFirst 123
Hiển thị kết quả từ 21 đến 29 / 29
    Like
    0
    Chỉ buồn cho nỗi đau này của các bạn sinh viên thôi
    http://ktcn4rum.net/gtds/index.php?s...0&#entry122328

Like
    0
    Vừa rồi tôi hì hục vào X-Cafe tìm đọc các bài của Arkain. Đọc được 1 lúc thấy mệt quá, bỏ. Nhưng cũng kịp nhận ra. Bác Arkain giỏi thật, liều thật, đúng là cao bồi miền tây.
    Thật tình tôi đi cũng nhiều nơi, nhưng thấy hiểu biết của mình vẫn còn hạn hẹp nên tự nhận là "ếch ngồi đáy giếng" cho chóng tiến bộ. Còn bác, nếu có thời gian và tài chính, nên đi đây, đi đó, kể cả về VN nữa. Thế giới đâu chỉ mình nước Mỹ.
    Việc tìm ra 10 nước mừng 8/3 không khó, nhưng tôi xin nhận thua bác. Để bác phục tôi sát đất vì vụ này thì kỳ quá.
    Tuy nhiên tôi cũng khuyên bác:
    1. Những gì dính dáng đến chính trị, xin bác đưa sang X-Cafe. Ở đây không tiện lắm.
    2. Bác nên đứng trên mặt đất cùng chúng tôi nói chuyện, chứ cứ ngất ngưởng trên cái ghế tưởng tượng của bác thì nguy hiểm lắm. Lỡ có gió to, ngã gẫy răng đó.
    Còn cái vụ tôi thui thủi 1 mình, bác yên tâm đi, khối người muốn được độc thân như tôi mà đành chịu đấy.

Vãi Xoan đừng trách nhé, dù sao anh cũng theo trường phái TYPN mà.

Like
    529
    Ối cô Xoan ơi là cô Xoan. Tưởng cô cho cái link nào té ra.... Nhà chàu đã tha nó về đây mấy bữa rầy. Làm thằng nhỏ chạy loanh qoanh. Mệt ơi là mệt

Like
    0
    Rõ khổ thân bác Ly. Cứ chạy theo vãi Xoan rồi lại kêu mệt. Thương quá...

Like
    529
    Tại nghe bác Arkain nói trong ddth này vãi xoan là nhất. Sư nó! già đầu còn dại

Like
    0
    Quote Được gửi bởi LanAnh
    Chỉ buồn cho nỗi đau này của các bạn sinh viên thôi
    http://ktcn4rum.net/gtds/index.php?s...0&#entry122328
    Đọc xong bài này, đang buồn lại buồn hơn. Khốn nạn thật!
    Bài thơ làm chữ ký của HoaLanTim hay quá.
    Tưởng rằng muối mặn anh ơi
    Ai ngờ nước mắt người đời mặn hơn
    Ngập ngừng, anh chẳng dám hôn
    Cho nên em đã cô đơn suốt đời...

Like
    0
    Bài thơ làm chữ ký của HoaLanTim hay quá.
    Tưởng rằng muối mặn anh ơi
    Ai ngờ nước mắt người đời mặn hơn
    Ngập ngừng, anh chẳng dám hôn
    Cho nên em đã cô đơn suốt đời...
    HLT là bạn thân của tui, chữ ký trên bởi sự kiện này:
    http://mvatoi.com/diendan/topic.asp?TOPIC_ID=886

Like
    612
    Quote Được gửi bởi dly
    Tại nghe bác Arkain nói trong ddth này vãi xoan là nhất. Sư nó! già đầu còn dại
    Dĩ nhiên Swan là nhất! bác nói nữa coi chừng không thấy "Con thiên nga giãy chết" mà lại có màn bi kịch "Giãy chết vì con thiên nga" bây giờ

Swan: Tên nào dám gửi cô swan nhà ta đi công tác vào cái ngày thiêng liêng này! post e-mail của hắn lên đây, chúng ta sẽ cực lực phản đối bằng e-mail bombs, trojan, worms, để coi năm sau còn dám cả gan nữa không!

Cuong_DC9: "Cái ghế tưởng tượng" là thế nào? Nếu bác thấy lập trường của tớ có chỗ nào là "tưởng tượng" thì cứ qua bên ấy uống café rung đùi bàn luận nhé. Nhìn xung quanh thì tớ thấy cái nhìn của mình vẫn là đứng trên mặt đất như bao người khác, chẳng qua là mặt đất không phải là chỗ nào cũng bằng phẳng, bước lên vài bước thì tầm mắt có khi lại có thể phóng xa hơn được một chút.

Về khoản đi đây đi đó thì bác khỏi lo, "đi một ngày đàng" mà bác, cứ ở thui thủi ở một xó thì dễ dẫn đến sự hoang tưởng lố bịch là cả thế giới cũng y chang như mình lắm, mỗi năm tớ nhân dịp ra nước ngoài trong những chuyến giao dịch làm ăn thì cũng cố gắng ló đầu ra để học hỏi thêm cái hay cái đẹp của người ta đó mà. Một khi đã ra ngoài thì sẽ nhận biết được ngay là hiếm có gì là "của Hoa Kỳ" cả, đa số đều là đầu óc nhân lực của thế giới đóng góp lại mà thành, làn sóng Nữ Quyền thì cũng học lại của Châu Âu mà thôi chứ chẳng phải là nó đề xướng, ngoại trừ việc đàn bà con gái đi tiên phong đốt áo lót ngoài đường để tượng trưng cho sự "giải phóng khỏi sự kìm kẹp của xã hội" dạo nào thì đúng là sáng kiến có một không hai của phụ nữa Hoa Kỳ (thật là hoang phí tài nguyên quốc gia và đóng góp cho sự ô nhiễm môi trường!)

Nếu vậy thì ít ra trong cái đề tài này, câu "Thế giới đâu chỉ mình nước Mỹ." đã dùng sai chỗ, vì việc bãi bỏ ngày 8/3 đúng là Mỹ phóng mắt ra ngoài để học lại cái hay cái đẹp của Thế Giới, chứ không phải là "cao kiến" của riêng nó như bác tưởng lầm.

Ai cũng ném links lên búa xua, vậy tớ cũng cho lên một cái cho vui cửa vui nhà:

http://www.vnexpress.net/Topic/?ID=3643

Mong sẽ có một ngày chị em VN cũng sẽ không còn phải trông chờ đến một ngày duy nhất trong năm để được tôn trọng và nâng niu =]

Like
    0
    Bác Arkain à, bác đi đây đi đó nhiều sao cách nhìn của bác vẫn đặc sệt kiểu Mỹ vậy?
    Còn việc sang uống cà fê thì hẹn bác khi khác. Hôm nay tôi thấy "ngọc thể bất an, mình vàng ngúng nguẩy" nên chỉ uống trà thôi.
    Mà chắc là tôi sẽ không sang đâu, thôi bác cứ tự nhiên đi, đừng đợi tôi.

Trang 3 / 3 FirstFirst 123

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết